๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:52:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยทดสอบปืนที่ใช้สะสมบ้างครับ  (อ่าน 13171 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 11:06:41 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  สวยครับ....... 

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:19:58 PM »

เสียดายครับ   เงินเกือบครึ่งล้าน

ได้แค่ดู ๆ ลูบ ๆ คลำ ๆ แล้วก็เช็ดเก็บ ไม่กล้ายิง

ยิ่งถ้าอยู่กับผู้ที่รักษาปืนไม่เป็น เงินครึ่งล้านเป็นสนิมเสียดายแย่เลย

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2005, 03:08:08 PM »

เสียดายครับ เงินเกือบครึ่งล้านได้แค่ดู ๆ ลูบ ๆ คลำ ๆ แล้วก็เช็ดเก็บ ไม่กล้ายิง
ยิ่งถ้าอยู่กับผู้ที่รักษาปืนไม่เป็น เงินครึ่งล้านเป็นสนิมเสียดายแย่เลย
ได้ความพึงพอใจของเจ้าตัวไงครับ.. ค่านิยมของแต่ละคนเราไม่ว่ากันนะครับ..
พระเครื่องเท่าหัวนิ้วมือตั้งหลายล้านเลยครับ..

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2005, 08:06:01 AM »

ได้ความพึงพอใจของเจ้าตัวไงครับ.. ค่านิยมของแต่ละคนเราไม่ว่ากันนะครับ..
พระเครื่องเท่าหัวนิ้วมือตั้งหลายล้านเลยครับ..

ชอบที่คุณ joonjan เปรียบเปรยครับ

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2005, 01:30:32 AM »

เสียดายครับ เงินเกือบครึ่งล้านได้แค่ดู ๆ ลูบ ๆ คลำ ๆ แล้วก็เช็ดเก็บ ไม่กล้ายิง

พระเครื่อง  ใช้ส่องอย่างเดียวครับ  แถมไม่กล้าโชร์ด้วย  กลัวโดน...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
steel
www.arisra-steel.com
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 09:40:52 AM »

Grinใช้ติดตัวและทดสอบสนามแล้ว ทุกคน บอกนิ่มนวลและเกาะกลุ่มดี
[/img]

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 10:26:18 AM »

ชอบที่คุณ joonjan เปรียบเปรยครับ

เห็นด้วยครับ ขออนุญาติยกตัวอย่างเช่น 1.เพชรเม็ดเท่าปลายก้อย ปาไปเป็น 5ล้าน 10 ล้านแล้วครับ
                                                         2.นาฬิกา 10 ล้าน

ทุกอย่างมีค่าอยู่ที่คนเราทั้งนั้นครับ รักอันไหนชอบอันไหน แพงแค่ไหนก็ยอมซื้อแหละครับ (ถ้ามีเงินซื้อได้นะครับ)

ด้วยความเคารพ Smiley

SPSC No.057       THPSA No.A-331
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 11:09:37 AM »

พี่เจ้าของกระทู้ตั้งคำถามถูกใจ หลงรัก
อยากเห็น...อยากเห็น Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 11:25:04 AM »

พี่เจ้าของกระทู้ตั้งคำถามถูกใจ
อยากเห็น...อยากเห็น

กระทู้นี้เขาโชว์เยอะครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 05:03:11 PM »

ลืมใส่ลิงค์
ที่นี่ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,14777.0.html

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 09:20:44 PM »

หากเป็น " ปืนที่มีไว้เพื่อเก็บ " เราเอามายิง ผิดกฎหมายมากไหมครับ?

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์