๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:30:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 519926 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:37:38 PM »

ดวน...มื้อนี่เวลา ๑๓.๕๐ พูข่ากลับจากพัทลุงซิเมือบ้านแม่ขรี
พอรถทัวร์ ๔๐ กัวคันขนคนขึ้นกทม. บ่ฮู้วาซิมีเหตุการณ์อิหยังเกิดขึ้น ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        จบคาว
บ่มีโฆษนา เด้อ

แสดงว่ายังบ่ด้ายรับอนุญาตให้เข้าบ้าน  สงสัยโดนหลายคดี  คิก คิก
        แฮะ..ๆ ทายครูเบิ้ล
อะไรเอ่ย...คนยังไม่มีอยากมี...คนมีแล้วอยากมีใหม่?

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:51:56 PM »

แจ้งราคากระสุน 
        ร้านปืนชยันต์ครับสี่แยกอุณากรรณเดินตรงไปทางศาลาเฉลิมไทยไปนิดเดียวจากสี่แยก  เบอร์โทรครับ๐๘๑๖๑๒๐๖๒๗(คุณเพ็ชร)บอกว่าเพื่อนจากพัทลุงแนะนำก็ได้ครับ  ไม่ใช่นายหน้านะครับแต่กลัวจะไม่ได้ราคานี้  ยกเว้นกระสุนขึ้นราคานะครับ  ร้านคุณเพ็ชรแกขายไม่แพงผมซื้อบ่อย 
  ๙ จริงหัวบอลล์โรเยล      ๙๐๐  บาท
  ๙ , .๔๕ ซ้อมโรเยล       ๕๗๕  บาท
  ๙ หัวรู เอสแอนด์บี        ๑๕๐๐  บาท
  .๒๒  แม็กนั่มอาร์มสกอร์  ๗๕๐   บาท
  .๒๒  แอลอาร์                 ๑๘๐  บาท
  ลูกซองเบอร์ ๑๒ นัดละ       ๒๕ บาท 
      ราคาปลายเดือนพฤษภาครับ  ล่าสุดยังไม่ได้เชค  แต่ยืนยันว่าถ้าขึ้นก็ขึ้นตามตลาดแต่ก็จะยังถูกกว่าร้านอื่น  ไม่มีการฟัน
ตรงไปตรงมา  ซื้อกล่องเดียวก็ราคานี้  ซื้อเหยียบหมื่น  ก็ราคานี้  โทรเชคล่วงหน้าเผื่อของขาดแกจะได้หาไว้ให้
      และสุดท้ายการซื้อขาย  มันเป็น สีเทา ๆ จะขาวก็ไม่ขาว  จะดำก็ไม่ดำ  บอกไม่ถูก (เจ้าของร้านไม่ได้เป็นปลื้มนะครับ
ที่ไปเที่ยวโพนทนาบอกคนโน้นบอกคนนี้  แต่ผมเห็นว่าหน้านี้  กระทู้นี้ไม่โจ่งแจ้งเท่าไหร  ปกติจะบอกหลังใมค์ครับ) 
ผมไปซื้อ  ไม่เคยเอาป. ๔ ให้แกดู  เพราะแกรู้ว่าจบปริญญา...ฮา
     ทำเสียงพาก  "โกญจนาท"  เอ่อ...ต้องขออภัยพี่น้องชาวอิสานนะครับที่พูดไทย  เพราะยกมาจากข้อความที่เคยสงให้เพื่อน ๆ เลยขี้เกียจเปลี่ยนภาษา  กร๊าก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2008, 10:47:05 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 07:28:51 PM »

ดวน...มื้อนี่เวลา ๑๓.๕๐ พูข่ากลับจากพัทลุงซิเมือบ้านแม่ขรี
พอรถทัวร์ ๔๐ กัวคันขนคนขึ้นกทม. บ่ฮู้วาซิมีเหตุการณ์อิหยังเกิดขึ้น ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        จบคาว

แสดงว่ายังบ่ด้ายรับอนุญาตให้เข้าบ้าน  สงสัยโดนหลายคดี  คิก คิก
อะไรเอ่ย...คนยังไม่มีอยากมี...คนมีแล้วอยากมีใหม่?

ปืนสิบเบ็ด  คริ  คริ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 08:09:06 PM »

จบคาว

[/
        จบคาว

ถูกต้องครับ  บวก ๑
นึกว่าจะตอบว่า  มะ.มะ มะ เมีย...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:09:43 PM »

ปอสามถึงไหนแล้วครับพี่  ส่วนด้านล่างเอามายั่ว Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 10:05:57 PM »

มัวแต่ยุ่งเรื่องวงโยฯงานกีฬามันเยอะ  ก็เหมือน ๆ กับน้องเอส งานเยอะฉิบเป้ง
เอสพาเด็กอัดไปรถกระบะผม  ขับ ๖ ล้อใหญ่ของโรงเรียนเองเลย
บางงานเขาไมรู้จัก  เข้าใจว่าผมเป็นคนขับรถ
        จนลืมเรื่องป.๓ ไปเลย  เดี๋ยวให้เจอนายอำเภอมาเป็นประธาน
แล้วจะลองให้เด็กไม่ต้องเล่นเพลงมหาฤกษ์เคารพประธานดูซักทีเพื่อแกจะจำได้
เคยทำจริงมาแล้วแต่ตอนนั้นเป็นป.อาวุโส เจ้าภาพไม่แจ้งรายละเอียดกำหนดการ
เลยเข้าทางเรา  "เคารพประธานตรง"เงียบครับ  ไม่มีเพลงมหาฤกษ์  ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่รอบนี้ท่าทำจริง  นอกจากไม่ได้ ป.๓ อาจมีแถมเงินเดือนไม่ขึ้น
        เสร็จภาระกิจ  คงจะได้หาเรื่องชวนทะเลาะนายทะเบียนต่อ
ว่าแต่ว่าไอ้สองกระบอกที่เอามายั่ว อืม... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        ไอ้ตัวบนอยากได้รุ่นที่เป็นตำนาน  แต่ยังไม่เจอจากเจ้าของโดยตรงสักที
เจอแต่ที่ผ่านคนกลางมาแล้ว  พวกปั่นราคาซะรับไม่ค่อยไหว
หาไม่ได้จริง ๆ ยอมตัดใจเอา ชู้เตอร์คอมโมดอร์มาแต่งจะเวิร์คกว่าไว้ใช้แบบลุยๆ
        จับได้ตัว  เป็นลูกลา ๗.๖๕  หลังสะพาน  ๑๙๑๑เอ๑ ย่อส่วนยังไงยังงั้น 
จับมา ๑๐ ถ้วน(จากเจ้าของโดยตรง)  คงจะยิงไปไม่ถึง ๓ กล่องมั๊ง
        แถมไฮเนเก้นให้แกอีกลัง
ไอ้ตัวล่างนี่จับมาเท่าไหร่ซิงเกิ้ล/ดับเบิ้ล มีเซฟ  ไม่ทราบมีสมอกั้นเข็มใหม
ถ้าได้เจอกันจะขอชื่นชมสักแม็ก  อ้อรู้สึกจะมีลูกซ้อม .๔๕ เหลืออยู่ ซัก ๒๕ นัดได้
ให้เสร็จงานกรีฑาก่อนค่อยเจอกัน

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 10:13:17 PM »

เซ่านี่  มีอิหยังกะมาเว้าสู่กันฟังเด้อ...ตั๋วแน...จิ๋งแน...กะวากั๋นไป
เอาก่อนมูเลย
เมียเพื่อนพ้ม...
เรื่องเล่า...เช้านี้   ตอน  "อยู่ใหน"
        โทรศัพท์มือถือ(เพื่อน)ข้าพเจ้า...ดังขึ้น  ยกขึ้นมากด รับทันที  นึกในใจใครว๊ะ(คนกำลังยุ่ง...) Angry
         "หวัดดีครับ"
         "เออ...แล้วนั่น...อยู่ใหน"  ตกใจ อ้าวฉิบหายเมียตรู...นี่หว่า  เอก็บอกไว้แล้วนี่ว่าซ้อมดนตรีเด็กเลิกค่ำ  แล้วดันเอาเบอร์อื่นโทรเสียด้วย
         "อืม...อยู่โรงเรียนไง" ยิ้มีเลศนัย  ทำใจดีสู้เสือ
         "อยู่โรงเรียนแล้วอยู่ตรงใหน"  Angry อ้าว...ชักเลือดขึ้นหน้าแล้วซิ...บอกแล้วยังไม่รู้เรื่อง         
         "เอ...พูดไม่รู้เรื่อง...ก็บอกแล้วไง...ว่าวันนี้ซ้อมดนตรีเด็กเลิกค่ำหน่อย...ก็อยู่ที่ห้องดนตรีไง"  Angry Angry ทำเสียงว่าไม่พอใจ  คนกำลังยุ่ง
         "กรูนิ...อยู่ห้องดนตรี...แล้วมึงละ... "อยู่ใหน"       
         จ๊ากกกก...ตัวใครตัวมัน ซิครับ           
                  เออ...แบบว่า...เมียเพื่อนผม.....จริง....ไม่ใช่เมียผม

ตกใจ ตกใจงานเข้าแล้วเด้อ ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 11:04:44 PM »

เมียเพื่อน พ้ม... Grin Grin Grin
อั้นราคากะสุนกลับบ่มีคนสนใจเนาะ

paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 03:24:46 AM »

แจ้งราคากระสุน 
        ร้านปืนชยันต์ครับสี่แยกอุณากรรณเดินตรงไปทางศาลาเฉลิมไทยไปนิดเดียวจากสี่แยก  เบอร์โทรครับ๐๘๑๖๑๒๐๖๒๗(คุณเพ็ชร)บอกว่าเพื่อนจากพัทลุงแนะนำก็ได้ครับ  ไม่ใช่นายหน้านะครับแต่กลัวจะไม่ได้ราคานี้  ยกเว้นกระสุนขึ้นราคานะครับ  ร้านคุณเพ็ชรแกขายไม่แพงผมซื้อบ่อย 
  ๙ จริงหัวบอลล์โรเยล      ๙๐๐  บาท
  ๙ , .๔๕ ซ้อมโรเยล       ๕๗๕  บาท
  ๙ หัวรู เอสแอนด์บี        ๑๕๐๐  บาท
  .๒๒  แม็กนั่มอาร์มสกอร์  ๗๕๐   บาท
  .๒๒  แอลอาร์                 ๑๘๐  บาท
  ลูกซองเบอร์ ๑๒ นัดละ       ๒๕ บาท 
      ราคาปลายเดือนพฤษภาครับ  ล่าสุดยังไม่ได้เชค  แต่ยืนยันว่าถ้าขึ้นก็ขึ้นตามตลาดแต่ก็จะยังถูกกว่าร้านอื่น  ไม่มีการฟัน
ตรงไปตรงมา  ซื้อกล่องเดียวก็ราคานี้  ซื้อเหยียบหมื่น  ก็ราคานี้  โทรเชคล่วงหน้าเผื่อของขาดแกจะได้หาไว้ให้
      และสุดท้ายการซื้อขาย  มันเป็น สีเทา ๆ จะขาวก็ไม่ขาว  จะดำก็ไม่ดำ  บอกไม่ถูก (เจ้าของร้านไม่ได้เป็นปลื้มนะครับ
ที่ไปเที่ยวโพนทนาบอกคนโน้นบอกคนนี้  แต่ผมเห็นว่าหน้านี้  กระทู้นี้ไม่โจ่งแจ้งเท่าไหร  ปกติจะบอกหลังใมค์ครับ) 
ผมไปซื้อ  ไม่เคยเอาป. ๔ ให้แกดู  เพราะแกรู้ว่าจบปริญญา...ฮา
     ทำเสียงพาก  "โกญจนาท"  เอ่อ...ต้องขออภัยพี่น้องชาวอิสานนะครับที่พูดไทย  เพราะยกมาจากข้อความที่เคยสงให้เพื่อน ๆ เลยขี้เกียจเปลี่ยนภาษา  กร๊าก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเขาถามกลับว่าเพื่อนชื่ออะไรจะตอบร้านเขาว่ายังไง...อยากได้ .๒๒ แอลอาร์ จัก ๒ แท่ง ร้านเขาส่งทางไปรษณีย์บ้างใหมครับ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 03:48:09 AM »

จบคาว

สงสัยไปบริจาคทำทานให่คนยากคนจนอาแปะสนธิ ตกใจ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 10:45:11 AM »

มัวแต่ยุ่งเรื่องวงโยฯงานกีฬามันเยอะ  ก็เหมือน ๆ กับน้องเอส งานเยอะฉิบเป้ง
เอสพาเด็กอัดไปรถกระบะผม  ขับ ๖ ล้อใหญ่ของโรงเรียนเองเลย
บางงานเขาไมรู้จัก  เข้าใจว่าผมเป็นคนขับรถ
        จนลืมเรื่องป.๓ ไปเลย  เดี๋ยวให้เจอนายอำเภอมาเป็นประธาน
แล้วจะลองให้เด็กไม่ต้องเล่นเพลงมหาฤกษ์เคารพประธานดูซักทีเพื่อแกจะจำได้
เคยทำจริงมาแล้วแต่ตอนนั้นเป็นป.อาวุโส เจ้าภาพไม่แจ้งรายละเอียดกำหนดการ
เลยเข้าทางเรา  "เคารพประธานตรง"เงียบครับ  ไม่มีเพลงมหาฤกษ์  ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่รอบนี้ท่าทำจริง  นอกจากไม่ได้ ป.๓ อาจมีแถมเงินเดือนไม่ขึ้น
        เสร็จภาระกิจ  คงจะได้หาเรื่องชวนทะเลาะนายทะเบียนต่อ
ว่าแต่ว่าไอ้สองกระบอกที่เอามายั่ว อืม... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        ไอ้ตัวบนอยากได้รุ่นที่เป็นตำนาน  แต่ยังไม่เจอจากเจ้าของโดยตรงสักที
เจอแต่ที่ผ่านคนกลางมาแล้ว  พวกปั่นราคาซะรับไม่ค่อยไหว
หาไม่ได้จริง ๆ ยอมตัดใจเอา ชู้เตอร์คอมโมดอร์มาแต่งจะเวิร์คกว่าไว้ใช้แบบลุยๆ
        จับได้ตัว  เป็นลูกลา ๗.๖๕  หลังสะพาน  ๑๙๑๑เอ๑ ย่อส่วนยังไงยังงั้น 
จับมา ๑๐ ถ้วน(จากเจ้าของโดยตรง)  คงจะยิงไปไม่ถึง ๓ กล่องมั๊ง
        แถมไฮเนเก้นให้แกอีกลัง
ไอ้ตัวล่างนี่จับมาเท่าไหร่ซิงเกิ้ล/ดับเบิ้ล มีเซฟ  ไม่ทราบมีสมอกั้นเข็มใหม
ถ้าได้เจอกันจะขอชื่นชมสักแม็ก  อ้อรู้สึกจะมีลูกซ้อม .๔๕ เหลืออยู่ ซัก ๒๕ นัดได้
ให้เสร็จงานกรีฑาก่อนค่อยเจอกัน

เรื่องปืนสไตล์ ๑๙๑๑ ผมไม่บ้ายี่ห้อครับ  แบบไหนอย่างไรก็ได้  แต่ผมเน้นที่ช่วงเวลาพบเจอและราคาพอรับได้ อิ อิ  ตัวนี้สำหรับผม ผมซื้อผ่านพ่อค้า เจ้าของขายมา ๕๕๐๐๐  แต่คนกลางขายผม ๖๒๐๐๐  ก็ไม่มีปัญหาเพราะตอนนั้นอยู่นราธิวาสต้องรีบใช้เนื่องจากเอชเคที่ติดตัวต้องให้พี่ชายไปใช้ เนื่องจากลงมารับตำแหน่งที่ปัตตานี

ตัวล่าง ผมรับมา ๕๒๐๐๐ เมื่อปี ๔๗ ครับ  ซื้อจากร้านหลังวัง แต่เป็นปืนค้างปี  ถูกกว่าชื่อร้าน ๔๐๐๐ พัน  ตามสโลแกนครับ ไม่สนชื่อที่มาถ้าสภาพเท่ากันแต่ราคาถูกกว่า แฮ่ แฮ่

เรื่องลูกซ้อมสิบเบ็ดที่เหลืออยู่นั้น  ยินดีไปจำหน่ายให้ครับ  เอาหลังคาบ้านเจ้าถิ่นเป็นเป้าดีไหม หุ หุ   วันไหนว่างค่อยเจอกันนะครับพี่  จะแบบอีเดี่ยวตราเสือไปลองสักเม็ดสองเม็ด  เจ้าของปืนเขาเห็นเป็นคนน่าเอ็นดูเลยจะให้ไว้ใช้  วันพุธนี้จะไปรับปอสามพร้อมกับโอนปืนคราเดียวเลย

ว่าง ๆ จะเข้าไปให้เลี้ยงเหล้าครับ  แต่ช่วงนี้ขอเดินสายเข้าพบผู้ใหญ่ในสายงานก่อน ว่าจะหาตำแหน่งลงจ้า

ป.ล. ๙ ตุลา  ถ้าว่างเรียนเชิญด้วยนะครับพี่   คาดว่าถ้าไม่ติดอะไรสมาชิกทีมเสื้อแดงจะมามิตติ้งกันที่พัทลุงครับ (แต่ถ้าพี่พาเมียมา ช่วยเคลียร์กันไว้ก่อนนะครับ  อย่าให้เมียพี่มาตื๊บพี่โชว์เพื่อนเลย อิ อิ)
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 12:23:55 PM »

ถ้าเขาถามกลับว่าเพื่อนชื่ออะไรจะตอบร้านเขาว่ายังไง...อยากได้ .๒๒ แอลอาร์ จัก ๒ แท่ง ร้านเขาส่งทางไปรษณีย์บ้างใหมครับ

นั่นนะสิ....อยากได้ .22  9 มม. มาฝังดินเล่น ซัก 500 เม็ด
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 12:43:16 PM »

บึ๊ย...เว้าไทยชัดเจนเนาะตู้อัน Grin Grin Grin
ร้านไม่ส่งทางไปรษณีย์ครับ...ต้องไปซื้อเอง
บางทีไปรถหลวง  ซื้อกันทีหลักหมื่นแต่ก็ราคาเดียวกันกับกล่องสองกล่อง
บอกว่าอาจารย์จากใต้(พัทลุง)แนะนำมาเขาจะรู้
        ตอบครูเบิ้ล ณ ศึกษาสงเคราะห์พัทลุง
เฮ้ยลงตะโหมดดิ  มาอยู่ด้วยกัน  เผื่อจะได้คู่ขาใหม่...จ๊าก
คู่ขาเรื่องปืน...อย่าเข้าใจผิด  เหตุการณ์เมาเสียตัวให้กระเทย
มันเกิดตั้งแต่อยู่เซกาหนองคายโน่น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        เรื่องนั่งกินเหล้านี่  ถึงเมียมาตามเขาจะมีมารยาท
ไม่ก้าวก่ายเพื่อนในวงครับโดยเด็ดขาดครับ
จะดุผัวซักคำเขายังขออนุญาตเพื่อนร่วมวงก่อนเลยครับ
        "เชิญนั่งดื่มกันตามสบายค่ะ(ขณะที่มือดึงหู)" ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ต่อด้วยคำว่า  "ขออนุญาตด่าผัวสักนิด "
แล้วก็ยิ้มนิดหนึ่ง "กูบอกกี่ครั้งกี่หนแล้วว่าไม่ให้สุมหัวกินเหล้า  กับใอ้พวกเปร......นี่"   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เห็นใหม  บอกแล้วว่าเขาด่าผัวหรอก  เพื่อนในวงก็นั่ง(ตาปริบๆ)กินกันตามสบาย  ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 02:32:34 PM »

ถ้าไปอีกฝากซื้อแนเด้อ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 02:41:23 PM »

บึ๊ย...เว้าไทยชัดเจนเนาะตู้อัน Grin Grin Grin
ร้านไม่ส่งทางไปรษณีย์ครับ...ต้องไปซื้อเอง
บางทีไปรถหลวง  ซื้อกันทีหลักหมื่นแต่ก็ราคาเดียวกันกับกล่องสองกล่อง
บอกว่าอาจารย์จากใต้(พัทลุง)แนะนำมาเขาจะรู้
        ตอบครูเบิ้ล ณ ศึกษาสงเคราะห์พัทลุง
เฮ้ยลงตะโหมดดิ  มาอยู่ด้วยกัน  เผื่อจะได้คู่ขาใหม่...จ๊าก
คู่ขาเรื่องปืน...อย่าเข้าใจผิด  เหตุการณ์เมาเสียตัวให้กระเทย
มันเกิดตั้งแต่อยู่เซกาหนองคายโน่น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        เรื่องนั่งกินเหล้านี่  ถึงเมียมาตามเขาจะมีมารยาท
ไม่ก้าวก่ายเพื่อนในวงครับโดยเด็ดขาดครับ
จะดุผัวซักคำเขายังขออนุญาตเพื่อนร่วมวงก่อนเลยครับ
        "เชิญนั่งดื่มกันตามสบายค่ะ(ขณะที่มือดึงหู)" ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ต่อด้วยคำว่า  "ขออนุญาตด่าผัวสักนิด "
แล้วก็ยิ้มนิดหนึ่ง "กูบอกกี่ครั้งกี่หนแล้วว่าไม่ให้สุมหัวกินเหล้า  กับใอ้พวกเปร......นี่"   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เห็นใหม  บอกแล้วว่าเขาด่าผัวหรอก  เพื่อนในวงก็นั่ง(ตาปริบๆ)กินกันตามสบาย  ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ที่ตะโหมดมีตำแหน่งว่าง สำหรับครูคอมมิวนิสต์ไหมล่ะ

ป.ล.ถ้าผมไปกินเหล้ากับพี่  เมียพี่ต้องชมว่า "เออ ทีหลังหัดคบคนแบบน้องคนนี้บ้าง นิสัยดี น่ารัก " แน่ ๆ ครับ  เพราะ ผบ. ของพี่ ๆ ชาวเสื้อแดงก็เอ่ยแบบนี้ประจำ   แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเอ่ยได้ประมาณกี่ครั้ง อิ อิ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 297
  พิมพ์