๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:23:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ครับ อยากทราบราคา Colt Gold Cup series 70ครับ  (อ่าน 11496 ครั้ง)
t_win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 23

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:43:05 PM »

รบกวนท่านผู้รู้ครับ อยากทราบราคา Colt Gold Cup series 70ครับ ยังไม่เจอหรอกครับ แค่อยากเก็บไว้เป็นข้อมูลครับ
ปล.ไม่รู้ว่าถ้าเจอแล้วจะมีตังพอมั้ย เศร้า

ขอบคุณครับพี่ๆ ไหว้ ไหว้
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:45:36 PM »

รบกวนท่านผู้รู้ครับ อยากทราบราคา Colt Gold Cup series 70ครับ ยังไม่เจอหรอกครับ แค่อยากเก็บไว้เป็นข้อมูลครับ
ปล.ไม่รู้ว่าถ้าเจอแล้วจะมีตังพอมั้ย เศร้า

ขอบคุณครับพี่ๆ ไหว้ ไหว้

ผมเคยถามแล้วครับ กระบอกละ 150000  ครับ    Undecided
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 07:21:52 PM »

ปืนในฝันผม โคล์ท โกลคับ มาร์คโฟว์ ซีรี่ 70 ได้มาด้ามยาง หุ้มหน้าแพชเมียร์    มาเปลี่ยนด้ามเป็นเปลือกไม้โคล์ทแท้ ซื้อมา 2800   

ข้อเสียปืนกระบอกนี้   โครงปืนถูกปาดใส่บีเวอร์เทล    ศูนย์หน้าถูกปาดใส่ศูนย์เสียบลิ่ม    ด้ามไม้เดิมไม่มีใส่ด้ามยางแทน  น๊อตประกับด้ามเดิมไม่มีไส่สแตลเลสหกเหลี่ยมแทน กล่อง เอกสารคู่มือเดิมไม่มี  นก-ชุดลั่นไกเดิมไม่อยู่ใส่ชุดลั่นไก ไซรินเดอร์แทน มีไกด์รอดท่อนเดียวใส่อยู่   
             ผมซื้อมา 100,000   เจ้าของไม่ยอมลด แต่ขอแถมของให้ มีแมกกาซีนไทย ทำ 1    ของทหาร 1  และ 10 นัด MI มียางหุ้มส้น อีก 1   แส้งูใหม่เอี่ยม 1  ลูกหัวทองแดงบูลเล็ต 1 กล่อง  ลูกซ้อม บูลเล็ต 1 กล่อง
             ส่วนบูช หลอดครอบสปริง ไกด์รอดเดิม หลังอ่อนเดิม ครบ  แมกกาซีนเดิม 1 อัน  มีกล่องพลาสติค NTN ให้ 1 ใบพอดีปืนเปี๊ยะเลย

ถ้าเจอเป็นม้าใหญ่ และสวยพอกับตัวนี้ก็จะเปลี่ยนครับ แต่ไม่รู้จะเจอไหม  พอเป็นราคาเทียบเคียงได้ไหมครับ หรือแพงไป

ว่างมากเลยเกิดความคิดว่าเราจะแต่งโคล์ทโหลๆ ให้แม่นเท่าปืนคัสตอมได้ไหมน๊า  เลยขอแบ่งบูชคุณติ๊กมาใส่ดูหลักการแล้วน่าจะดีกว่าเดิม  ( 3500 ) วันนี้ใส่บูชไบรเล่ย์ น้ำหนักไก 760 กรัมไม่รู้ผลจะต่างกับ บูช NM  แค่ไหน

ลองไปยืนยิง 25 (สนามทหาร) หลา 2 มือ  10 นัด ปราณีตมากได้เท่านี้ครับ กระสุน โรเยล ที่เพื่อนนครปฐมแบ่งให้มา ตรงดีแต่กลุ่มโตไป  (น้ำหนักไกวัดได้ 760 กรัม  ไม่ถึง 2 ปอนด์ครับ กับชุดลั่นไก ไซรินเดอร์)

เลยพาดยิง บนแท่นพาดที่เคยซื้อมาในเวป ระยะเท่ากัน 10 นัด แต่ลองเปลี่ยนกระสุน ซ้อมที่มีอยู่นานแล้ว  เอเราทำไมแยกไว้ข้างหนึ่งในกล่องบูลเล็ต  จานท้ายมีอักษร  S B

กลุ่มดีขึ้นแต่เอียงไปทางขวานิด

ตาก็แย่แล้วครับได้เท่านี้  วันหลังคงต้องหาลำกล้องชูมานส์ หรือไบรเล่ย์มาลองบ้างครับ  (ลำกล้อง คิง กัน พร้อมบูช มือ 2 ที่ผมเอามาใส่ 1911 กลุ่มยังจะแคบกว่านี้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2008, 07:36:37 PM โดย GUNMASTER » บันทึกการเข้า
t_win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 08:29:29 PM »

ขอบคุณพี่Gunmasterกับพี่Hallที่ช่วยตอบนะครับ ไหว้

Gold Cupพี่Gunmasterสวยจริงๆ น้ำลายหก ซักวันผมคงมีวาสนาบ้าง หลงรัก

แม่นมากๆเลยครับ เยี่ยม 25หลาได้กลุ่มขนาดนี้นี่ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนลำกล้องแล้วมั้งครับ เยาะเย้ย

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมครับว่า เจ้าม้าใหญ่นี่จะเขียนว่าmarkIV/series70หรือเขียนNational Matchครับ? ม้าใหญ่กับม้าเล็กนี่มีอะไรต่างกันบ้างครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดพอจะมีรูปม้าใหญ่มั้ยครับ ขอบคุณครับ ไหว้

GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 09:47:56 PM »

เขียนเหมือนมาเล็กครับ  แต่ขนาดตัวหนังสือ กับม้าใหญ่เกือบเต็มสไลด์เลยครับ
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 11:02:39 PM »

สงสัยมีวาสนาได้แต่ม้าแก่ละครับผม เศร้า ม้าถ้วยหลักแสนคงยาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
phawat
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:19:58 AM »

กลุ่มกระสุนดีมากครับ  ระยะ 25 หลา ยิงได้แบบนี้ นับถือครับผม  Grin
too70
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:20:42 PM »

ปืนในฝันผม โคล์ท โกลคับ มาร์คโฟว์ ซีรี่ 70 ได้มาด้ามยาง หุ้มหน้าแพชเมียร์    มาเปลี่ยนด้ามเป็นเปลือกไม้โคล์ทแท้ ซื้อมา 2800   

ของพี่สวยจังเลยครับ อยากได้มั่งจัง

ข้อเสียปืนกระบอกนี้   โครงปืนถูกปาดใส่บีเวอร์เทล    ศูนย์หน้าถูกปาดใส่ศูนย์เสียบลิ่ม    ด้ามไม้เดิมไม่มีใส่ด้ามยางแทน  น๊อตประกับด้ามเดิมไม่มีไส่สแตลเลสหกเหลี่ยมแทน กล่อง เอกสารคู่มือเดิมไม่มี  นก-ชุดลั่นไกเดิมไม่อยู่ใส่ชุดลั่นไก ไซรินเดอร์แทน มีไกด์รอดท่อนเดียวใส่อยู่   
             ผมซื้อมา 100,000   เจ้าของไม่ยอมลด แต่ขอแถมของให้ มีแมกกาซีนไทย ทำ 1    ของทหาร 1  และ 10 นัด MI มียางหุ้มส้น อีก 1   แส้งูใหม่เอี่ยม 1  ลูกหัวทองแดงบูลเล็ต 1 กล่อง  ลูกซ้อม บูลเล็ต 1 กล่อง
             ส่วนบูช หลอดครอบสปริง ไกด์รอดเดิม หลังอ่อนเดิม ครบ  แมกกาซีนเดิม 1 อัน  มีกล่องพลาสติค NTN ให้ 1 ใบพอดีปืนเปี๊ยะเลย

ถ้าเจอเป็นม้าใหญ่ และสวยพอกับตัวนี้ก็จะเปลี่ยนครับ แต่ไม่รู้จะเจอไหม  พอเป็นราคาเทียบเคียงได้ไหมครับ หรือแพงไป

ว่างมากเลยเกิดความคิดว่าเราจะแต่งโคล์ทโหลๆ ให้แม่นเท่าปืนคัสตอมได้ไหมน๊า  เลยขอแบ่งบูชคุณติ๊กมาใส่ดูหลักการแล้วน่าจะดีกว่าเดิม  ( 3500 ) วันนี้ใส่บูชไบรเล่ย์ น้ำหนักไก 760 กรัมไม่รู้ผลจะต่างกับ บูช NM  แค่ไหน

ลองไปยืนยิง 25 (สนามทหาร) หลา 2 มือ  10 นัด ปราณีตมากได้เท่านี้ครับ กระสุน โรเยล ที่เพื่อนนครปฐมแบ่งให้มา ตรงดีแต่กลุ่มโตไป  (น้ำหนักไกวัดได้ 760 กรัม  ไม่ถึง 2 ปอนด์ครับ กับชุดลั่นไก ไซรินเดอร์)

เลยพาดยิง บนแท่นพาดที่เคยซื้อมาในเวป ระยะเท่ากัน 10 นัด แต่ลองเปลี่ยนกระสุน ซ้อมที่มีอยู่นานแล้ว  เอเราทำไมแยกไว้ข้างหนึ่งในกล่องบูลเล็ต  จานท้ายมีอักษร  S B

กลุ่มดีขึ้นแต่เอียงไปทางขวานิด

ตาก็แย่แล้วครับได้เท่านี้  วันหลังคงต้องหาลำกล้องชูมานส์ หรือไบรเล่ย์มาลองบ้างครับ  (ลำกล้อง คิง กัน พร้อมบูช มือ 2 ที่ผมเอามาใส่ 1911 กลุ่มยังจะแคบกว่านี้ครับ)
หน้า: [1]
  พิมพ์