๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:26:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PT111 ลำกล้องเป็นรอย ช่วยหน่อยคับ  (อ่าน 2994 ครั้ง)
titlep
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 05:36:52 PM »

ผมรู้แล้วครับว่ารอยนั้นเกิดขึ้นได้อย่างไร
กลับไปถอดวิเคราะห์จึงได้เห็นครับ
รอยนั้นเกิดจากการถอด-ประกอบที่ไม่ถูกวิธี...ถ้าจะให้ชัดก็ขั้นตอนประกอบนั่นแหละครับ
ตอนใส่กลับ....ต้องดึง Slide ถอยหลังไปตำแหน่งค้าง Slide(เพื่อใส่สลัก)
ถ้าถูกต้อง...ต้องให้ลำกล้องกระดกอยู่ในตำแหน่งปกติของมัน...ตามรูป
แต่ถ้าหากลำกล้องถอยติดมากับ Slide ด้วย มันจะกระแทกกับขาเตะปลอก(Ejector)
และถ้ายิ่งดึงแรงมันจะกระแทกแรง...และก็เป็นรอยลึกเพราะขาเตะปลอก(Ejector)มันเป็นเหล็กแข็งกว่าลำกล้อง
ดังนั้นท่านที่มีปืนรุ่นนี้ก็โปรดระวังในการถอด-ประกอบด้วยครับ
ตอบคำถามที่ท่าน จขกท. ถามมา ผมแนะนำว่าถ้าไม่รำคาญก็ปล่อยมันครับ.....เพราะไม่มีผลในการป้อนกระสุน
แต่ถ้ารู้สึกไม่สบายตาที่ได้เห็น ก็ใช้ตะไบละเอียด(ขนาดเล็ก)และหรือกระดาษทรายละเอียดค่อยๆแต่งรอยให้น้อยลงครับ

น่าจะเป็นไปได้ครับเนื่องจากเป็นรอยเพราะผมไปถอดประกอบเอง(แบบไม่ถูกต้องแน่นอน)จึงเป็นรอยครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์