๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:42:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยฟันธงระหว่าง กล็อก19 vs สไตเออร์ m9 A หน่อยครับ  (อ่าน 45258 ครั้ง)
gun109
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 04:07:58 PM »

อ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ พี่ ๆ นานแล้ว ไม่ตรงใจสักที อยากรู้จริง ๆ  ไหว้ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยฟันธงให้หน่อยตามหัวข้อดังนี้ครับ
1.ความแม่นยำ
2.ความทนทาน
3.อะไหล่ ถ้า สไตเออร์ชำรุดจะหาอะไหล่จากไหน
4.สไตเออร์จุ่มโคลนยิงได้ 6 นัด กล็อกยิงได้เท่าไหร่ครับ
5.ระบบความปลอดภัย
6.ถ้าท่านยังไม่มีปืนออโตขนาด 9 มม.จะเลือกกระบอกไหน (สมมุติว่าในโลกนี้มีปืนแค่ 2 กระบอกนี้เท่านั้น)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 04:19:52 PM »

สรุปง่าย ๆ  ตรงไปตรงมาตามประสาคนเคยใช้มานะครับ ...

ชอบมีเซฟนอก (เพิ่มความมั่นใจอีกขั้น  กันเผลอเรอ)  เลือกสไตเออร์ 

ส่วนอื่น ๆ แล้วแต่ชอบเพราะระบบการทำงาน ความทนทานไม่น่าต่างกันมากนัก สไตเออร์มีโครงเหล็กแยกชุดจากพลาสติค ต่างกับกล็อค แต่เสียที่มีน้ำหนักเพิ่มมา   รังเพลิงสไตเออร์หนากว่า แต่ลำกล้องบางกว่ากล็อค   
             พื้นที่จับสไลด์ขึ้นลำ สไตเออร์มีน้อยกว่ากล็อค  ความยาวรวมตัวปืน สไตเออร์ยาวกว่า เล็กน้อย   สไตเออร์ คางโต  สวยน้อยกว่ากล็อค   
           ด้ามจับเล็กกว่ากล็อค ศูนย์เล็งสไตเออร์เล็งยิงเร็วได้ดี แต่เสียเปรียบตรงยิงปั้น X   ยิ่งไกล ๆ ยิ่งเล็งยาก อะไหล่ ของแต่ง สู้กล็อคไม่ได้แน่นอน เพราะปืนเพิ่งออกมา แต่เมืองนอกนี่เพียบกว่าไทย   ผมเคยมีสไตเออร์แล้ว แต่ตอนนี้ก็ยังอยากได้กล็อค เพราะผมรู้สึกว่า ผมยิงกล็อค ได้ดีกว่า สไตเออร์ และที่สุดก็  จะไปรับมาวันสองวันนี้แหละครับ

ตัวไหนก็ได้แล้วแต่ชอบ ลองไปจับ ถือ ยิงดูก่อนก็ได้ครับ .....
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 04:55:58 PM »

คิดหนักครับ
รักพี่เสียดายน้อง

สบายดี.........
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:23:27 PM »

http://www.pinoyguns.com/forum/viewtopic.php?t=2025
suchad08
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 10:09:07 PM »

ลองสอบถามพวก จนท.คอมมานโด ทอ. กองปราบ พลร่มค่ายนเรศวร และพลล่มป่าหวาย ว่าเขานิยมชนิดไหนมากกว่าก็เอาแบบนั้น เพราะ จนท.พวกนี้มีประสบการณ์จริง เราเองจะได้โม้ให้เพื่อนฟังได้ และมีแหล่งยืนยัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:13:14 AM »

..ไม่คิดมาก.กล็อก.ครับ.ส่วนตัวนะครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 09:36:41 AM »

G19 ครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 09:50:37 AM »

เป็น ๙ พารา ที่มีคุณภาพสูง ระดับเดียวกัน. เลืิอกตัวไหน ก็ได้ครับ.

Glock ๑๙  ไม่มีเซฟ ผมปรับตัวเข้ากับปืน.. และขึ้นลำแห้ง ไม่มีกระสุนในรังเพลิง
พกปืนไม่ใช้ซอง.. ติดต่อกันนานหลายเดือน ยึดหลักไม่ประมาท ระวัง. ก็ยังไม่มีพลาด ..

Glock ๑๙ มีความลงตัวในหลาย หลายด้านพอควร  สำหรับผมที่ไม่ใช่คนถนอมปืน ไม่ดีก็ขายทิ้งไป
ไม่วิ่้งตาม สิ่้งของ ล่อใจ ถ้าไม่ชอบ ก็ไม่สน

บรรดา  ๙ พารา ที่ีมีออกมาสู่้ตลาด คุณภาพไม่หนีกัน นัก
ต่างพอใจชอบ ตรวจสอบราคาให้ดี แล้วกันครับ.  เยี่ยม

gun109
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:03:50 AM »

ต้องขอขอบคุณอย่างสูงสำหรับความมีน้ำใจของเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนเลยครับ ที่ให้ความรู้และความคิดเห็นแก่เพื่อนใหม่อย่างผม ซึ้งน้ำใจจริง ๆ ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:14:52 AM »

G19..
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 12:55:28 PM »

Smileyท่านเจ้าของกระทู้ลองไปจับดูหรือยังครับ.............ถ้าให้ผมฟันธงผมก็คงเลือกตัวที่ผมชอบซึ่งอาจจะไม่ใช่ตัวเดียวกับที่ท่านชอบก็ได้นะครับ....................หากได้ลองจับลูบคลำของจริงได้ลองยิงแล้ว................ท่านชอบตัวไหนก็ตัวนั้นแหละครับ............ คิก คิกปืนก็เหมือนเมียครับเลือกให้กันไม่ได้หรอกครับ
para p18.9
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 05:24:00 PM »

สไตเออร์แน่นอนกว่า
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 11:52:32 AM »

Grin Grinจขท.ซื้อโครงการได้ใช่ไหมครับ ผมแนะนำแบบฟันธงเลยคือตัดสดสไตเออร์  ก่อนครับ แล้วจอง G19 ไว้อีกกระบอกครับ(ส่วนที่บ้านแก้ตัวเอาเองนะครับ) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 11:58:19 AM »

Grin Grinจขท.ซื้อโครงการได้ใช่ไหมครับ ผมแนะนำแบบฟันธงเลยคือตัดสดสไตเออร์  ก่อนครับ แล้วจอง G19 ไว้อีกกระบอกครับ(ส่วนที่บ้านแก้ตัวเอาเองนะครับ) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

.............. เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:45:20 PM »

แม่นแล้วครับ...เอาไว้ทั้งสองตัวนั่นแหละ ...กินกันไม่ค่อยลงหรอกครับ.. ยิ้มีเลศนัย
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์