๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:21:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะหวังผลที่ไกลที่สุดของ .22 lr ปืนยาว  (อ่าน 26785 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 06:01:07 PM »

ผมให้ 75 เมตร....... ครับ

แต่ว่าเป้าขนาดเท่าไหร่ละ.......... คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:06:14 PM »

แหม นึกว่าจะไม่ได้รับความสนใจซะแล้ว ซึ้งใจจริง ๆ เป้าที่ผมว่าก็ประมาณลูกมะพร้าวลูกโต ๆ นั่นแหละครับ เท่าที่อ่านดูระยะ 250 เมตรน่าจะพอได้นะครับ หรือจะได้มากกว่านั้นก็ไม่รู้ใครมีประสพการณ์ช่วยบอกหน่อย แล้วที่ สรภ.เนี่ยเขายิงกันยังไงอยากไปยิงบ้างติดต่อได้ยังไงครับcci standardยิงไกลขนาดนั้นยังแม่นอีกเหรอครับ คุณ maxone , ยิงหมูป่าด้วย .22 lr ล้มมันได้ด้วยเหรอครับ ต้องยิงตรงไหน กระสุนยี่ห้ออะไร ระยะยิงไกลแค่ไหนครับ คุณ plo ,คุณสุริยัน หรือเพื่อน ๆ พี่ ๆ ท่านใดมีความรู้ก็ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:28:02 PM »

ยิงหมูป่ากันอีกแร๊ะ..... มาปูเสื่อ พร้อมเบียร์เย็นๆ รอแกล้มหมูป่าส้มทอดครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 07:49:30 AM »

แหม นึกว่าจะไม่ได้รับความสนใจซะแล้ว ซึ้งใจจริง ๆ เป้าที่ผมว่าก็ประมาณลูกมะพร้าวลูกโต ๆ นั่นแหละครับ เท่าที่อ่านดูระยะ 250 เมตรน่าจะพอได้นะครับ หรือจะได้มากกว่านั้นก็ไม่รู้ใครมีประสพการณ์ช่วยบอกหน่อย แล้วที่ สรภ.เนี่ยเขายิงกันยังไงอยากไปยิงบ้างติดต่อได้ยังไงครับcci standardยิงไกลขนาดนั้นยังแม่นอีกเหรอครับ คุณ maxone , ยิงหมูป่าด้วย .22 lr ล้มมันได้ด้วยเหรอครับ ต้องยิงตรงไหน กระสุนยี่ห้ออะไร ระยะยิงไกลแค่ไหนครับ คุณ plo ,คุณสุริยัน หรือเพื่อน ๆ พี่ ๆ ท่านใดมีความรู้ก็ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ

เคยเห็น ชาวบ้านยิงด้วยปืนหมูป่า ขนาดประมาณ ห้าสิบโล  ที่ลงมาหากินที่สวน ถูก หมาล้อม ไล่ต้อน เข้าไปในกอใผ่ ยิงด้วย เออร์ม่า หุ่นคาร์บิน หมดแม็ก เก้านัด จอดคาที่  Grin

ยิงหมูป่ากันอีกแร๊ะ..... มาปูเสื่อ พร้อมเบียร์เย็นๆ รอแกล้มหมูป่าส้มทอดครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก  Cheesy

เยี่ยม  หมูป่าส้ม   น้ำลายหก  น้ำลายหก

kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 10:49:39 AM »

ถ้าเป็น ซีซีไอ สติงเกอร์ ยิงจาก 452 ของ ซีแซด ล่ะครับ กี่นัดหมูป่าถึงจะจอด แล้วมียิงที่ไหนกันบ้าง อยากลองดูที่แล้ว ๆ มายิงแต่ตัว เห้ ที่มากินไก่ชนของผม หนักประมาณ 10 โลครับ กระสุนเฟเดอร์รอล หัวดำ เล็งกระดูกสันหลังนัดเดียวจอด
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 11:13:08 AM »

เรื่องของหมู ที่ไม่หมู
บางคน นัดเดียวอยู่   เข้าหัว  ร้อยรูหู
บางคน ก็มากกว่าสอง
ขึ้นกับตำแหน่งที่ต้องกระสุน  และความอดทนของสัตว์ ในขณะนั้น
ตัวอย่างมีแยะครับ  ทั้งเป็นข่าว และไม่เป็นข่าว
ไม่เป็นกฎตายตัวครับ
ขึ้นกับวางตำแหน่งจุดตายได้เด็ดขาดหรือไม่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 01:10:34 PM »

มาหาประสบการณ์ครับ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย ขอบคุณครับ   เยี่ยม  Grin
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 08:56:13 PM »

ตอนนี้ กำลังฝึก 100 เมตรอยู่ครับ ใช้ 10/22+LEUPOLD MARK4 3.5-10X จีน  เป้าใช้กระดาษ A4 ตีตารางช่องละ1นิ้ว ลูกวินหัวเเดงกลุ่มประมาณนิ้วครึ่งครับ(ลมสงบ) เมื่อก่อนใช่CCI Std ลูกมันตกก่อนน่ะครับ ปรับกล้องลงสุดเเล้วยังไม่พอ (ใช้ บุชเเนลโทรฟี่ 3-9x) ตอนนี้ ใช้วินหัวเเดงเเล้วชอบครับ เพราะ เสียง+รีคอล์ยหนักหน่วงดีครับ  ปืนเเต่งไกอย่างเดียวครับ
พี่ๆท่านใดมีข้อมูลควมรู้เกี่ยวกับการดูทิศทางลม หรือการเล็งเผื่อลม ขอเป็นวิทยาทานด้วยครับ ไหว้
  ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะหวังผลได้ซัก 150 เมตร น่ะครับ เเต่ ต้องฝีมือดี+ปืนดี ครับ เยี่ยม
PATRIOT.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 06:22:18 PM »

ของผมยิงนกกระยาง ที่ลำตัว (ไม่ได้ยิงเหยี่ยวครับ)  ที่ระยะประมาณ 50 ม  ลูก Eley  ติดกล้อง Hakko  3*9  นกบินไปเฉยเลย 2  ตัว  ไม่รู้ยิงโดนหรือไม่   แต่นำเป้ากระดาษไปติด แล้วยิงระยะท่าเดิม กล้องไม่ได้ปรับเหมื่อนเดิม ลูกกระสุนเดิม  5 นัด ปรากฏว่า แทบจะซ้ำรูเดิม     ส่วนระยะประมาณ  100-150 ม นกที่เกาะ อยู่บนต้นไม้ ผมไม่กล้ายิงกลัวกระสุนจะตกลงหัวชาวบ้านเลยยังไม่กล้าลอง  แต่เท่าที่ดูจากกล่องกระสุน  เค้าระบุว่า ลูกมีแรงถึง  Range  1 mile, 1.5 k.m. ครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 06:29:24 PM »

ถ้าตามแบบชูตเตอร์ 180 เมตร ครับ

kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:37:43 PM »

ตามแบบชูตเตอร์หมายถึงอะไรครับ
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 02:36:31 PM »

ขอเข้ามารับข้อมูลเพิ่มเติมให้กับตัวเองครับแบบว่าอาหารสมอง ขอบคุณ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:38:36 PM »

ตามแบบชูตเตอร์หมายถึงอะไรครับ

ในภาพยนต์เรื่อง Shooter ชื่อไทย คนระห่ำปืนเดือด พระเอกยิงผู้ร้ายด้วย .22LR ที่ระยะ 180 เมตร หรือ 200 หลา ครับ ยังไม่ได้ลอง ลองแต่ 100 เมตร ครับ ยิงพอได้ หากอ่านลมถูกและดักลมถูกด้วยครับ เคยลองตอนฝนหยุดใหม่ ๆ (ไม่มีลม) ระยะ 150 เมตร กล้อง 4X ยิงขวดน้ำ 1.25 ลิตร ถูกครับ เข้าด้วย เลยคิดว่า 180 เมตร น่าจะทำได้สำหรับคนที่ได้รับการฝึกนมา หรือ ฝึกฝนตัวเองครับ

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 10:46:57 PM »

ยิงที่ ศรภ. .22 เพื่อนยิงด้วย 453 ถ้าจำไม่ผิดว่าลูก Federal . ผลออกมาเป็นแบบนี้ครับ

ทะลุ ไม้หน้า11/2 นิ้ว X 3 นิ้ว

กลุ่มกระสุนที่ ระยะ 200 หลาเช่นกันครับ( สติกเกอร์ สีส้ม ขนาด 1 นิ้วครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2008, 11:05:56 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 10:52:43 PM »

Cool...แม่น ๆกันทั้งนั้นครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์