๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:01:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ CZ VARMINT .22 LR& .22 MAGNUM  (อ่าน 37698 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:29:55 AM »

มีคนจะขาย hk 300 สภาพ 90 % ราคา 30000 บ. แพงไหมครับ ผมมี s&w m 51 แล้ว แต่อยากได้ ruger 10/22 .22 lr  เหมือนกัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ราคานี้ถ้าไม่ซื้อไว้ก็คงจะหาไม่ได้อีกแล้วครับ
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:42:21 AM »

ท่าน Steelshots เป็นคนยิงกลุ่มกว้างๆของ .22 Magnum มาให้ดู ทำให้อนาคตของปืนยาว .22 Magnum กระบอกอื่นๆสั่นคลอนไปด้วย ท่านต้องรับผิดชอบต่อฝีมือของท่าน
สิ่งที่ท่านควรทำคือ
1. ตรวจสอบและแก้ไขปืนของท่านก่อน ปืนของท่านกระบอกเดียว ไม่น่าจะเหมารวมถึงปืนของคนอื่นๆทั้งหมด
2. ล้างและทำความสะอาดลำกล้องปืนให้สะอาดก่อนยิงทดสอบ และล้างทุกๆ 2 - 3 แม็กที่ยิง
3. เลือกวันทดสอบที่ท่านเองสะดวกสบาย ไม่มีสิ่งใดๆมารบกวนจิตใจ
4. ยิงตอนที่มีแสงสว่างเหมาะสม ไม่มีปัญหาเรื่องลมหรือฝน
เราสองคนน่าจะนัดกันไปยิงทดสอบ ปืนก็เหมือนกัน ลูกก็เหมือนกัน ใครยิงทำแต้มได้ดีกว่า ยกประโยชน์ให้เวปบอร์ดนี้ไป คนอื่นๆตามอ่านมาสองหน้า ป่านนี้ใจแป๋วไปหมดแล้ว เรื่องอย่างนี้ อย่าปล่อยให้เป็นข้อสงสัย ยิงพิสูจน์กันไปเลย

ท่าน SSG 69 วานยิงกลุ่มสวยๆ ที่ระยะ 50 เมตรมาให้ดูด้วยนะครับ ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ทุกท่านครับ
เห็นด้วยครับ เยี่ยม ผมเองก็ว่าจะหาปืนยาว .22 magnum ไว้ใช้ในอนาคตเหมือนกันครับ จะได้เป็นแนวทางหนึ่งในการประกอบการตัดสินใจ ขอบคุณครับ Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:15:50 PM »

ท่าน Steelshots เป็นคนยิงกลุ่มกว้างๆของ .22 Magnum มาให้ดู ทำให้อนาคตของปืนยาว .22 Magnum กระบอกอื่นๆสั่นคลอนไปด้วย ท่านต้องรับผิดชอบต่อฝีมือของท่าน
1. ตรวจสอบและแก้ไขปืนของท่านก่อน ปืนของท่านกระบอกเดียว ไม่น่าจะเหมารวมถึงปืนของคนอื่นๆทั้งหมด
2. ล้างและทำความสะอาดลำกล้องปืนให้สะอาดก่อนยิงทดสอบ และล้างทุกๆ 2 - 3 แม็กที่ยิง
3. เลือกวันทดสอบที่ท่านเองสะดวกสบาย ไม่มีสิ่งใดๆมารบกวนจิตใจ
4. ยิงตอนที่มีแสงสว่างเหมาะสม ไม่มีปัญหาเรื่องลมหรือฝน
เราสองคนน่าจะนัดกันไปยิงทดสอบ ปืนก็เหมือนกัน ลูกก็เหมือนกัน ใครยิงทำแต้มได้ดีกว่า ยกประโยชน์ให้เวปบอร์ดนี้ไป คนอื่นๆตามอ่านมาสองหน้า ป่านนี้ใจแป๋วไปหมดแล้ว เรื่องอย่างนี้ อย่าปล่อยให้เป็นข้อสงสัย ยิงพิสูจน์กันไปเลย

ท่าน SSG 69 วานยิงกลุ่มสวยๆ ที่ระยะ 50 เมตรมาให้ดูด้วยนะครับ ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ทุกท่านครับ
อิอิ...ข่าวแว่วๆ ว่าท่านพี่ลูกซองสั้นไปลองยิงดูแล้วเมื่อวาน ทั้งปืนผมปืนพี่ กลุ่มไม่ต่างกันนี่ครับ...     คิก คิก คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:45:46 PM »

ได้ครับ...เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ครับ  หรือถ้าจะนัดกันไปยิงก็ได้ครับ  ถือว่ามาพบปะพูดคุยกันก็น่าจะดีครับ...
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:56:59 PM »

ผมแนะนำให้เปรียบเทียบกลุ่มกนะสุน.22magnum 2 วิธี ดังนี้
 1)ทดสอบกลุ่มโดยยิงด้วยกระสุนหัวรูที่เราหาซื้อได้ทั่วไป ระยะ 50 เมตร และ 100เมตร ครับ
 2)นำเทียนไขมาอัดปิดรูกระสุน และยิงทดสอบที่ระยะ 50 เมตร และ 100 เมตร ตามลำดับ
** - กระสุนที่ใช้ยิงทั้งสองวิธีต้องเป็นกระสุน ยี่ห้อ รุ่น น้ำหนักเกรนกระสุนเหมือนกันนะครับ และยิงด้วยปืนกระบอดกเดียวกันครับ
     - เงื่อนไขการยิงก็ต้องเช่นเดียวกันนะครับ เช่นติดขาทรายก็ต้องติดขาทรายด้วยกัน พาดหมอนทรายก็ต้องพาดหมอนด้วยเช่นกัน นั่งหรือนอนก็เช่นเดียวกันครับ
     - ผู้เข้าทดสอบอย่างน้อย 2 คนครับ

ในโอกาสหน้าก็คงร้องขอให้ทดสอบอำนาจกระสุนระหว่าง กระสุนหัวระเบิดธรรมดา กับ หัวระเบิดที่อัดเทียนไขปิดไว้ ผมเองก็อยากทราบว่าอำนาจอย่างหลังจะด้อยกว่าหรือคงที่ครับ
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:50:31 PM »

ผมแนะนำให้เปรียบเทียบกลุ่มกนะสุน.22magnum 2 วิธี ดังนี้
 1)ทดสอบกลุ่มโดยยิงด้วยกระสุนหัวรูที่เราหาซื้อได้ทั่วไป ระยะ 50 เมตร และ 100เมตร ครับ
 2)นำเทียนไขมาอัดปิดรูกระสุน และยิงทดสอบที่ระยะ 50 เมตร และ 100 เมตร ตามลำดับ
** - กระสุนที่ใช้ยิงทั้งสองวิธีต้องเป็นกระสุน ยี่ห้อ รุ่น น้ำหนักเกรนกระสุนเหมือนกันนะครับ และยิงด้วยปืนกระบอดกเดียวกันครับ
     - เงื่อนไขการยิงก็ต้องเช่นเดียวกันนะครับ เช่นติดขาทรายก็ต้องติดขาทรายด้วยกัน พาดหมอนทรายก็ต้องพาดหมอนด้วยเช่นกัน นั่งหรือนอนก็เช่นเดียวกันครับ
     - ผู้เข้าทดสอบอย่างน้อย 2 คนครับ

ในโอกาสหน้าก็คงร้องขอให้ทดสอบอำนาจกระสุนระหว่าง กระสุนหัวระเบิดธรรมดา กับ หัวระเบิดที่อัดเทียนไขปิดไว้ ผมเองก็อยากทราบว่าอำนาจอย่างหลังจะด้อยกว่าหรือคงที่ครับ
ขอบคุณครับ...จะลองทำตามที่ท่านวูดดี้แนะนำ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 03:48:15 PM »

รอชมผลงานครับ เพราะอนาคตก็คาดหวังว่า.... จะหา .22 แมกฯ มายิงบ้าง.... 

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 03:52:29 PM »

อิอิ...ข่าวแว่วๆ ว่าท่านพี่ลูกซองสั้นไปลองยิงดูแล้วเมื่อวาน ทั้งปืนผมปืนพี่ กลุ่มไม่ต่างกันนี่ครับ...     คิก คิก คิก คิก

ยังมีแซวอีก
เมื่อวานนี้ ในช่วงแรกผมยิงด้วยลูก Remington ก่อน กลุ่มไม่ได้แย่เหมือนที่ท่าน Steelshots เอารูปมาลงนะครับ
แต่กลุ่มแบบของท่านมาเกิด หลังจากยิงไปเกินครึ่งกล่องแล้ว ผมก็ไม่แน่ใจว่า ปัญหาเกิดจากลำกล้องสกปรกรึเปล่า 
การที่ท่านเอากลุ่มกว้างๆมาโพสลง แล้วสรุปเอาเองคนเดียว ว่าปืนและกระสุนของเขายิงได้แบบนั้น ไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่นะครับ
คนที่เข้ามาอ่านต้องเชื่อและเข้าใจตามที่ท่านโพสให้อ่านแน่นอน ท่านต้องรับผิดชอบกับโพสของท่าน
ออกไปยิงทดสอบใหม่อีกครั้งซิครับ ผมเองก็จะไปยิงทดสอบใหม่อีกครั้งเหมือนกัน
คราวนี้ ผมจะเพิ่มการตรวจสอบหัวกระสุนทุกนัดด้วย ว่าใหม่เอี่ยม ไม่มีรอยบุบเบี้ยว หยอดเข้ารังเพลิงทีละนัดเลย
เอาให้หายสงสัย
อย่าปล่อยรูปแบบแย่ๆทิ้งไว้เป็นภาระสังคม
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 04:00:32 PM »

คิก คิก  งานนี้ ผมว่าท่าน ซาติ๋วชอ๊ด  หมดลูกเป้าบินอีกหลายลังเลย... สู้ต่อไปน้า...
              วันอาทิตย์ ถ้าไม่ติดภาระกิจ จะตามไปช่วยย่อย .22 แม็ก โปรดเตรียมกระสุนไปเยอะๆ
              เอ่อ..กระสุนน่ะ ปกติเราซื้อกันยกลังน่ะ ! อย่าลืม...
  คิก คิก  จูบบบบ    หลงรัก
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 04:21:04 PM »

อิอิ...ข่าวแว่วๆ ว่าท่านพี่ลูกซองสั้นไปลองยิงดูแล้วเมื่อวาน ทั้งปืนผมปืนพี่ กลุ่มไม่ต่างกันนี่ครับ...     คิก คิก คิก คิก

ยังมีแซวอีก
เมื่อวานนี้ ในช่วงแรกผมยิงด้วยลูก Remington ก่อน กลุ่มไม่ได้แย่เหมือนที่ท่าน Steelshots เอารูปมาลงนะครับ
แต่กลุ่มแบบของท่านมาเกิด หลังจากยิงไปเกินครึ่งกล่องแล้ว ผมก็ไม่แน่ใจว่า ปัญหาเกิดจากลำกล้องสกปรกรึเปล่า 
การที่ท่านเอากลุ่มกว้างๆมาโพสลง แล้วสรุปเอาเองคนเดียว ว่าปืนและกระสุนของเขายิงได้แบบนั้น ไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่นะครับ
คนที่เข้ามาอ่านต้องเชื่อและเข้าใจตามที่ท่านโพสให้อ่านแน่นอน ท่านต้องรับผิดชอบกับโพสของท่าน
ออกไปยิงทดสอบใหม่อีกครั้งซิครับ ผมเองก็จะไปยิงทดสอบใหม่อีกครั้งเหมือนกัน
คราวนี้ ผมจะเพิ่มการตรวจสอบหัวกระสุนทุกนัดด้วย ว่าใหม่เอี่ยม ไม่มีรอยบุบเบี้ยว หยอดเข้ารังเพลิงทีละนัดเลย
เอาให้หายสงสัย
อย่าปล่อยรูปแบบแย่ๆทิ้งไว้เป็นภาระสังคม
วันเสาร์นี้เดี๋ยวไปพิสูจน์อีกรอบครับ.... กล่องที่สี่แล้วครับพี่   หัวเราะร่าน้ำตาริน   

BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 04:22:28 PM »

อยู่ไกลไปหน่อย ถ้าอยู่ใกล้จะไปช่วยผลาญกระสุนครับ Grin

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 04:27:08 PM »

มาช่วยเชียร์ครับ  Grin
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:59:46 PM »

ไปลองกันที่ใหนครับ....ถ้าไม่ไกลอยากไปด้วย
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:09:38 AM »

ไปลองกันที่ใหนครับ....ถ้าไม่ไกลอยากไปด้วย
ที่สนามยิงปืน บางบัวทอง ครับ.......

Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:01:11 AM »

ถ้าไม่เป็นการรบกวน  ขอแนะนำมาที่ ศรภ.ดีไม๊ครับ สนามไรเฟิลเขายิงได้ถึง 200 หลาครับ เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์