๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:48:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเจาะพอร์ทดีอย่างไร  (อ่าน 12795 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2005, 06:30:59 PM »

แต่เรื่องลดแรงรีคอลย์ผมว่าลดครับเพราะผมยิงอยู่ประจำยิงพร้อมกับ กล็อก 19 เบเร็ต้าเวอร์เทค โคลท์ ต่างกันมากอยู่ครับ ยิ่งถ้าได้ยิงลูก +P ด้วยยิ่งเห็นชัดครับ

ถ้าลดแรงรีคอยได้จริง Grin Grin Grin Grin แปลว่า ปืนเจาะพอร์ท ดีจริง  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2005, 08:36:17 PM »

ถ้าไม่ได้ยิงลูกแรงสูงบ่อย ๆ ก็ไม่จำเป็นเลยครับ จะยิงฮิปก็แหยง ล้างปืนลำบาก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2005, 11:26:00 PM »

การเจาะก็ลดแรงสะบัด แรงรีคอยได้บางส่วน
แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ  มีผลต่อวิธีกระสุนไม่มากก็น้อย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2005, 11:34:33 PM »

นานาจิตตังครับ ถ้ามี port วลายิงก็ระวังหน่อยแล้วกัน อย่าใช้วิธียิงประชิดตัว เพราะความร้อนเปลวไฟที่พุ่งออกมา จะทำให้เสียความรู้สึกได้  ยิงกลางคืนก็นัดแรกแล้วคง ตาบอดไปพักนึง  ถ้าใช้ปืนรีคอยล์สูงๆก็น่าใช้ (  454 ,480 ,.500 ) นานาจิตตังครับ
ส่วนตัวแล้วถ้าเป็นปืนที่ใช้พกประจำ ผมไม่เอาแบบเจาะ port   ถ้าปืนยาวล่ะก้อเห็นด้วยครับ โดยเฉพาะ .300 Win Mag  Grin Grin
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2005, 11:56:24 PM »

เคยขอชาวบ้านยิงครับ(แต่ลูกผมเองนา Grin) ลูกซ้อมไม่รู้สึกครับ (Glock มันนุ่ม Grin) ลูกจริงพอได้ความรู้สึกบ้าง แต่ผมไม่ชอบครับ ผมโดนเศษตะกั่วเข้าตา ตาแดงไปสามวันแน่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 04:39:51 AM »

แต่ผมไม่ชอบครับ ผมโดนเศษตะกั่วเข้าตา ตาแดงไปสามวันแน่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin แนะนำให้ใส่แว่นนิรภัยครับ Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 09:05:54 AM »

6. ติดตั้งเครื่องช่วยเล็ง ( Red dot) ที่ครอบเหนือสไลด์ไม่ได้ (ถ้าไม่ต้องการใส่ก็ไม่ต้องนับข้อนี้)

พอจะติดได้เหมือกันครับ แต่จะต้องมีขาไว้บังไอแก๊สอีก ไม่งั้น red dot ดำปี๋

อย่างคุณ carrera ว่า ก็เห็น Open ติด dot กันเต็มไปหมด

I am dying... -*-

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 09:56:17 AM »

เจาะพอร์ทต้องไปยิงห่างๆคนอื่นเพราะเสียงดังจนน่ารำคาญ Smiley ยิง .38 2นิ้ว  นึกว่ายิง .44 Smiley
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 09:59:41 AM »

แต่ผมไม่ชอบครับ ผมโดนเศษตะกั่วเข้าตา ตาแดงไปสามวันแน่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin แนะนำให้ใส่แว่นนิรภัยครับ Grin

ต้องใส่เลยครับ

ยิงเพลท อาทิตย์ที่แล้ว พอโป้ง อะไรไม่รู้กระเด็นมาโดนแว่นดังแก๊กเลยแถลบโดนหน้าเจ็บด้วย Grin Grin ยิงปืนต้องใส่แว่นอันตรายมาก Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 10:01:27 AM »

6. ติดตั้งเครื่องช่วยเล็ง ( Red dot) ที่ครอบเหนือสไลด์ไม่ได้ (ถ้าไม่ต้องการใส่ก็ไม่ต้องนับข้อนี้)

พอจะติดได้เหมือกันครับ แต่จะต้องมีขาไว้บังไอแก๊สอีก ไม่งั้น red dot ดำปี๋

อย่างคุณ carrera ว่า ก็เห็น Open ติด dot กันเต็มไปหมด

ผมว่าผมเคยเห็น Glock ติด C-More แล้วมีขากันไอด้วย ถ้าหารูปเจอจะเอามาให้ดู

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 10:10:05 AM »

กระบอกนี้ใช้ลำไฮบริด เจาะสี่รู แจ๋วจริงๆเลย มีขาบังไออยู่ด้านหน้าโค้งๆ ปืนแข่งเอามาพกมาใช้งานคงไม่ได้  Grin Grin Grin Grin 

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2005, 10:12:12 AM »

เอาไว้แข่งรุ่นโมดิฟาย โดยเฉพาะ เจาะ สี่รู

somsak53
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 08:39:01 PM »

ถ้าไม่ใช่นักกีฬา  ไม่ต้องไปสนใจพอทเลยครับ   แต่ถ้าเป็นนักกีฬาไม่สนไม่ใด้   ไอ พี  โอเพน   ถ้าไม่เจาะพอทไม่มีทางชนะคนที่ฝีมือคลาสเดียวกัน (อย่าเอาผมไปเทียบกับมือมาสเตอร์อย่างคุณชลทิตหละ   กรณีนี้มือผมห่างใกลมาก แพ้อยู่แล้ว   ต้องเทียบแบบฝีมือเท่ากัน  ถึงจะเห็นความแตกต่าง ชัดเจน)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 08:46:58 PM »

ถ้าไม่ใช่นักกีฬา ไม่ต้องไปสนใจพอทเลยครับ แต่ถ้าเป็นนักกีฬาไม่สนไม่ใด้ ไอ พี โอเพน ถ้าไม่เจาะพอทไม่มีทางชนะคนที่ฝีมือคลาสเดียวกัน (อย่าเอาผมไปเทียบกับมือมาสเตอร์อย่างคุณชลทิตหละ กรณีนี้มือผมห่างใกลมาก แพ้อยู่แล้ว ต้องเทียบแบบฝีมือเท่ากัน ถึงจะเห็นความแตกต่าง ชัดเจน)

ไม่เสมอไปครับพี่สมศักดิ์
มีคอมฯ ไม่เจาะพอร์ทก็ชนะได้เหมือนกันครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 10:03:39 PM »

ไม่เสมอไปครับพี่สมศักดิ์
มีคอมฯ ไม่เจาะพอร์ทก็ชนะได้เหมือนกันครับ Cheesy

คอยหาช่องว่างอยู่เรื่อย  Smiley

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์