๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:09:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากเล่นปืนขอความรู้ด้วยครับ  (อ่าน 2696 ครั้ง)
putmigthy
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 01:52:30 PM »

พอดีสนใจอยากเล่นปืน และอยากมีติดไว้ เพราะต้องเดินทางไป ตจว บ่อยๆ เลยอยากมีไว้ป้องกันทรัพย์สิน จึงอยากขอความรู้จากพวกพี่ๆหน่อยครับ
1.ถ้าจะซื้อปืน ไว้สำหรับ พกพา ที่ดูไว้ M60 2 นิว ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดีไหมครับ
2.ราคารุ่นนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
3.แล้วหากต้องการพกพาไว้ในรถ ต้องมีเอกสารอะไรบ้างและต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ (อยากได้รายละเอียดตั้งแต่ผมมีเงินเดินไปซื้อปืนอะครับ ว่าเราต้องมีเอกสารอะไรบ้าง หรือใบอะไรบ้างถึงจะไม่โดนจับอะครับ)
4.มีร้านปืนแนะนำไหมครับ
5.ผมอยากฝึกยิงปืน ไม่ทราบว่ามีที่ไหน สอนบ้างครับ
6.จากข้อ 5 อยากได้ที่เขามีสนามยิงและรับสอนด้วยอะครับ
7.จากข้อ 6 ขอเบอร์ติดต่อสถานที่นั้นๆด้วยนะครับ
8.ลืมบอกไปว่า ผมอยู่แถวแยกลำสาลีเผื่อมีสนามใกล้ๆบ้านครับ.

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 01:56:46 PM »

ยินดีต้อนรับ Grin Grin Grin  มาถูกที่แล้ว

ของเก่าอ่านเยอะๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 02:11:28 PM »

พอดีสนใจอยากเล่นปืน และอยากมีติดไว้ เพราะต้องเดินทางไป ตจว บ่อยๆ เลยอยากมีไว้ป้องกันทรัพย์สิน จึงอยากขอความรู้จากพวกพี่ๆหน่อยครับ
1.ถ้าจะซื้อปืน ไว้สำหรับ พกพา ที่ดูไว้ M60 2 นิว ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดีไหมครับ
2.ราคารุ่นนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ

...ดีครับ ราคาตอนนี้ขึ้นไปถึงเก้าหมื่นแล้วครับ...
3.แล้วหากต้องการพกพาไว้ในรถ ต้องมีเอกสารอะไรบ้างและต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ (อยากได้รายละเอียดตั้งแต่ผมมีเงินเดินไปซื้อปืนอะครับ ว่าเราต้องมีเอกสารอะไรบ้าง หรือใบอะไรบ้างถึงจะไม่โดนจับอะครับ)

...บัตรประชาชน ใบขับขี่ สมุดทะเบียนรถ และใบ ป.๔ ครับ แต่หากตำรวจค้นเจอก็ถูกจับไว้ก่อนครับ
4.มีร้านปืนแนะนำไหมครับ
..รู้ราคากลางแล้วเดินเลือกชมตามอัธยาศัยครับ...
5.ผมอยากฝึกยิงปืน ไม่ทราบว่ามีที่ไหน สอนบ้างครับ
6.จากข้อ 5 อยากได้ที่เขามีสนามยิงและรับสอนด้วยอะครับ
7.จากข้อ 6 ขอเบอร์ติดต่อสถานที่นั้นๆด้วยนะครับ
8.ลืมบอกไปว่า ผมอยู่แถวแยกลำสาลีเผื่อมีสนามใกล้ๆบ้านครับ.
 ..ติดต่อสอบถามที่ ศรภ. แถวลาดปลาเค้า โทร ๐๒ ๕๒๒๒๒๓๑ ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ.
[/color]

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 02:27:51 PM »

เรื่องพกพาให้ถูกกฏหมายคงยากครับ ถ้าไม่ใช้เจ้าหน้าที่
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 03:10:48 PM »

ถ้าจำไม่ผิด S&W  M60  มี หลายรุ่น  หลายขนาดครับ หลงรัก หลงรัก
มีผู้อาวุโสบอกผมว่า ถ้าริจะพกปืน อย่าบอกให้ใครรู้ครับ ไหว้ ไหว้

รอฟังผู้รู้ครับ

เรือจ้างกลางไพร
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 04:29:40 PM »

เรื่องพกพาให้ถูกกฏหมายคงยากครับ ถ้าไม่ใช้เจ้าหน้าที่

ใช่ครับ ป12 ขอยากครับ  เศร้า

cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 04:38:31 PM »

Grin

I love Doraemon.
่julien
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 01:02:35 AM »

ผมเองก็มือใหม่ครับศึกษาเรื่องปืนมาพอสมควร แต่เรื่องกฏหมายกับเอกสารนี่สิไม่รู้เลยครับเลยอยากขอคำแนะนะด้วยคนครับโดยเฉพาะการขอใบอณุญาตน่ะครับ(แต่ผมไม่ต้องการพกออกไปไหนมาไหนหรอกครับแค่เอาไว้ซ้อมที่สนามซ้อมก็และเฝ้าบ้านก็แค่นั้นครับ)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:15:41 AM »

ลองดูนี่ครับ โทร.ไปถามได้เลย เคยแนะนำมือใหม่ไปหลายคนแล้ว... http://www.psdcpistols.com/
หน้า: [1]
  พิมพ์