๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:24:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..ชวนนักกีฬา IPSC ขี่จักรยาน...  (อ่าน 39600 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 11:51:39 AM »

พี่ป้อมแนะนำให้ผมสักคันสิ...แบบไม่มั่นใจว่าจะเล่นได้นานแค่ไหนนะ... คิก คิก คิก คิก

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 03:07:20 PM »

ขอบคุณครับพี่ป้อม เมื่อไรพี่ป้อมจะมีไปขี่แถวเชียงใหม่ อย่าลืมไปขี่ในสวนบ้างนะครับ Smiley Smiley Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 07:37:56 PM »

ขอบคุณครับพี่ป้อม เมื่อไรพี่ป้อมจะมีไปขี่แถวเชียงใหม่ อย่าลืมไปขี่ในสวนบ้างนะครับ Smiley Smiley Smiley

ขี่แข่งกันปีนแบ็คสต็อปสนามIPเลยครับ 55555 คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 08:53:21 PM »

น้อง Tibby

ถ้าเอาง่าย ๆ ก็ trek 3900 ก็ได้ ไม่เกินหมื่น ที่เหลือ ซื้อหมวกถุงมือ กางเกงสำหรับปั่น แว่นเอาแว่นยิงปืนก็ได้

4300 มันก็ upgrade ไปจาก 3900 นิดหน่อย ไม่ค่อยจำเป็น

Merida ก็เล่นได้ แต่ 3900 ถ้าเบื่อน่าจะปล่อยง่ายกว่า เพราะคนเริ่มเล่นรู้จัก trek มากสุด

3900 ถ้าอยาก upgrad เปลี่ยนอะหลั่ยทีหลังก็ยังได้ ของลูกชาย Up จนเหลือแต่เฟรมแล้ว น้ำหนักรถลดจาก 15 โล มาเหลือ 12 โลแล้ว แต่ก็หมดไปหลายตังเหมือนกัน

LA Fulsus อย่าไปเล่นเด็ดขาด หนักโคตร ๆ อย่าลืมปั่นในกรุงเทพ บางทีต้องมียกขึ้นลง จากฟุตบาทด้วย บางที่อาจจะถึงกับยกขึ้นลงสะพานลอยเลย

ี3900 4300 Sub5 ที่บอกมาเล่นได้หมดแล้วแต่งบประมาณครับผม Feeling ไม่น่าต่างกันมากนักครับ สรุปว่าปั่นแล้วเหนื่อยเหมือนกันหมดครับผม

เมื่อวานไปดูที่ probike มาค่ะ ติดใจ trek 4500 ละ ทีเดียว (น่าจะ) จบ เพราะอยากได้ 27 เกียร์ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ขี่แข่งกันปีนแบ็คสต็อปสนามIPเลยครับ 55555 คิก คิก

ขี่ทางธรรมดาในกรุงเทพก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ค่ะ  ยี๊ ยี๊

อิอิ..
tibby..
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 02:14:27 PM »

พี่ป้อมแนะนำให้ผมสักคันสิ...แบบไม่มั่นใจว่าจะเล่นได้นานแค่ไหนนะ... คิก คิก คิก คิก

ไปร้านนครไทย ลาดพร้าว 101 - ซื้อ Trek 3900 ประมาณ 8000 อย่าลืมหมวก ถุงมือ แว่นด้วย ว่าแต่ว่าจะเอาไปปั่นหรือ ไปตากผ้าแน่

Tibby 27 เกียร์ก็ดี ถ้าคิดว่าจะจบตรงนั้นก็ ok แต่ส่วนใหญ่ พอปั่นจริง ๆ จัง ๆ ก็เริ่มจะคิดว่าไอ้โน่นต้องเปลี่ยน ไอ้นี่ต้อง upgrade ทุกรายไปแหละ
แล้วก็จริงที่ว่า ขี่ในทางธรรมดาในกรุงเทพ หลบรถเมล์ รถสิบล้อ ก็ตื่นเต้นเร้าใจพอแล้ว ไม่ต้องไปปั่นในสนาม IP หรอก

คุณ LuLu ถ้ามีโอกาสได้ไปเมื่อไหร่ จะไปปั่นตลุยสวนส้มให้สมใจอยากไปลย ขอบคุณครับที่ชวน

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 02:33:29 PM »

ไปร้านนครไทย ลาดพร้าว 101 - ซื้อ Trek 3900 ประมาณ 8000 อย่าลืมหมวก ถุงมือ แว่นด้วย ว่าแต่ว่าจะเอาไปปั่นหรือ ไปตากผ้าแน่

Tibby 27 เกียร์ก็ดี ถ้าคิดว่าจะจบตรงนั้นก็ ok แต่ส่วนใหญ่ พอปั่นจริง ๆ จัง ๆ ก็เริ่มจะคิดว่าไอ้โน่นต้องเปลี่ยน ไอ้นี่ต้อง upgrade ทุกรายไปแหละ
แล้วก็จริงที่ว่า ขี่ในทางธรรมดาในกรุงเทพ หลบรถเมล์ รถสิบล้อ ก็ตื่นเต้นเร้าใจพอแล้ว ไม่ต้องไปปั่นในสนาม IP หรอก

คุณ LuLu ถ้ามีโอกาสได้ไปเมื่อไหร่ จะไปปั่นตลุยสวนส้มให้สมใจอยากไปลย ขอบคุณครับที่ชวน

[/color]

ในสนาม IP ไม่มีอะไรตื่นเต้นหรอกครับ จะตื่นเต้นเร้าใจต้องจัดแข่งปั่นจักรยานครับผม Grin Grin Grin

ทุกเมื่อเลยนะครับ เมื่อไรที่พี่ป้อมพร้อมจะไป ไปได้ทุกเมื่อเลยครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 02:38:14 PM »

Trek 3900  ร้านเเถวบางกรวยราคาก็ใช้ได้นะน้องtibby ข้าวสะพานซังฮี้มาซื้อไมไกล   ถ้าไปลาดพร้าว 101 อย่างที่วีระชัยเเนะนำติดที่ว่ามันไกลน่าดูเลย

trek 4500  มันมีรุ่นสำหรับสตรีงามด้วยหนิ  ยังสงสัยอยู่เลยว่ามันต่างกันยังไง

อย่าซื้อผิดไซร์นะครับ

เน้นด้วยคนว่า   หมวก ถุงมือ แว่น  สำคัญที่สุด

มีหมวกกันหัว
มีถุงมือกันมือเเหกตอนล้ม
มีเเว่นกันเเมลง ฝุ่น หิน ดิน ทราย เลนส์ดำเอาไว้เหล่หนุ่มๆสาวๆ เค้าไม่รู้ตัวด้วย  ฮา.....

รุ่นนี้สีนี้เเหง๋ๆ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 02:42:53 PM »

ดูๆ แต่ละรุ่นไม่เหมาะกับผมเลย..
ของผมต้องมีตะแกงหน้าด้วย...สำหรับจ่ายกับข้าวได้  ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 04:35:20 PM »

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=250357

ห้าพันกว่าเอง น่าสนใจอยู่
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:01:36 PM »

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=250357

ห้าพันกว่าเอง น่าสนใจอยู่

ไซส์ ๑๗ แน่ะ ขนาดไซส์ ๑๓ ยังจะเหย่งแล้วเหย่งอีก
หุหุ เกิดมาตัวเล็กน่าถนุถนอมก็เงี้ย.. คิก คิก คิก คิก

Trek 3900  ร้านเเถวบางกรวยราคาก็ใช้ได้นะน้องtibby ข้าวสะพานซังฮี้มาซื้อไมไกล   ถ้าไปลาดพร้าว 101 อย่างที่วีระชัยเเนะนำติดที่ว่ามันไกลน่าดูเลย

trek 4500  มันมีรุ่นสำหรับสตรีงามด้วยหนิ  ยังสงสัยอยู่เลยว่ามันต่างกันยังไง

อย่าซื้อผิดไซร์นะครับ

เน้นด้วยคนว่า   หมวก ถุงมือ แว่น  สำคัญที่สุด

มีหมวกกันหัว
มีถุงมือกันมือเเหกตอนล้ม
มีเเว่นกันเเมลง ฝุ่น หิน ดิน ทราย เลนส์ดำเอาไว้เหล่หนุ่มๆสาวๆ เค้าไม่รู้ตัวด้วย  ฮา.....

รุ่นนี้สีนี้เเหง๋ๆ

ใช่ร้านแสงเพชรที่อยู่จรัญ ๒๐ หรือเปล่าคะ
ส่วน trek wsd คือ women specify design ค่ะ ทำมาเพื่อสรีระผู้หญิง(ฝรั่ง) ค่ะ ท่อบนสั้นลง แฮนสั้นลง ไรพวกนี้อะค่ะ
แต่ติ๊บลองไปลองของ ช ไซส์เล็กสุดมาแล้ว ก็ดีค่ะ ไม่แตกต่างมาก ..

อยากได้ใจจะขาด..
tibby..
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:43:33 AM »

แสงเพรช จรัญ20 ไม่ได้เป็นตัวแทน trek

เข้าร้านนี้ต้องรู้ราคาของก่อนไปซื้อ ไม่งั้นโดน จริง ๆ ก็ทุกร้านแหละ ต้องสืบราคาดี ๆ ก่อน เห็นหน้าใส ๆ โดนแน่นอน

ต้องซื้อกับคนน้องได้ราคาดีกว่า คนพี่ขายแพง 

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:57:30 AM »

อ่านไปอ่านมาไม่ยักรู้ว่าจักรยานนี่มันยุ่งและลายละเอียดมากขนาดนี้เลยนะ เพราะนึกว่ามีแค่ชายหญิงและอื่นๆอีกเล็กน้อย...นี่แหละหนาเรียนกันจนแก่เฒ่าก็เรียนไม่จบไม่สิ้น... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 04:15:02 PM »

ซีเรียส เรื่อง size จักรยานไว้นะครับ ซื้อมาแล้วแก้ไขลำบาก
ถ้าไม่คิดมาก เข้าไปที่ probike แล้วให้เขาวัดระยะช่วงขาก็ได้
ครับ ขนาดผมกับเพื่อนสูงเท่ากัน รถยังขี่คนละขนาดเลยครับ

เข้าไปแล้ว ลองดูพวกหมวก ผมใช้ราคา 1390 ของ Trek
ที่เป็น logo ของ โฟลค์สวาเก้นสีแดง เบาและราคากำลังดีครับ

ถุงมือ และเรือนไมล์ก็เห็นว่าควรติด ส่วนรองเท้าเฉพาะของการ
ขี่จักรยาน ถ้าไปแล้ววัดเท้าที่ถูกต้องแล้วจดเอาไว้ก่อน จะซื้อ
หรือไม่ค่อยว่ากันครับ แต่ถ้าใส่แบบที่มีตัวล็อคกับรองเท้า
รับรองว่า ขี่สนุก ระยะทางไกลหน่อยสบายๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2008, 06:43:37 AM โดย RbungA+ » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 05:30:22 AM »

พูดถึงรองเท้าปั่นจักรยาน   ตอนเเรกเผลอถอดไม่ทันล้มทั้งยืนสองสามครั้ง  บางทีน๊อตยึดที่รองเท้ามันหลวมสบัดเท้าเเล้วตัวรองเท้ามันตามไม่เเข็งฝืนกับบันได  สรุปล้มทั้งยืนเหมือนถอดเอาเท้าออกได้เเต่รองเท้ายังติดอยู่ที่บันไดต้องเอามือดึงปลดเเทน   นึกเเล้วขำจริงๆเเถมเจ็บข้อมือนิดๆด้วยครับ  อิ อิ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 06:45:45 AM »

ผมก็ล้มครับ ตอนซ้อมอยู่บ้านไม่มีปัญหา พอออกถนน
อยุ่ต่อหน้าสาธารณะชน (หน้า ม.ธุระกิจ) ล้มซะงั้น
จะอายหรือจะยังไงดี ทำหน้าไม่ถูก เพราะสาวๆสวยๆทั้งนั้น Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์