๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 07:29:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..ชวนนักกีฬา IPSC ขี่จักรยาน...  (อ่าน 39522 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 07:00:21 PM »

เอาไว้จัด meeting "ipscขี่รถถีบ" กัน เผื่อจะได้คุยกันถูกคอ ทั้งเรื่องปืนและจักรยาน..หุหุ

tibby..

ยังไม่มีรถเลย..ขอใช้ Family..ก่อนได้ไหมครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 08:36:14 PM »

เอาไว้จัด meeting "ipscขี่รถถีบ" กัน เผื่อจะได้คุยกันถูกคอ ทั้งเรื่องปืนและจักรยาน..หุหุ

tibby..

ขอนั่งซ้อนท้ายไปด้วยคนได้มั๊ยจ๊ะ  Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 09:01:06 PM »

สวัสดีครับพี่ ป้อม  ไหว้ พี่สบายดีนะครับ
ผมเองก็เคยคิดยากจะมีเอาไว้ขี่บ้างครับ เอาไว้ขี่ตรวจงาน จะได้ออกกำลังไปในเวลาเดียวกันด้วย
แต่ว่าถนนหนทางที่ขี่มันเป็นหลุมเป็นบ่อไม่เรียบ ผมกลัวจะได้แผลกลับมาหลังขี่นีสิครับพี่
เกรงว่าขี่วันนี้จะต้องพักไปอีกหลายวันถึงจะขี่ใหม่ได้ครับ Grin Grin Grin

ทำสวนฯให้เป็นสนามเสือภูเขาไปเลยซิครับ...
หรือขี่จักรยานไปยิงปืนไปก็ได้  เยี่ยม คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 10:47:05 AM »

สวัสดีครับพี่ ป้อม  ไหว้ พี่สบายดีนะครับ
ผมเองก็เคยคิดยากจะมีเอาไว้ขี่บ้างครับ เอาไว้ขี่ตรวจงาน จะได้ออกกำลังไปในเวลาเดียวกันด้วย
แต่ว่าถนนหนทางที่ขี่มันเป็นหลุมเป็นบ่อไม่เรียบ ผมกลัวจะได้แผลกลับมาหลังขี่นีสิครับพี่
เกรงว่าขี่วันนี้จะต้องพักไปอีกหลายวันถึงจะขี่ใหม่ได้ครับ Grin Grin Grin

ทำสวนฯให้เป็นสนามเสือภูเขาไปเลยซิครับ...
หรือขี่จักรยานไปยิงปืนไปก็ได้  เยี่ยม คิก คิก

สวัสดีครับพี่ นาจา ในสวนตามท้องร่องและพื้นที่ทั่วไปก็เหมือนสนามเสือภูเขาอยู่แล้วครับพี่ Grin Grin Grin
ขีไปยิงไปมีหวัง โดนชก โดนชก โดนชก ขีอย่างเดียวให้รอดไม่มีบาดแผลก็เก่งแล้วครับพี่
พื้นที่ไม่อำนวยครับ Grin Grin Grin แต่ก็ยังยากรองขี่ดู น่าจะเป็นการออกกำลังกายได้ดีเหมือนกันครับ

zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 01:34:49 PM »

tibby..
ผมก็ขี่รถถีบนะ แต่ขี่มานานแระมันไม่เคยออกจากห้องเลย ปั่นยังไงก็อยู่กะที่.......สักวันคงปั่นออกไปมีตติ้งบ้าง 555555555   

เนียนๆ ไว้
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:14:38 PM »

สวัสดีครับพี่ นาจา ในสวนตามท้องร่องและพื้นที่ทั่วไปก็เหมือนสนามเสือภูเขาอยู่แล้วครับพี่ Grin Grin Grin
ขีไปยิงไปมีหวัง โดนชก โดนชก โดนชก ขีอย่างเดียวให้รอดไม่มีบาดแผลก็เก่งแล้วครับพี่
พื้นที่ไม่อำนวยครับ Grin Grin Grin แต่ก็ยังยากรองขี่ดู น่าจะเป็นการออกกำลังกายได้ดีเหมือนกันครับ

การขี่จักรยานผมว่าได้ออกกำลังตั้งแต่ส่วนสะโพกลงไป ได้ดีทีเดียว
ขณะขี่ก็ได้บรรยากาศสองข้างทางไปด้วย เป็นการพักผ่อนที่ได้ประโยชน์
เสียดายเวลามีน้อย และกรุงเทพฯไม่เอื้ออำนวยสถานที่ขี่...ให้ว่างกว่านี้ขี่แน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2008, 03:18:36 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 09:00:34 PM »

เห็นกระทู้แล้วนึกได้ ว่าจะถามว่า พวกเรามีใครขี่จักรยาน พวก downhill กันมั่งครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 12:58:27 AM »

เห็นกระทู้แล้วนึกได้ ว่าจะถามว่า พวกเรามีใครขี่จักรยาน พวก downhill กันมั่งครับ

หา hill ไป down กันได้ที่ไหนอะคะ..

tibby..
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 01:55:25 PM »

หา hill ไป down กันได้ที่ไหนอะคะ..

tibby..
มาแถวบ้านผมซิติ๊บน้อย.....เยอะเลย

เนียนๆ ไว้
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 09:39:15 PM »

tibby..
มาแถวบ้านผมซิติ๊บน้อย.....เยอะเลย

ขอหาจักรยานก่อนละกันนะคะ แหะๆ.. ^^"

tibby..
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 09:42:30 PM »

tibby..

ส่วนใหญ่ผมไปขี่ที่เชียงใหม่ครับ

มีชมรมอยู่ครับ ขี่กันทุกวันเสาร์ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 09:44:34 PM »

มีอยู่สองคันครับ คันใหญ่ไว้ขี่ทางไกลแต่ไม่ค่อยได้ไปไกล นานๆไปที ส่วนคันเล็กแย่งกันขี่ทั้งครอบครัว  Grinพับใส่ท้ายรถเวลาไปเที่ยว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2008, 09:46:05 PM โดย p@rinya » บันทึกการเข้า
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 02:10:54 AM »

มีอยู่สองคันครับ คันใหญ่ไว้ขี่ทางไกลแต่ไม่ค่อยได้ไปไกล นานๆไปที ส่วนคันเล็กแย่งกันขี่ทั้งครอบครัว  Grinพับใส่ท้ายรถเวลาไปเที่ยว Grin

giant half way คันนี้สวยจัง ซื้อมามือหนึ่งเลยหรอคะ คันใหญ่ขอดูชัดๆได้ไหมคะ
เบื่อยังคะ อิอิ..

tibby..
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 01:48:02 PM »

giant half way คันนี้สวยจัง ซื้อมามือหนึ่งเลยหรอคะ คันใหญ่ขอดูชัดๆได้ไหมคะ
เบื่อยังคะ อิอิ..

tibby..
หุย......หาเก็บกันแบบนี้เลยเหรอ 55555  ล้อเล่นนะติ๊บ 55555

เนียนๆ ไว้
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 11:47:18 AM »

น้อง Tibby

ถ้าเอาง่าย ๆ ก็ trek 3900 ก็ได้ ไม่เกินหมื่น ที่เหลือ ซื้อหมวกถุงมือ กางเกงสำหรับปั่น แว่นเอาแว่นยิงปืนก็ได้

4300 มันก็ upgrade ไปจาก 3900 นิดหน่อย ไม่ค่อยจำเป็น

Merida ก็เล่นได้ แต่ 3900 ถ้าเบื่อน่าจะปล่อยง่ายกว่า เพราะคนเริ่มเล่นรู้จัก trek มากสุด

3900 ถ้าอยาก upgrad เปลี่ยนอะหลั่ยทีหลังก็ยังได้ ของลูกชาย Up จนเหลือแต่เฟรมแล้ว น้ำหนักรถลดจาก 15 โล มาเหลือ 12 โลแล้ว แต่ก็หมดไปหลายตังเหมือนกัน

LA Fulsus อย่าไปเล่นเด็ดขาด หนักโคตร ๆ อย่าลืมปั่นในกรุงเทพ บางทีต้องมียกขึ้นลง จากฟุตบาทด้วย บางที่อาจจะถึงกับยกขึ้นลงสะพานลอยเลย

ี3900 4300 Sub5 ที่บอกมาเล่นได้หมดแล้วแต่งบประมาณครับผม Feeling ไม่น่าต่างกันมากนักครับ สรุปว่าปั่นแล้วเหนื่อยเหมือนกันหมดครับผม

คุณ Lulu อย่างนี้ต้องเล่น FullSus ครับผม

ประมาณนี้คับ

พอไปเล่นเดี๋ยวจะติดใจไม่ยอมเลิก โดยเฉพาะอย่างยิ่งมี track ให้ปั่นส่วนตัวด้วยอย่างนี้เป็นที่อิจฉาของหลายๆ คนครับ

ลองปั่นดูสักสองสามเดือน รับรองกลับไปยิงสนามยาวได้วิ่งกระฉูดแน่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2008, 11:49:43 AM โดย วีระชัย ว. » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์