๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 08:01:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นคนใช้ปืนยี่ห้อ ชูตเตอร์ หน่อยครับ  (อ่าน 18782 ครั้ง)
suchart.ra
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 03:38:16 PM »

ใครใช้ ชูตเตอร์ ของฟิลิปปินส์ ขอความกรุณาแสดงความเห็นเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจหน่อยครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 05:23:35 PM »

ท่านสุพินท์  เคยทดสอบ  ชูตเตอร์รุ่น ๔.๒๔ นิ้ว  คอมโมดอร์  และอาร์มสกอร์  ไฮแคป ๕ นิ้ว  ผมจำไม่ได้ว่าเล่มใหน
ซื้อเพื่อใช้งานสมบุกสมบัน  ผมว่าน่าสนใจนะครับ  ถ้าผมได้ ป. ๔ ก็สนใจสองตัวนี้เหมือนกัน
        หน้าทดสอบก็มี  แต่จะเป็นอาร์มสกอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2008, 03:33:40 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 05:37:36 PM »

ท่านสุพินท์  เคยทดสอบ  ชูตเตอร์รุ่น ๔.๒๔ นิ้ว  คอมโมดอร์  และอาร์มสกอร์  ไฮแคป ๕ นิ้ว  ผมจำไม่ได้ส่าเล่มใหน
ซื้อเพื่อใช้งานสมบุกสมบัน  ผมว่าน่าสนใจนะครับ  ถ้าผมได้ ป. ๔ ก็สนใจสองตัวนี้เหมือนกัน
        หน้าทดสอบก็มี  แต่จะเป็นอาร์มสกอร์

ผมชอบมากทั้งสองกระบอก  เก็บเอาไว้ใช้เองทั้งคู่
ความปรานีตยังเป็นรองปืนอื่นอยู่บ้าง  แต่ความแม่นยำ เหนือกว่าโคลท์  อยู่ใกล้เคียงกับคิมเบอร์
ผมลองเปลี่ยนลำกล้องเป็น KART แต่ก็แม่นขึ้นเพียงเล็กน้อย
ข้อเสีย  ชิ้นส่วนบางชิ้น เช่นนกปืน,  ขอรั้งฯ  ห้ามไก เนื้อเหล็กอ่อนไปหน่อย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 06:07:11 PM »

ท่านสุพินท์  เคยทดสอบ  ชูตเตอร์รุ่น ๔.๒๔ นิ้ว  คอมโมดอร์  และอาร์มสกอร์  ไฮแคป ๕ นิ้ว  ผมจำไม่ได้ส่าเล่มใหน

ผมชอบมากทั้งสองกระบอก  เก็บเอาไว้ใช้เองทั้งคู่
ความปรานีตยังเป็นรองปืนอื่นอยู่บ้าง  แต่ความแม่นยำ เหนือกว่าโคลท์  อยู่ใกล้เคียงกับคิมเบอร์
ผมลองเปลี่ยนลำกล้องเป็น KART แต่ก็แม่นขึ้นเพียงเล็กน้อย
ข้อเสีย  ชิ้นส่วนบางชิ้น เช่นนกปืน,  ขอรั้งฯ  ห้ามไก เนื้อเหล็กอ่อนไปหน่อย
[
/quote]
เรียนถามผู้การ..........ของพวกนี้เอาพวกยี่ห้อดีๆ  เปลี่ยนได้ทุกชิ้นมั้ยครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 07:06:35 PM »

[
/quote]
เรียนถามผู้การ..........ของพวกนี้เอาพวกยี่ห้อดีๆ  เปลี่ยนได้ทุกชิ้นมั้ยครับ

ได้ครับ
ของทีมยิงปืน ทบ.ใช้วิลสัน ยกชุด  (เซียร์ ไม่ค่อยได้เปลี่ยน  ของเดิมแข็งมาก)
รุ่นไฮแคป  ใช้ของแต่งสำหรับพารา ออดแนนส์ ได้ทั้งหมด
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 07:42:53 PM »

ขอบคุณครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:08:36 PM »

ยังไม่เคยได้ลองยิงเลย  แต่ส่วนตัวแล้วชอบทรงชูตเตอร์  มากกว่าอาร์มสกอร์และทอรัส

....ตามล่า...อีตอแหล
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:23:09 PM »

มีใครเคยมีประสปการณ์สองยี่ห้อนี้กับ PT1911 ของเทารัสบ้างครับ  จะตั้งกระทู้ใหม่ถามก็ดูเฟ้อไป  ไหว้
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 08:37:50 PM »

ความฟิตดีมาก ผิวพรรณตามสภาพชาวเกาะ คุณภาพลำกล้องมีผลนิดหน่อยครับ น้องอาร์มของผมเดิมๆมาลำกล้องลายด้วยด้านด้วย ส่องไปไม่เห็นคมเห็นเงา แต่ยิงยี่บห้าเมตรอยู่ในวงเก้าครบครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นคาร์ท ใส่บูชแหวนลูกกลิ้ง กำลังปั้นกลุ่มมาโชว์ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:13:20 PM »

เสียดายที่มีเเต่ของโครงการเท่านั้นอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:17:58 PM »

ถ้าไม่ใช่โครงการ  .....ราคาร้านค้าน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ(ราคาที่สมเหตุสมผล)  ขอบคุณครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:39:37 PM »

เคยลองจับอาร์มสกอร์ 3.5 นิ้ว... ลองลั่นไกดู ไกคมดีมากครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:54:09 PM »

ผมใช้อยู่ ชอบมากครับ
เปลี่ยนอุปกรณ์บ้างแล้วครับ

suchart.ra
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 10:24:24 PM »

ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 04:06:47 PM »

อยากให้อ่านเล่มที่ท่านสุพินท์ทดสอบครับ  อาร์มสกอร์ไม่ธรรมดา 
ท่านได้เขียนถึงการแข่งขันยิงปืนของกองทัพบกอาเซียนด้วยครับ
อาร์มสกอร์กวาดไปหลายรางวัลครับ  เล่นเอาปืนแพง ๆ อายไปเหมือนกัน
แม้แต่ นอริงโก้ n p 22 ที่กอปปี้จาก  ซิก 226 ทีม ท.บ.ลาวก็ใช้  ก็ไม่ได้
ขี้ริ้วขี้เหร่อะไร การทำงานก็ โอเค  เคยเห็นจนท.สนามยิง ๑๕ เมตรก็เห็นโป้งเอ็กซ์ ๆ
ยิ่งรุ่น ๑๙๑๑ เอ ๑ เห็นหลายท่านใช้ ตกแต่งหน่อยใช้ได้นี่สวยดีเหมือนกัน บางคนฝังใจกับ
รุ่นเก่า ๆ อันนี้ยอมรับ  แต่รุ่นใหม่ ๆ เขาพัฒนาไปไกลพอสมควร  ทั้งจีนและฟิลิปปินส์
เหลือแต่พี่ไทยเรานี่แหละ  ปืน-รถยนต์  แบรนด์ไทยแท้  ไม่รู้ชีวิตนี้จะมีโอกาสได้เห็นหรือเปล่า(นอกจาก ปพ.๘๕)
        ถ้าซื้อมาเพื่อใช้งานจริง ไม่ได้เอาไว้อวดใคร  ไม่ยึดติดกับยี่ห้อ สำหรับผู้ที่เบี้ยน้อย  หอย(ใหญ่)น้อยผมว่าคุ้มค่า  คุ้มราคา
(คุ้มไม่คุ้มท่านสุพินท์บอกว่าท่านเก็บไว้ใช้ทั้งสองกระบอก...คิดดู)
ป.ล.ชูตเตอร์กระบอกข้างบนของคุณชา  แต่งองค์ทรงเครื่องแล้วสวยไม่เบานะครับ  คงได้ไปเห็นตัวเป็น ๆ สัก(นัด)วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2008, 04:29:56 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์