๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:56:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** เอามาฝากป้าโม่คนเดียวเรยยยย...ครับ****  (อ่าน 60139 ครั้ง)
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 12:42:17 PM »

เกิดไม่ทัน   แลบลิ้น  ...... คุณตี๋ ช่วยหา ชัยรัตน์ เทียบเทียม   มาหน่อย   อยากฟัง  "ชูวับๆๆ  โว้ๆๆ"  ยิ้มีเลศนัย

นี่เลยครับพี่โทน  Grin

http://www.oldsonghome.com/chairat/

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 11:21:00 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีครับ ผมผ่านมาเฉยนะครับ  ไหว้ ขอเดินก้มหลังผ่านทุกท่านในนี้เลยครับดูแล้วรุ่นผมคงไม่ทัน  ไหว้
เคยเห็นตอนเด็กก็พวก แฮมเมอร์ คีรีบูน แกรนเอ็ก สาวสาวสาว และอี5-6 เท่านั้นครับ ยังเด็กมากตอนนั้นนั่งดูศโมสรผึ้งน้อยอยู่ที่บ้านรายการโปรด Grin

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 12:21:23 AM »

อี 5-6 คืออะไรคะ... Huh

จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 02:49:42 PM »

ไหว้
ไหว้ อ๋อ ผมจะเขียนว่าอีก5-6วงเท่านั้นแหละครับ แป้นผมปุ่มมันจมเลยพิมพ์แล้วชอบตกหล่นน่ะครับ ไหว้

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 05:15:57 PM »

ไหว้
ไหว้ อ๋อ ผมจะเขียนว่าอีก5-6วงเท่านั้นแหละครับ แป้นผมปุ่มมันจมเลยพิมพ์แล้วชอบตกหล่นน่ะครับ ไหว้
นึกว่าวงใหม่...มิน่าล่ะคะ...ไม่เคยได้ยิน... คิก คิก

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:02:13 PM »

เอ่อ...แบบว่า ใครเล่นกีต้าร์เป็นบ้างอ่ะครับ เห็นศิลปินแล้วผมก็พอร้องเพลงพวกนี้ได้นะ
วัยเดียวกันเลย...อิอิ.....คีรีบูนเนี่ยะ ฟรีเบิรด์เนี่ยะ ชอบทั้งนั้น .....
แค่เสียงเหมือนเคาะถัง อาจโดนกระถางต้นไม้เป็นของฝาก .....
ดีใจที่เห็นวงดนตรีสมัยวัยหวานของเรา ... คิดถึงความหลัง
แต่ผมว่า ผมยังเด็กกว่าคนแถวนี้เยอะแหละ .......ขออภัยที่เข้ามาแจมโดยมิได้รับอนุญาต
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:01:49 PM »

เข้ามาเถอะค่ะ...ยินดีต้อนรับ...

แค่คุณเข้ามาเยี่ยมชม เราก็นิยมอยู่ในใจ.... Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:46:58 PM »

คิดถึงน้าโม่ ........ เข้ามาแล้วอบอุ่นเช่นเคย ...... จุ๊บๆ

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:48:14 PM »

คิดถึงน้าโม่ ........ เข้ามาแล้วอบอุ่นเช่นเคย ...... จุ๊บๆ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สวัสดีค่ะพี่ปู...สบายดีรึเปล่าคะ...

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 01:34:24 PM »

เข้ามาเถอะค่ะ...ยินดีต้อนรับ...

แค่คุณเข้ามาเยี่ยมชม เราก็นิยมอยู่ในใจ.... Grin Grin Grin
กราบขอบพระคุณคุณพี่ครับ....แล้วน้องจะเข้ามาเยี่ยมบ่อยๆ พอดีเพิ่งเคยเดินผ่านมา
ขอรับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 02:32:13 PM »

เห็นใจศิลปินเพลงยุคนั้นจังเลยครับ จริงๆแล้วฝีมือระดับครูเพลงกันหลายท่านนะครับ ชรัส เรวัติฯ แต่ยอดขายเทปไม่เยอะ  คอนเสริตไม่แยะ เพราะยุคนั้นเพลงฝรั่งก็ยิ่งกว่าคุณภาพ  BeeGees Eagle  ซานตาน่า สกอร์เปี้ยน  กำลังดังมาก  ยังไม่นับที่รองๆลงมาอีกบาน Lobo   Airsupply   พอล แองก้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:40:38 AM »

เข้ากับบรรยากาศหน่อย...

http://www.youtube.com/watch?v=4oZYqAeIdYk

http://www.youtube.com/watch?v=jEOkxRLzBf0&feature=related

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:08:22 PM »

อันนี้เป็นของบีทเทิลนะครับคุณทัดมาลา  ฟังกันมาทุกรุ่นไม่มีเบื่อ พี่ชายผมเกือบหกสิบก็ชอบ ลุกสาวผม อยู่ ม.2 ก็ฟังบ่อยๆ  ศิลปินไทยที่ร่วมยุคกับบีเทิล เช่นสุเทพ-ธานินทร์ ยังนับว่าโชคดีมากเพราะ คนฟังลูกกรุงเป็นคนละกลุ่มกับคนฟังเพลงฝรั่ง  แต่ยุคหลังๆคนไทยฟังเพลงหลากหลายขึ้นมากฟังทั้งเพลงไทยเพลงฝรั่งและเน้นเรื่องคุณภาพขึ้นมากด้วยซึ่งก็คือยุคผมยุคปี 1970  ช่วงนั้นเป็นช่วงดาวขันประชันแข่งรัศมีทั้งไทยทั้งเทศ  นักร้องไทยเก่งๆเยอะมากครับ  อัสนี-วสันต์ยังร้องเพลงบีทเทิล-บีจีส์อยู่รงแรมมณเฑียรใช้ชื่อวงอีสซึ่น  ยุคนั้นจำได้ว่าซื้อเทปกันไม่หวัดไม่ไหว  แม่บ่นครับ Cheesy Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:09:54 PM »

อันนี้เป็นของบีทเทิลนะครับคุณทัดมาลา  ฟังกันมาทุกรุ่นไม่มีเบื่อ พี่ชายผมเกือบหกสิบก็ชอบ ลุกสาวผม อยู่ ม.2 ก็ฟังบ่อยๆ  ศิลปินไทยที่ร่วมยุคกับบีเทิล เช่นสุเทพ-ธานินทร์ ยังนับว่าโชคดีมากเพราะ คนฟังลูกกรุงเป็นคนละกลุ่มกับคนฟังเพลงฝรั่ง  แต่ยุคหลังๆคนไทยฟังเพลงหลากหลายขึ้นมากฟังทั้งเพลงไทยเพลงฝรั่งและเน้นเรื่องคุณภาพขึ้นมากด้วยซึ่งก็คือยุคผมยุคปี 1970  ช่วงนั้นเป็นช่วงดาวขันประชันแข่งรัศมีทั้งไทยทั้งเทศ  นักร้องไทยเก่งๆเยอะมากครับ  อัสนี-วสันต์ยังร้องเพลงบีทเทิล-บีจีส์อยู่รงแรมมณเฑียรใช้ชื่อวงอีสซึ่น  ยุคนั้นจำได้ว่าซื้อเทปกันไม่หวัดไม่ไหว  แม่บ่นครับ Cheesy Cheesy

โธ่....พี่อภิสิทธิ์....แบบนี้เดี๋ยวป้าโม่แกงอนแย่ ไปหาว่าแก่เลยหลักสี่ไปไกล...

ไปแล้ว แว๊บ.... ย่าแมวแถวนี้ยิงปืนแม่น...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:21:14 PM »

เปิดไม่ได้ Access Denied ทั้งคู่เลยค่ะ... บู่

โธ่....พี่อภิสิทธิ์....แบบนี้เดี๋ยวป้าโม่แกงอนแย่ ไปหาว่าแก่เลยหลักสี่ไปไกล...

ไปแล้ว แว๊บ.... ย่าแมวแถวนี้ยิงปืนแม่น...
  บู่ บู่ บู่

ยืนนิ่ง ๆ อย่าหลบอย่าวิ่ง...เดี๋ยวยิงไม่โดน.... คิก คิก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์