๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 01:06:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 418 419 420 [421] 422 423 424 ... 522
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .40 Club (FAQ หน้า 1 ครับ )  (อ่าน 831044 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #6300 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 01:29:07 PM »

ที่เขียนน่าจะ 200 เกรนครับ แต่หนักจริงไม่รู้เท่าไหร่ครับ

อย่าลืมเอาเป้ามาให้ดูด้วยนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

sunman
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #6301 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:37:51 PM »

วันนี้ พรรคพวกไปเดินหลังวัง ก็ฝากให้หาลูกซ้อมให้ ปรากฎว่าไม่มีซักร้าน
จนไปร้านสุดท้าย เจ้าของร้านจำได้ เลยแบ่งให้มา 2 กล่อง บอกว่าลูกล็อตนี้ทำมาดี
ลูกชายเจ้าของร้านใช้ลูกล็อตนี้อยู่ ราคากล่องละ 1,100 บาท วันจันทร์คงได้รับ
จะถ่ายรูปมาให้ชม ขอบคุณครับ
[/b]
Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin

ตอนนี้หา Glock23 อยู่ครับ  ปืนประชาชนไม่ทราบว่าร้านไหนมีบ้างสั่งหรือจองก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

ลองโทรไปถามดูครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปครับ
หรือต้องไปเดินดูเผื่อจะเจอมือสองสภาพงามๆครับ

หมายถึงไล่โทรทีละร้านเลยรึเปล่าครับ

น่ากลัวจะต้องเป็นอย่างนั้นครับ ตอนผมหาก็โทรเหมือนกันครับ
ถ้าได้ไปหลังวังจะถามมาให้ด้วยครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โผล่ไปครับ

โทรฝากถามคาหร์ PM40 ด้วยซิครับ

แหม....มีโครงการอยู่เรื่อยเชียวครับ อิจฉ๊า งอน
น่าจะสงสารผมมากกว่า ตามหามาตั้งนานแล้วยังไม่เจอเลย เศร้า

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #6302 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:24:49 PM »

ไม่หรอกครับพี่ ซินแสบอกว่าตามชะตาของพี่เป็นคนดูดปืน ไม่ใช่ลูกปืนนะครับ คิก คิก
เดี๋ยวก็เจอครับ ตอนหากล๊อคยังได้ก่อนเพื่อนเลยครับ อิจฉ๊า.............. งอน

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #6303 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:10:14 PM »

มาแล้วครับ รูป

F170 Up หมายถึง Power Factor เกิน 170 ครับ

สำหรับนักกีฬา IPSC Power factor Major, Minor มีผลกับคะแนนครับ

แต่ 200 Grains ยิงกับปืนโครงเบา  ไม่เตะเหรอครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
GAMM TONG
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6304 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 06:57:46 PM »

สวัสดีครับ ไปลองมาแล้วครับ นุ่มสุ้ลูกจริงไม่ได้ ครับ ก้พอใจครับ
ยิงไป 15 นัดครับ  ระยะ 10 เมตรครับ
GAMM TONG
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6305 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:01:55 PM »

ได้ตัวเสริมแม็กมาแล้วครับ ค่อยลงตัวหน่อย
sunman
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #6306 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:47:00 AM »

สวัสดีครับ ไปลองมาแล้วครับ นุ่มสุ้ลูกจริงไม่ได้ ครับ ก้พอใจครับ
ยิงไป 15 นัดครับ  ระยะ 10 เมตรครับ
สูส๊กับกล๊อกยี่สิบสองเจนสามเลย Grin
กระสุนซ้อมไทยอาร์ม ร้อยแปดสิบเกรน เกือบเมเจอรฺ์

sunman
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #6307 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:50:42 AM »

ไม่หรอกครับพี่ ซินแสบอกว่าตามชะตาของพี่เป็นคนดูดปืน ไม่ใช่ลูกปืนนะครับ คิก คิก
เดี๋ยวก็เจอครับ ตอนหากล๊อคยังได้ก่อนเพื่อนเลยครับ อิจฉ๊า.............. งอน
อ๋อเจ้ากระบอกที่ไม่มีใครอยากได้นะซิ

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #6308 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:33:13 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อ๋อเจ้ากระบอกที่ไม่มีใครอยากได้นะซิ

คนสั่งเค้าก็อยากได้ครับพี่ เค้าแค่ลืมมาเอาครับ ผมเลยโทรบอกพี่ก่อนครับ Grin

Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6309 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 12:59:42 PM »

ขอบคุณครับ

GLOCK๒๒,๒๓,๒๗ GEN4 ท่านใดรับมาบ้างแล้วครับ มีร่องรอยเหมือนขนาด 9 หรือไม่ครับ ที่ฉีดโพลิเมอร์ไม่เต็มโครงปืนครับ
ขอบคุณครับ

GLOCK๒๒,๒๓,๒๗ GEN4 ท่านใดรับมาบ้างแล้วครับ มีร่องรอยเหมือนขนาด 9 หรือไม่ครับ ที่ฉีดโพลิเมอร์ไม่เต็มโครงปืนครับ

ภาพนี้ชัดมากเลยครับ คงเป็นที่กระบวนการผลิต และมีเป็นจำนวนมาก เป็นเรื่องของความไม่เรียบร้อย แต่ก็ยังมีความปลอดภัย

เพราะตัวที่รองรับแรงกระทำ..  คือส่วนที่เป็นโลหะ  จึงปล่อยผ่านออกมา .. เป็น ทางให้ Gen ๓ เกิดความภูมิใจ เล็ก ๆ ขึ้นมาได้บ้าง..  คิก คิก  คิก คิก

ผมสงสัยอยู่สองประเด็นคือ  รางที่เห็นยึดติดกับโครงปืนอย่างไรครับ  ถ้าการยึดแข็งแรงดีจากด้านในก็ไม่น่าจะเป็นปัญหา  แต่หาการยึดที่ต้องใช้โพลีเมอร์ด้านนอกที่เห็นเป็นตัวยึดด้วยนี่ผมว่าไม่ดีแน่  เรื่องนี้ผมไม่มีข้อมูลครับ
อีกประเด็นคือ  หากขณะใช้งานอยู่เจ้าโพลีเมอร์บางๆมันเกิดย้วยออกมาขัดกับสปริงจะเกิดปัญหาไหมครับ

ผมไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้ปืนมากรุ่นนัก  ที่ใช้อยู่ก็ตามมีตามเกิด  ช่วงนี้เห็นว่าควรหาอะไรมายืนยันความปลอดภัยในชีวิตของตนเองและทีมงานหน่อย  เห็นว่ากล็อคน่าจะเหมาะกับผมครับ

ผมชอบกล็อคและสนใจกล็อคครับ  เลยอยากศึกษาให้ถ่องแท้ก่อนนำมาคู่กายในการทำงานในป่าลึกครับ

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6310 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 01:10:32 PM »

ผมก็ได้กล๊อก 23 gen4 สนสก. มาครับยิงลูกจริง speer และซ้อม BULLET ไม่มีปัญหาครับ 
แต่ลูกอีกชุดยิงไป 4นัด ทั้งหมดปลอกแตก เกี่ยวกับเป็นลูกเมเจอร์ไหมครับหรือจะเป็นกับลูกปลอกโหลดหลายครั้ง

ที่ปลอกแตกเป็นลูกจริงหรือลูกซ้อมละครับท่าน

ลูกซ้อมครับ
M&P40 ของผม ยังไม่เคยมีลูกซ้อมผ่านลำกล้องเลยสักนัด.. แค่ลูกจริง ในนี้ ให้ผ่านไปแค่ ๕ นัดเท่านั้น

เมื่อพิถีพิถัน ในการเลือกใช้ ปืนและกระสุนขนาดนี้  เรื่องกระสุน แทบไม่ต้องพูดซ้ำกันอีกเลย ครับ
พฤติการณ์ ที่ผ่านมา มันซ้ำซาก  ถ้าไม่ใช้วิถีอารยะปรับปรุง..   ใยต้องหันไปสนใจ ด้วยอีก.  Huh

เป็นเพราเหตุที่ลูกซ้อมมักปลอกแตกบ่อยๆรึเปล่าครับ  พี่Ro@dถึงไม่ยอมใช้ยิงเลย  ส่วนลูกจริงในนี้เกิดปัญหาอะไรบ้างไหมครับ  เมื่อเกิดกรณีปลอกแตกปืนจะได้รับความเสียหายแค่ไหน  ผู้ยิงเป็นอย่างไรบ้างครับ

หรือที่ถูกต้องเราควรใช้เฉพาะกระสุนนอกทั้งนั้นครับ
ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6311 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 01:40:45 PM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ภาพนี้ชัดมากเลยครับ คงเป็นที่กระบวนการผลิต และมีเป็นจำนวนมาก เป็นเรื่องของความไม่เรียบร้อย แต่ก็ยังมีความปลอดภัย

เพราะตัวที่รองรับแรงกระทำ..  คือส่วนที่เป็นโลหะ  จึงปล่อยผ่านออกมา .. เป็น ทางให้ Gen ๓ เกิดความภูมิใจ เล็ก ๆ ขึ้นมาได้บ้าง..  คิก คิก  คิก คิก

ผมสงสัยอยู่สองประเด็นคือ  รางที่เห็นยึดติดกับโครงปืนอย่างไรครับ  ถ้าการยึดแข็งแรงดีจากด้านในก็ไม่น่าจะเป็นปัญหา  แต่หาการยึดที่ต้องใช้โพลีเมอร์ด้านนอกที่เห็นเป็นตัวยึดด้วยนี่ผมว่าไม่ดีแน่  เรื่องนี้ผมไม่มีข้อมูลครับ
อีกประเด็นคือ  หากขณะใช้งานอยู่เจ้าโพลีเมอร์บางๆมันเกิดย้วยออกมาขัดกับสปริงจะเกิดปัญหาไหมครับ

ผมไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้ปืนมากรุ่นนัก  ที่ใช้อยู่ก็ตามมีตามเกิด  ช่วงนี้เห็นว่าควรหาอะไรมายืนยันความปลอดภัยในชีวิตของตนเองและทีมงานหน่อย  เห็นว่ากล็อคน่าจะเหมาะกับผมครับ

ผมชอบกล็อคและสนใจกล็อคครับ  เลยอยากศึกษาให้ถ่องแท้ก่อนนำมาคู่กายในการทำงานในป่าลึกครับ

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

ผมก็ได้กล๊อก 23 gen4 สนสก. มาครับยิงลูกจริง speer และซ้อม BULLET ไม่มีปัญหาครับ 
แต่ลูกอีกชุดยิงไป 4นัด ทั้งหมดปลอกแตก เกี่ยวกับเป็นลูกเมเจอร์ไหมครับหรือจะเป็นกับลูกปลอกโหลดหลายครั้ง

ที่ปลอกแตกเป็นลูกจริงหรือลูกซ้อมละครับท่าน

ลูกซ้อมครับ
M&P40 ของผม ยังไม่เคยมีลูกซ้อมผ่านลำกล้องเลยสักนัด.. แค่ลูกจริง ในนี้ ให้ผ่านไปแค่ ๕ นัดเท่านั้น

เมื่อพิถีพิถัน ในการเลือกใช้ ปืนและกระสุนขนาดนี้  เรื่องกระสุน แทบไม่ต้องพูดซ้ำกันอีกเลย ครับ
พฤติการณ์ ที่ผ่านมา มันซ้ำซาก  ถ้าไม่ใช้วิถีอารยะปรับปรุง..   ใยต้องหันไปสนใจ ด้วยอีก.  Huh

เป็นเพราเหตุที่ลูกซ้อมมักปลอกแตกบ่อยๆรึเปล่าครับ  พี่Ro@dถึงไม่ยอมใช้ยิงเลย  ส่วนลูกจริงในนี้เกิดปัญหาอะไรบ้างไหมครับ  เมื่อเกิดกรณีปลอกแตกปืนจะได้รับความเสียหายแค่ไหน  ผู้ยิงเป็นอย่างไรบ้างครับ

หรือที่ถูกต้องเราควรใช้เฉพาะกระสุนนอกทั้งนั้นครับ
ขอบคุณครับ

gen ๔ เป็นเรื่องความไม่เรียบร้อย..  แต่เคงเป็นกา่รพลาดที่มีจำนวนมากมาย เกินกว่าจะเรียกเก็บแล้วเปลี่ยนเป็นโครงอันใหม่  แต่สาระนั้นอยู่ที่
ไมมีผลต่อเรื่องความปลอดภัย และ บริษัท Glock ก็มีหนังสือออกมาชี้แจงแล้ว 

ส่วนขณะใช้งานอาจมีชิ้นส่วนหลุดจะไปขัดขวางทำให้การทำงานขัดข้องนั้น..  ก็คงไม่มีปัญหาครับ เพราะแรงส่งที่เกิดจา่กการขับดันจากการเผาไหม้นั้นมหาศาล
เพียงเศษชิ้นโพลิเมอร์ ที่ไปขวางก็จะถูกบดขยี้ให้แหลกเป็นชิ้นเล็ก ละเอียดไปเอง

.๔๐ หัวกระสุน + ตัวปืนที่มีขาดเพียง Compact จุ ๑๓ - ๑๕ นัด..
จึงมีศักยภาพในปืนกึ่งออโต ยอดเยี่ยมอยู่ในแถวหน้าแล้วละครับ ควรคู่ข้างตัวไม่ว่าในป่าลึก หรือป่าคอนกรีต เยี่ยม

............................
ผมไม่เคยพบรายที่ปลอกแตกคาลำครับ  แต่กระสุน .๔๐  เป็นกระสุนที่มีแรงดันในรังเพลิงสูงมาก การนำปลอกมาโหลดซ้ำ ถ้าบริษัทเห็นแก่ได้  ผลจะมาออกที่ปืนกับ คนยิง

ส่วนเรื่องกระสุนจริง .๔๐ ที่ผลิตในนี้  ผมติดตามดูผลงานมาตลอด และยังได้คำบอกกล่าวของเพื่อนคอปืน ระดับเกจิ ยืนยันเหตุที่เกิด..
มันเกิดจากคนผลิต ที่คิดอะไร แบบง่าย ๆ สับเพร่า และเห็นแก่ได้เกิน นี่ขนาดกระสุนจริงนะครับ แล้วกระสุนซ้อม ไม่ต้องพูดถึงแล้ว ยังต้องรอพัฒนาการต่ออีก

ผมเคยยิงเปรียบ กระสุนหัวรูในนี้ เทียบกับ Speer ๑๘๐ เกรน TMJ กระสุนในหัวรู ๑๘๐อเกรน  ดีดมากกว่า กลุ่มกว้างกว่า เคาะดูดินแล้ว หยาบและจึงมีจำนวนมากกว่านิดนึง
ส่วนตัวผม ถ้าไม่มีกระสุนนอกใ้ช้.. จึงจะหันไปหากระสุนในนี้ ละครับ  Grin

Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6312 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 11:12:06 PM »

ขอบคุณครับพี่Ro@d
คำตอบของพี่เยี่ยมเสมอครับ
 เยี่ยม

ชออนุญาตถามต่ออีกนิด
แรงรีคอย์ดของ Glock23 นี่ต่างจาก Glock19  มากน้อยแคไหน  คุมปืนยิงซ้ำหรือยิงด้วยมือเดียวเป็นอย่างไรบ้างครับ
ผมยิงปืนไม่มากนัก  เคยยิง.45 ACPกับปืน1911 ไม่มีปัญหา Glock19 ก็ยิงได้สบาย  ติดแต่เจ้า Glock23นี่แหละครับที่ยังไม่เคยยิงเลยครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #6313 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:39:10 PM »

ผมใช้ g23 ครับ สำหรับผมแล้วต่างจาก g19 ไม่เกิน 20% อย่างมากครับ
ยิงมือเดียวก็ไม่ได้เกินควบคุมครับ หรือไม่งั้นลองพิจารณาตัว g22 ประกอบครับ

เคยยิงลูกโม่ 2 นิ้วด้วยลูก .38 +p หรือ .357 มั้ยครับถ้ายิงได้ไม่มีปัญหากับ .40 ครับ
 Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6314 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 01:02:48 PM »

อย่างที่ คุณ fink  บอกครับ ปืนถ้าสามารถกำด้ามได้เต็มทั้ง ๔ นิ้ว กลาง-นาง-ก้อย และนิ้วโป้ง  การควบคุมปิน บ่ มีปัญหา
เพราะเค้าออกแบบมาให้ยิงได้ แม้แต่ สตรี มือเล็ก ๆ  ถ้าปัดเรื่องความปลอดภัยแล้ว อย่างอื่นไม่มีอะไรต้องให้กังวลนัก อีก

ผมก็เป็นคนที่ เน้นยิงมือเดียว..  อาการดีด ของ.๔๐  จะใกล้เคียง .๔๕ ในขนาด Cot Combat Commander ลำ ๔.๒๕ นิ้ว  ครับ  Grin

อย่างไร ก็ยังเชียร์ G ๒๓ เหมือนที่ fink ใช้อยู่ครับ  Cheesy

หน้า: 1 ... 418 419 420 [421] 422 423 424 ... 522
  พิมพ์