๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:44:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 522
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .40 Club (FAQ หน้า 1 ครับ )  (อ่าน 975386 ครั้ง)
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 09:32:38 PM »

หายากครับ ถามมาหลายร้านแล้วไม่ค่อยมีใครสั่ง .40 เข้ามาขายเท่าไหร่ครับ
ต้องช่วยกันชวนเพื่อนมาเล่นขนาดนี้กันเยอะๆนะครับ ร้านจะได้สั่งเข้ามาเยอะหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันที่ผมไปรับปืน  จะเอาซะเดี๋ยวนั้น ก็ยังมีเลยครับ.....  พอรับปืนเสร็จ  ทางตัวแทนของร้านก็เสนอเลยครับ
ว่ารับลูกไปด้วยเลยมั๊ยพี่ กล่องละ 1,600 บาท  แต่ผมรอมาเอาข้างนอกครับ

วันไหนว่าง ๆ ไปลองอานุภาพ .40 ให้ดูหน่อยซิ
อยากเห็น เผื่อจะได้หามาไว้เป็นเพื่อน cz ซักกระบอก

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 12:11:38 AM »

หายากครับ ถามมาหลายร้านแล้วไม่ค่อยมีใครสั่ง .40 เข้ามาขายเท่าไหร่ครับ
ต้องช่วยกันชวนเพื่อนมาเล่นขนาดนี้กันเยอะๆนะครับ ร้านจะได้สั่งเข้ามาเยอะหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันที่ผมไปรับปืน  จะเอาซะเดี๋ยวนั้น ก็ยังมีเลยครับ.....  พอรับปืนเสร็จ  ทางตัวแทนของร้านก็เสนอเลยครับ
ว่ารับลูกไปด้วยเลยมั๊ยพี่ กล่องละ 1,600 บาท  แต่ผมรอมาเอาข้างนอกครับ

พี่ไปรับปืนร้านไหนครับ ถ้าเป็นปืนโครงการผมหมดสิทธ์ครับพี่
ประชาชนตาดำๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน   ถ้าเป็นร้านปืนธรรมดาร้านไหนเหรอครับ  จะแวะไปชมครับ หลงรัก
ขอบคุณครับพี่ต่อ

ว่าแต่พี่ไปยิงที่ไหนครับ เผื่อแวะไปชมอานุภาพด้วยครับ

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 10:06:14 AM »

พี่ไปรับปืนร้านไหนครับ ถ้าเป็นปืนโครงการผมหมดสิทธ์ครับพี่
ประชาชนตาดำๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน   ถ้าเป็นร้านปืนธรรมดาร้านไหนเหรอครับ  จะแวะไปชมครับ หลงรัก

ว่าแต่พี่ไปยิงที่ไหนครับ เผื่อแวะไปชมอานุภาพด้วยครับ

ผมซื้อสวัสดิการ  คุณ fink  ไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการ  แต่เดินเข้าไปซื้อกระสุนได้นี่ครับ  มีชัวร์ๆ

ส่วนตัวแทนร้านที่ถามผมว่าเอามั๊ย  ไม่แน่ใจว่าเป็นคนของร้านไหน ลองเดินดูตามร้านที่ร่วมโครงการ สน.อส.  ดูครับ

ผมยังไม่เอา  เพราะรอไถจากพี่ๆ  ในนี้แหละครับ  อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2008, 10:28:20 PM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 10:22:41 AM »

จับแล้ว มิติเล็กกว่าจริงๆ การพกน่าจะกระทัดรัดกว่า   แต่ดึงใจกลับมาอยู่กับเนื้อกับตัวได้ เพราะไม่อยากนอกใจ  เดี๋ยวเสียความตั้งใจ  ที่อุตส่าห์รอกันมา  

จะซื้อปืนจุดนี้สำคัญมาก พอไปถึงเจอแนะนำเปลี่ยนกันเฉย Grin Grin Grin ชอบอะไรควรจะซื้ออันนั้น เพราะจริงแล้วปืนมันก็ดีหมด แต่ดีกันคนละอย่าง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 10:35:24 PM »

จะซื้อปืนจุดนี้สำคัญมาก พอไปถึงเจอแนะนำเปลี่ยนกันเฉย Grin Grin Grin ชอบอะไรควรจะซื้ออันนั้น เพราะจริงแล้วปืนมันก็ดีหมด แต่ดีกันคนละอย่าง

จริงเลยครับพี่  ผมก็เกือบแล้ว  ดีที่ยับยั้งชั่งใจไว้ได้

เป็นธรรมชาติของคนรักปืนเลย  เห็นกระบอกไหนมันก็สวย  มันก็จะอยากได้ไปเสียหมด

แม้กระทั่ง ปืนที่ไม่เคยอยู่ในสายตา หรือไม่เคยชอบ  ถ้าไปเจอของจริงตั้งตรงหน้า  เชื่อได้เลยว่า ยังไงก็ต้องจับ ต้องลูบคลำเสียหน่อยก็ยังดี

อย่างผม  ไปเจอ สไตเออร์ตัวจริง  ยังลูบคลำอยู่นั่น  MP9  ก็ดูสวยเหลือเกิน   อย่าง GLOCK  ที่ไม่เคยชอบ ไปจับของจริง ยังเกือบคว้ามาเสียแล้วมั๊ยหล่ะ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

ไมตี้ วังเดิม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

การที่จะชนะศัตรู ไม่จำเป็นต้องลั่นไกเสมอไป!!!

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 10:49:06 PM »

แม้กระทั่ง ปืนที่ไม่เคยอยู่ในสายตา หรือไม่เคยชอบ  ถ้าไปเจอของจริงตั้งตรงหน้า  เชื่อได้เลยว่า ยังไงก็ต้องจับ ต้องลูบคลำเสียหน่อยก็ยังดี

อย่างผม  ไปเจอ สไตเออร์ตัวจริง  ยังลูบคลำอยู่นั่น  MP9  ก็ดูสวยเหลือเกิน   อย่าง GLOCK  ที่ไม่เคยชอบ ไปจับของจริง ยังเกือบคว้ามาเสียแล้วมั๊ยหล่ะ
[/quote]

เคยบอกว่าไม่ชอบปืนGlock นะเนี้ย
  คนเรา...ครอบครอง Px4 สมใจแร๊ะ...ส่วน Glock 23 เดียวจะให้ลูบๆคลำๆ..อีก..อดใจไว้ซักพักนะต่อน๊ะ... ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 07:51:52 AM »

เคยบอกว่าไม่ชอบปืนGlock นะเนี้ย
  คนเรา...ครอบครอง Px4 สมใจแร๊ะ...ส่วน Glock 23 เดียวจะให้ลูบๆคลำๆ..อีก..อดใจไว้ซักพักนะต่อน๊ะ... ขำก๊าก

Wink จะรอครับ....  วันศุกร์เจอกันนะ   เอา G 23   มาดวลกับ PX4  หน่อย.....

มาเป็นชาว .40  ด้วยกัน    Wink

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 01:13:57 AM »

ประชาชนตาดำๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน   ถ้าเป็นร้านปืนธรรมดาร้านไหนเหรอครับ  จะแวะไปชมครับ หลงรัก

ผมซื้อสวัสดิการ  คุณ fink  ไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการ  แต่เดินเข้าไปซื้อกระสุนได้นี่ครับ  มีชัวร์ๆ

ส่วนตัวแทนร้านที่ถามผมว่าเอามั๊ย  ไม่แน่ใจว่าเป็นคนของร้านไหน ลองเดินดูตามร้านที่ร่วมโครงการ สน.อส.  ดูครับ

ผมยังไม่เอา  เพราะรอไถจากพี่ๆ  ในนี้แหละครับ  อิ อิ

ขอโทษครับ พี่ต่อ  คือผมหมายถึงปืนน่ะครับ ขนาดนี้หายาก
ไม่ได้หมายความเหมือนกระสุนครับ อาจมีการเข้าใจผิดครับ
ต้องชวนเพื่อนมาเล่นเยอะๆครับ   พอคนไปถามหาปืนที่ใช้ .40 บ่อยๆเข้า
เดี๋ยวร้านเขาน่าจะสั่งเข้ามามากขึ้นจริงมั้ยครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:41:14 AM »

ขอโทษครับ พี่ต่อ  คือผมหมายถึงปืนน่ะครับ ขนาดนี้หายาก
ไม่ได้หมายความเหมือนกระสุนครับ อาจมีการเข้าใจผิดครับ

เอ่อ...เข้าใจผิดจริงๆด้วย  นึกว่าถามถึงกระสุน   ถ้าตัวปืนผมไม่ทราบครับว่าร้านไหนมีขายบ้าง  เดี๋ยวรอพี่ๆ ที่รู้เข้ามาบอก

ต้องชวนเพื่อนมาเล่นเยอะๆครับ   พอคนไปถามหาปืนที่ใช้ .40 บ่อยๆเข้า
เดี๋ยวร้านเขาน่าจะสั่งเข้ามามากขึ้นจริงมั้ยครับ Grin

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ  Grin Cheesy Wink

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:00:24 PM »

Wink จะรอครับ....  วันศุกร์เจอกันนะ   เอา G 23   มาดวลกับ PX4  หน่อย.....

มาเป็นชาว .40  ด้วยกัน    Wink

หนุ่มๆ ไปยิงกันแถวไหนเอ่ย?
ไมตี้ วังเดิม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

การที่จะชนะศัตรู ไม่จำเป็นต้องลั่นไกเสมอไป!!!

« ตอบ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 09:37:17 PM »

Wink จะรอครับ....  วันศุกร์เจอกันนะ   เอา G 23   มาดวลกับ PX4  หน่อย.....

ถามอย่างงี้สนใจป่าวครับ...ถ้าสนใจ..ต่อ..บอกที่ตั้งด่วน..
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 12:41:19 AM »

เอ่อ...เข้าใจผิดจริงๆด้วย  นึกว่าถามถึงกระสุน   ถ้าตัวปืนผมไม่ทราบครับว่าร้านไหนมีขายบ้าง  เดี๋ยวรอพี่ๆ ที่รู้เข้ามาบอก

ต้องชวนเพื่อนมาเล่นเยอะๆครับ   พอคนไปถามหาปืนที่ใช้ .40 บ่อยๆเข้า

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ  Grin Cheesy Wink

ร้านไม่ค่อยสั่งรุ่นนี้เข้ามาครับ แต่ได้แนวทางจากพี่ไม่ค่อยแม่นแล้วครับ หุ หุ สิ้นเดือนนี้คอยติดตามครับแล้วก็ช่วยเป็นกำลังใจด้วยนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 09:29:21 AM »

สนามบางบัวทองครับ พี่ pimuk   ไปยิงกันมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  เดี๋ยวเสาร์นี้คงต้องไปอีกครับ  เพราะ พี่ไมตี้ วังเดิม  จะไปรับ Glock23  วันศุกร์นี้  วันเสาร์เลยต้องฉลองปืนใหม่เสียหน่อย 

Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 10:03:20 AM »

อยากได้อีกซักกระบอก คือยังลังเลเรื่องกระสุนครับ ว่า .40 ลูกจริง ลูกซ้อม กล่องละกี่บาทครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 10:09:21 AM »

อยากได้อีกซักกระบอก คือยังลังเลเรื่องกระสุนครับ ว่า .40 ลูกจริง ลูกซ้อม กล่องละกี่บาทครับ

ลูกซ้อม ที่ ร.๑ รอ.    = 800       ลูกจริง เดินเข้าไปใน  สน.อส.  = 1,600

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 522
  พิมพ์