๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:21:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการขายปืนแต่ยังไม่แจ้งย้ายปืนให้ตรงตามทะเบียนบ้าน  (อ่าน 25796 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2023, 08:03:05 AM »

-ทะเบียนปืนอยู่กรุงเทพ (ไม่ได้แจ้งย้ายมา10ปี,(2556))
-ตัวปืนอยู่เชียงใหม่
----
ถ้าต้องการจะขาย
1.ต้องแจ้งย้ายปืนมาเชียงใหม่ก่อนไหมครับ
2.แจ้งย้ายปลายทางได้หรือยังครับ
-----

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2023, 03:19:39 PM »

ก่อนอื่นต้องขออนุญาตถามท่านจขกท.ว่าทะเบียนบ้านท่านอยู่กทม.หรือชม.ครับ
ถ้าอยู่กทม.ไม่ต้องแจ้งย้าย หากอยู่ชม.ต้องนำปืนไปตรวจที่วังไชยาพร้อมแจ้งย้ายทะเบียนไปขึ้นกับจ.เชียงใหม่ก่อนครับ
 ช่วงที่รอเจ้าหน้าที่ตรวจปืนนั่งวินมอเตอร์ไซด์ไปจ่ายค่าปรับย้ายทะเบียนล่าช้า 200 บาทที่สน.นางเลิ้ง
 นำใบเสร็จค่าปรับไปยื่นต่อเจ้าหน้าที่ตรวจปืนด้วย ผมผ่านประสบการณ์ตรงมากับตัวเอง
เจ้าหน้าที่วังไชยาน่ารักครับอำนวยความสะดวกดี รวดเร็ว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2023, 10:28:40 PM »

ก่อนอื่นต้องขออนุญาตถามท่านจขกท.ว่าทะเบียนบ้านท่านอยู่กทม.หรือชม.ครับ
ถ้าอยู่กทม.ไม่ต้องแจ้งย้าย หากอยู่ชม.ต้องนำปืนไปตรวจที่วังไชยาพร้อมแจ้งย้ายทะเบียนไปขึ้นกับจ.เชียงใหม่ก่อนครับ
 ช่วงที่รอเจ้าหน้าที่ตรวจปืนนั่งวินมอเตอร์ไซด์ไปจ่ายค่าปรับย้ายทะเบียนล่าช้า 200 บาทที่สน.นางเลิ้ง
 นำใบเสร็จค่าปรับไปยื่นต่อเจ้าหน้าที่ตรวจปืนด้วย ผมผ่านประสบการณ์ตรงมากับตัวเอง
เจ้าหน้าที่วังไชยาน่ารักครับอำนวยความสะดวกดี รวดเร็ว

ขอบคุณมากๆครับพี่
เรื่องยาวเลยผม

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2023, 11:32:32 AM »

ขอบคุณมากๆครับพี่
เรื่องยาวเลยผม

แก้ปัญหาง่ายๆคือขอใบอนุญาตป๓.เพิ่มพอได้ก็มมาซื้อปืนที่กทม.พร้อมแจ้งย้ายกระบอกเก่าไปในตัว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2023, 02:24:51 PM »

แก้ปัญหาง่ายๆคือขอใบอนุญาตป๓.เพิ่มพอได้ก็มมาซื้อปืนที่กทม.พร้อมแจ้งย้ายกระบอกเก่าไปในตัว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แบบนี้น่าสนครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2023, 02:26:46 PM โดย Nat_usp » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2023, 07:49:32 PM »

จัดไปครับ ชวนอาจารย์โด่งม.ราชภัฎฯชม.มาด้วย หรือจะเลยไปเชียงรายอันเขิญยายบ๊าบมาด้วยยิ่งขลัง

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2023, 10:11:47 PM »

จัดไปครับ ชวนอาจารย์โด่งม.ราชภัฎฯชม.มาด้วย หรือจะเลยไปเชียงรายอันเขิญยายบ๊าบมาด้วยยิ่งขลัง

ครับพี่ ^_^

sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2023, 10:36:12 AM »

รู้สึกว่า จะหมดคดีความ ในระยะ 1 ปี นะครับ
ไม่ต้องเสียค่าปรับ ถ้าผมจำไม่ผิด หรือถ้าผิดพลาดไป ขออภัยด้วยครับ
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2023, 12:10:40 PM »

รู้สึกว่า จะหมดคดีความ ในระยะ 1 ปี นะครับ
ไม่ต้องเสียค่าปรับ ถ้าผมจำไม่ผิด หรือถ้าผิดพลาดไป ขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2023, 07:50:00 AM »

กรณีของผมเดิมเขตพญาไท สะพานควาย ย้ายบ้านใหม่ตอนนั้นยังเป็นเขตุดอนเมือง ก็ไปแจ้งตามเวลา
ภายหลังมีการย้ายเลขที่บ้านไปเขตหลักสี่ แล้วยังไงดีอยู่บ้านเดิม แต่ทางการย้ายเขตุ
ตอนนี้มีมีทั้งปืนที่อยู่เขตดอนเมืองและเขตหลักสี่(ซื้อหลังจากเปลี่ยนเขต)แต่เลขที่บ้านเดิม แขวงเดิม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2023, 07:06:16 PM »

จัดไปครับ ชวนอาจารย์โด่งม.ราชภัฎฯชม.มาด้วย
หรือจะเลยไปเชียงรายอันเขิญยายบ๊าบมาด้วยยิ่งขลัง

5555 ลุงแป๋ง มาเลยครับโยห์มม 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2023, 07:21:27 PM »

-ทะเบียนปืนอยู่กรุงเทพ (ไม่ได้แจ้งย้ายมา10ปี,(2556))
-ตัวปืนอยู่เชียงใหม่
----
ถ้าต้องการจะขาย
1.ต้องแจ้งย้ายปืนมาเชียงใหม่ก่อนไหมครับ
2.แจ้งย้ายปลายทางได้หรือยังครับ
-----

ไม่ต้องทำอะไรครับ ตอนขายก็แนบหลักฐานตามปกติ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2023, 10:58:12 PM »

ไม่ต้องทำอะไรครับ ตอนขายก็แนบหลักฐานตามปกติ

ขอบคุณมากครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2023, 08:59:49 AM »

จัดไปครับ ชวนอาจารย์โด่งม.ราชภัฎฯชม.มาด้วย
หรือจะเลยไปเชียงรายอันเขิญยายบ๊าบมาด้วยยิ่งขลัง

5555 ลุงแป๋ง มาเลยครับโยห์มม 

ไปไหนมาไหนลำบากแล้วครับยาย ไม่คล่องตัวเหมือนแต่ก่อน

หน้า: [1]
  พิมพ์