๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:13:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาพระวิหาร(ภาพและเหตุการณ์จากคนในพื้นที่)  (อ่าน 33395 ครั้ง)
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 10:23:14 PM »

อ่านบทความ และเนื้อหาของท่าน จขกท ทำให้ผมหูตา สว่างขึ้นมาก ได้ประโยชน์ จริงๆ นับถือครับ

ชม. นี้ เขมร มันบอกแล้ว ไม่มี พท. ทับซ้อน มันบอกว่าเป็นของมันทั้งหมด รอ ดู วันจันทร์ ที่ 21 กค.51 นี้ ท่าน ผบ.สส . จะไป เจรจา กับ พล.อ. เตียบัน ที่ รร.อินโดจีน จ.สระแก้ว ก็ลองดูว่า จะออกหัวหรือ ออกก้อย แต่ เดาว่า บรรยากาศ น่าจะ ชื่นมื่น สุดท้าย เจรจา ทั้ง 2 ฝ่าย ยอมถอนทหาร และ ให้ กต. ไปเจรจา

สรุป ไม่รู้ว่าเป็นของใครเหมือนเดิม รอ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปวันๆ

บ้านร่มเกล้า จำได้ไหม ลองไปถาม ดูซิ ว่าปัจจุบัน ปักปันเขตแดนถึงไหนแล้ว สุดท้ายก็ยังไม่รู้ว่าของใครต่างฝ่ายต่างถอย เหมือนเดิม ................ทุกวันนี้ ไทย ในเวทีต่างประเทศ เหมือนตัวตลก เข้าไปทุกวัน

ผมดูข่าว ที่ กลุ่ม พธม. ปะทะ กับ กลุ่มต่อต้าน ที่ ทางขึ้นเขาพระวิหาร บอกตรงๆ ทุเรศ ที่สุด ข้าศึก มาประชิด ชายแดนอยู่ไม่เท่าไร นี่เราเสือกมากัดกันเอง ทหารเขมร กับชาวบ้านมัน คงนั่งหัวเราะชอบใจ คิดถึงตอนเสียกรุง สภาพ มันคงคล้ายๆแบบนี้นะ ผมว่า ( ความรู้สึกส่วนตัว )

ให้กำลังใจ ทหาร ทภ. 2 และ กำลังพล ร.16 ( วีรบุรุษ ช่องบก ) ทุกนาย ในภารกิจ นี้
กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 08:11:54 AM »

วัดเป็นสิ่งที่บ่งบอกถึงวัฒนธรรมที่ฝังรากลึก.หากขึ้นศาลโลกอีกครั้ง เราจะมีโอกาส....วัดเขมรที่สร้างขึ้นมาน่าจะไม่ได้สร้างเพื่อวัถุประสงค์ทางศาสนา..อาจเพียงเพื่อขึ้นศาลโลกครั้งที่ 2 (เพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2008, 08:19:13 AM โดย กระป๋องแป้ง » บันทึกการเข้า
nuttlights
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 08:55:19 AM »

หลังเจรจา .......ต่างฝ่ายต่างถอนกำลัง
หลังจากนั้นไม่นาน ..............  เมื่อเราลืม..........พวกมันก็กลับมาใหม่ Huh

ไม่แปลกเลย.......แค่ในกรุงเทพ........เขมรแทบจะเต็มบ้านอยู่แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะโทษใครดีละครับ   ข้าราชการบางคนที่..ญไร  หรือ นักการเมืองบางคนที่..ญไร แบร่

แต่ที่แน่ๆ...........ทุ่นระเบิดน่ะของใหม่แน่นอน...........พี่น้องค๊าบ

ในใจผมนึกนะ พี่พราน หรือ พี่ราบ และ พี่ร่ม ที่อยู่แถวนั้น ทำเป็นลืมคำสั่งนาย
ซักแว๊บ เอาคืนให้สักดอกบ้างก็ดีนะครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่รักแผ่นดินไทยครับ เยี่ยม

ด้วยความเคารพ ไหว้
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 10:50:33 AM »

....... เมื่อวันศุกร์ได้มีโอกาสไปเที่ยวที่เกาะเกร็ด  เห็นวณิพกหญิงท่านหนึ่ง นั่งร้องเพลงอยู่ที่ท่าน้ำเป็นเพลงเขมร  ไม่ทราบว่าตัวเองเป็นเขมรด้วยหรือไม่  ที่แปลกก็คือว่า  พวกเขาเหล่านี้ก็มีอาศัยอยู่เต็มบ้านเราไปหมดแล้ว  โดยเฉพาะในเมืองกรุง ...... อยู่จนเป็นเจ้าพ่อข่มขู่เจ้าของบ้านกันถมไปดังที่เห็นเป็นข่าวอยู่บ่อย ๆ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #154 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 11:27:38 AM »

ยกกระทู้

ด้วยความชอบคุณครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์