๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:05:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BB กับ IPSC  (อ่าน 67382 ครั้ง)
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #165 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:24:22 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #166 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:29:38 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #167 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:47:38 PM »

ผมยากเข้าเล่นด้วยครับไม่รู้ว่าต้องทำยังไงครับ   ปืนพอมีอยู่บ้างแล้วครับ  เคยเล่นแต่แบ่งข้างยิงกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #168 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 05:02:25 PM »

ผมยากเข้าเล่นด้วยครับไม่รู้ว่าต้องทำยังไงครับ   ปืนพอมีอยู่บ้างแล้วครับ  เคยเล่นแต่แบ่งข้างยิงกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก ไหว้
ทุกวันเสาร์ 18:00-ห้าทุ่มเที่ยงคืน ราบ๑๑ บางเขนครับ..Search หาข้อมูลได้ที่ ห้อง Airsoft IPSC ครับ..
http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?board=105.0
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #169 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 05:11:24 PM »

Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #170 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 09:10:46 PM »

ขอบคุณครับที่นำรูปสวยๆมาลงให้ครับ.
น้องผู้หญิงคนนี้หัวไวครับ จังหวะการยิงก็ดีด้วยครับ...ช่วงนี้เบื่อๆเลยไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมยากเข้าเล่นด้วยครับไม่รู้ว่าต้องทำยังไงครับ   ปืนพอมีอยู่บ้างแล้วครับ  เคยเล่นแต่แบ่งข้างยิงกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก ไหว้
ทุกวันเสาร์ 18:00-ห้าทุ่มเที่ยงคืน ราบ๑๑ บางเขนครับ..Search หาข้อมูลได้ที่ ห้อง Airsoft IPSC ครับ..
http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?board=105.0

แบ่งข้างยิงนี่ไม่เป็นและไม่เอาแน่ครับ เศร้า ถ้า IPSC ก็ไปที่เวปคุณบอยบอกครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆครับ เยี่ยม

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #171 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 09:21:12 PM »

ว่างๆจะไปร่วมครับคุณบอย

รบกวนคุณบอย pm เบอร์มือถือให้ผมใหม่หน่อยครับ

เอาเครื่องทำมาเบอร์หายเรียบเลยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #172 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 01:11:31 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #173 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 08:38:25 AM »

มีภาพสวยๆ ก็มาแบ่งกันชมครับ เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:58:31 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
พอดีช่วงนี้ผมอยากหาอะไรใหม่ๆเล่นที่สนาม(บางแสนบีบีกัน) คือเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่สนามมีการทำบุญเลี้ยงพระ มีคนมาร่วมงานกันมากครับ ผมเลยมีไอเดียว่า เอ! ปืนสั้นก็มีกันตั้งเยอะเเยะ น่าจัดยิงIPSCกันบ้างน่าจะเข้าท่า ผลปรากฏว่าได้ผลตอบรับกันเกินคาดครับ มีผู้เข้าร่วมสนุกเกือบ 30 คน มีรางวัลติดปลายนวม ก็เลยรู้สึกแฮปปี้กันไปทั้งคนจัดคนเล่น
 ทีนี้ผมก็เลยกลับไปนั่งคิดเเล้วก็เลยย่อส่วนเป้าpaladin มาเท่าๆกับไซส์ของกระป๋องโค้ก ตามลิงค์นี้เลยครับhttp://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=97909.0   พอดีติดตามอ่าน อวป.มาเลยนำมาดัดเเปลงให้เพื่อนๆที่สนามเล่นกันครับ แก้เบื่อ  เลยอยากจะหาสถานการณ์จำลองเเบบต่างๆที่พวกพี่ๆได้เคยเจอมา ผมจะนำไปทดลองเล่นกันบ้างน่ะครับ   หรือพี่ๆท่านใดมีข้อเเนะนำ-ติชมอย่างไร ผมก็ยินดีรับฟังน๊ะครับ
                                                                                     ขอบพระคุณมากครับ ไหว้
  ปล. อันนี้เป็นรูปที่เราจำลองการเเข่งขันกันมาเมื่อวันอาทิตย์นี้ครับhttp://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=86291.0 ถ้ามีสิ่งใดไม่เหมาะสมผมกราบขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 03:36:53 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
พอดีช่วงนี้ผมอยากหาอะไรใหม่ๆเล่นที่สนาม(บางแสนบีบีกัน) คือเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่สนามมีการทำบุญเลี้ยงพระ มีคนมาร่วมงานกันมากครับ ผมเลยมีไอเดียว่า เอ! ปืนสั้นก็มีกันตั้งเยอะเเยะ น่าจัดยิงIPSCกันบ้างน่าจะเข้าท่า ผลปรากฏว่าได้ผลตอบรับกันเกินคาดครับ มีผู้เข้าร่วมสนุกเกือบ 30 คน มีรางวัลติดปลายนวม ก็เลยรู้สึกแฮปปี้กันไปทั้งคนจัดคนเล่น
 ทีนี้ผมก็เลยกลับไปนั่งคิดเเล้วก็เลยย่อส่วนเป้าpaladin มาเท่าๆกับไซส์ของกระป๋องโค้ก ตามลิงค์นี้เลยครับhttp://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=97909.0   พอดีติดตามอ่าน อวป.มาเลยนำมาดัดเเปลงให้เพื่อนๆที่สนามเล่นกันครับ แก้เบื่อ  เลยอยากจะหาสถานการณ์จำลองเเบบต่างๆที่พวกพี่ๆได้เคยเจอมา ผมจะนำไปทดลองเล่นกันบ้างน่ะครับ   หรือพี่ๆท่านใดมีข้อเเนะนำ-ติชมอย่างไร ผมก็ยินดีรับฟังน๊ะครับ
                                                                                     ขอบพระคุณมากครับ ไหว้
  ปล. อันนี้เป็นรูปที่เราจำลองการเเข่งขันกันมาเมื่อวันอาทิตย์นี้ครับhttp://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=86291.0 ถ้ามีสิ่งใดไม่เหมาะสมผมกราบขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

ไปชมมาแล้วครับรู้สึกจะเป็นสนามทางยุทธวิธีมากกว่านะครับ ในนี้เราไม่สันทัดกีฬาแบบนั้นเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนรูปช่วงหลังมีแต่ถ่ายนักกีฬาเลยไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร เลยไม่สามารถเขียนอะไรได้ครับ

ขอนิดเดียวเท่านั้นแหละ รูปแรกมีของมึนเมาอยู่บนโต๊ะแบบชัดเจนครับ ถึงแม้ขะเป็นปืน BB ผมยังคิดว่าไม่สมควรอยู่ดีครับ ขอโทษล่วงหน้าเลยนะครับที่เขียนแบบนี้เพราะเห็นให้ติ ชม ได้.....หวังว่าไม่เหมือนแบบบางท่านที่ ชมได้อย่างเดียว ถ้าติเป็นมีปัญหา นะครับ..... คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2008, 03:38:26 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 05:47:57 PM »

แหะๆ ต้องกราบขออภัยพี่ๆครับ ไหว้ ไหว้ ผมจนปัญญาที่จะดึงรูปภาพมาเป็นบางรูปครับ เลยต้องกราบขออภัยไว้ล่วงหน้าก่อนครับ พอดีรูปที่เห็นเเต่นักกีฬาน่ะ ด้านในที่นักกีฬากำลังเล็งเป็น การวางเป้า(กระป๋องโค้ก)ไว้ตามตำเเหน่งต่างๆห้องละ2เป้าบ้าง มีตัวประกัน(กระป๋องต่างสี)บ้างครับ เเต่ตอนนี้ได้ทำเป้ารูปเเบบพาลาดินเเต่ย่อขนาดลงครับ เเล้วทำเป็น2สีคือ ขาวกับเเดง(เป้าตัวประกัน,เป้าคนร้าย) ซึ่งจะทยอยนำรูปลงมาให้ชมครับ เเต่ตอนนี้ ผมเพิ่งค้นหารูปเเบบการเล่น ได้ ประมาณ 3-4สถานการณ์เองครับ อยากหาสถานการณ์ให้หลากหลายมากกว่านี้ เเต่ ค้นดูในหนังสือ อวป.หลายๆเล่มเเล้ว เจอไม่มากครับ เลยอยากเข้ามาหาความรู้ครับ ส่วนสนามที่เห็น เป็นสนามทางยุทธวิธีจริงๆครับ เเต่ ผมจะริเริ่มเจียดบางสถานที่มาทำตรงจุดนี้น่ะครับ ซึ่งมันจะมีสิ่งปลูกสร้างนิดหน่อยซึ่งคิดว่าน่าจะดัดแปลงให้กับหลายๆสถานการณ์ได้ครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #177 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:28:49 AM »

วันที่ 30 พฤศจิกานี้จะมีแมทช์แข่ง Airsoft IPSC สถานที่..น่าจะที่ราบ11 ถ้ามีเวลาว่างก็เชิญไปชมดูนะครับ เพราะอนาคตทาง Team Airmaster อาจจะเปิดให้บุคคลทั่วไปเข้าร่วมแข่งขัน...เลยอยากชวนให้ไปดูว่าปืน BB นำมาแข่งและซ้อม IPSC ได้อย่างไง ตามชื่อกระทู้ครับ

อีกทั้งหลายๆคนบอกว่า IPSC ในปืนจริงเป็นกีฬาสิ้นเปลือง ก็ลองมายิงปืน BB หรือ Airsoft  IPSC ดูครับ เยี่ยม

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #178 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:39:22 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

naigo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #179 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:47:44 PM »

Grin
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์