๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:00:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BB กับ IPSC  (อ่าน 67406 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #150 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 09:02:42 AM »

ขอบคุณภาพสวยๆ ครับ

เห็นทุกคนยิงแล้วยอดเยี่ยมเลยครับ ปฎิบัติตามกฎได้ถูกต้อง
หลายท่านฉายแววโกอินเตอร์ได้เลย ขอปรบมือให้ครับ เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:25:14 PM »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่นำมาฝากครับ ไหว้

Lady คนเดียวของแมทซ์นี้ (นึกว่าพี่หมอหนิ่งจะมาด้วยซะอีก  Grin Grin)

คนนี้ทั้งสวยทั้งเก่งครับ เยี่ยม เยี่ยม
ผมกลับบ้านไปนอนไม่หลับ งง กับตัวเองว่าวันนี้เราไปยิงปืนแข่ง BB มาหรือปล่าว
หรือเราไปเดินดูแมชแข่งขันที่นวมินทร์ เพราะแทบไม่เชื่อว่า ท่านกรรมการทุกท่าน
ที่ลำพังแค่งานตัวเองก็ยุ่งอยู่แล้ว จะเสียสละเวลามาให้กับ AirMaster ได้ครับ
ทุกท่านได้ใจพวกเราไปหมดแล้วครับ และเรื่องดีๆอย่างนี้จะอยู่ในความทรงจำ
ของผมอีก 1 เรื่องที่ประทับใจ ผมบอกได้ว่าถ้าครั้งนี้ผมไม่ไป ผมคงเสียใจไปอีกนาน
ขอบคุณมากครับ
RbungA+
www.thaiairsoftgun.com

ด้วยความยินดีครับ Grin Grin Grin

ยินดีด้วยครับ นักกีฬาทุกๆท่านครับ  จัด match ได้เยี่ยมจริงๆ เห็นโต๊ะบุฟเฟ่ แล้วนึกว่ามางานแต่งงาน  ขอบคุณครับ Air Master team 
"GUN&ROSES" หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

ตรงนี้สุดยอดครับ อาหารและขนมยอดเยี่ยมเลยครับ เยี่ยม

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:40:33 AM »

มีภาพสวยๆ ก็นำมาลงเยอะๆครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 07:16:52 PM »

กำลังรวบรวมอยู่ครับ..
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:30:09 AM »

มารอชมรูปสวยๆครับ ระหว่างรอไหว้ อากง.......

เนียนๆ ไว้
win-of-hell
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:35:21 AM »

แนะนำร้านขายอะไหล่ gbb ให้ทีคับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #156 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 09:59:25 AM »

แนะนำร้านขายอะไหล่ gbb ให้ทีคับ

ขอโทษด้วยครับ ผมไม่มีความชำนาญเรื่องปืน BB ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน รบกวนไปที่ลิงค์นี้ครับจะได้ข้อมูลจากมือเซียน BB ครับ เยี่ยม เยี่ยม

http://www.thaiairsoftgun.com/board/

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #157 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:51:03 PM »

วันนี้จะมาเล่าประสพการณ์การใช้ Pro timer สำหรับปืน Airsoft โดยเฉพาะครับ

จากการที่ได้ช่วยเป็น RO จำเป็นกับแมทช์ Airsoft IPSC ไปเมื่อเร็วๆนี้ ผมสังเกตุเห็นและข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นดังนี้ครับ

1. การปล่อยตัวโดยให้สัญญาณนักกีฬานั้น...โดยปรกติกับปืนจริงเราจะเคยกับการที่นำ Pro timer ไปไว้ใกล้หูนักกีฬาเพราะทุกคนใส่ที่ครอบหู แต่กีฬา Airsoft นั้นนักกีฬาไม่ต้องใส่ที่ครอบหูเมื่อไปจ่อใกล้ๆเสียงของโปรจะดังจนสะดุ้ง ยิ่งเพิ่งเปลี่ยนถ่านใหม่ๆละก็จะยิ่งดังเลย ทำให้นักกีฬาตกใจไปหลายคนครับ
ดังนั้นครั้งต่อไปหรือท่านที่ให้สัญญาณควรจะถือ Pro timer ห่างๆหน่อยครับ

2. เนื่องจาก Protimer ของ Airsoft นั้นรับสัญญาณไวครับ ดังนั้นเมื่อยิงจบ RO ควรรีบมองเวลาแล้วเอาโปรแนบตัวก่อนให้สัญญาณเคลียร์ปืนครับ เพราะถ้าไม่อย่างงั้นเสียงตอนปล่อยสไลด์จะเข้ามาในโปรทำให้เวลาไปอีกมากเลย...ถ้าเป็นแมทช์ใหญ่ RO อาจจะโดนต่อว่าๆโกงหรือช่วยนักกีฬาคู่แข่งครับ

3. RO ต้องไปจับสัญญาณใกล้ปืนให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ในนัดสุดท้ายครับ เพราะถ้าอยู่ไกลหน่อย(แบบปืนจริง)บางที Pro timer ก็จับสัญญาณไม่ได้ครับ

สรุปคือ...ให้สัญญาณห่างหูนักกีฬากว่าปืนจริง, ยิงจบ RO รีบดูเวลาแล้วเอามาแนบตัวเพื่อกันเสียงอื่นเข้ามาอีก และ ต้องเอา Pro timer จับกระสุนนัดสุดท้ายให้ใกล้ที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ทั้งหมดนี้เป้นสิ่งที่เห็นและพิสูจน์แล้วจากการทำจริงครับ หากใครจะสนุกกับ Airsoft ละก็ อย่าลืมข้อผิดพลาดเหล่านี้ที่ผมได้ประสพมาครับ...จบแค่นี้นะครับ เดี๋ยวจะมาต่อเรื่องอื่นสำหรับ Airsoft โดยตรงครับ

YUNE
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #158 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 07:41:46 PM »

วันนี้จะมาเล่าประสพการณ์การใช้ Pro timer สำหรับปืน Airsoft โดยเฉพาะครับ

จากการที่ได้ช่วยเป็น RO จำเป็นกับแมทช์ Airsoft IPSC ไปเมื่อเร็วๆนี้ ผมสังเกตุเห็นและข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นดังนี้ครับ

1. การปล่อยตัวโดยให้สัญญาณนักกีฬานั้น...โดยปรกติกับปืนจริงเราจะเคยกับการที่นำ Pro timer ไปไว้ใกล้หูนักกีฬาเพราะทุกคนใส่ที่ครอบหู แต่กีฬา Airsoft นั้นนักกีฬาไม่ต้องใส่ที่ครอบหูเมื่อไปจ่อใกล้ๆเสียงของโปรจะดังจนสะดุ้ง ยิ่งเพิ่งเปลี่ยนถ่านใหม่ๆละก็จะยิ่งดังเลย ทำให้นักกีฬาตกใจไปหลายคนครับ
ดังนั้นครั้งต่อไปหรือท่านที่ให้สัญญาณควรจะถือ Pro timer ห่างๆหน่อยครับ

2. เนื่องจาก Protimer ของ Airsoft นั้นรับสัญญาณไวครับ ดังนั้นเมื่อยิงจบ RO ควรรีบมองเวลาแล้วเอาโปรแนบตัวก่อนให้สัญญาณเคลียร์ปืนครับ เพราะถ้าไม่อย่างงั้นเสียงตอนปล่อยสไลด์จะเข้ามาในโปรทำให้เวลาไปอีกมากเลย...ถ้าเป็นแมทช์ใหญ่ RO อาจจะโดนต่อว่าๆโกงหรือช่วยนักกีฬาคู่แข่งครับ

3. RO ต้องไปจับสัญญาณใกล้ปืนให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ในนัดสุดท้ายครับ เพราะถ้าอยู่ไกลหน่อย(แบบปืนจริง)บางที Pro timer ก็จับสัญญาณไม่ได้ครับ

สรุปคือ...ให้สัญญาณห่างหูนักกีฬากว่าปืนจริง, ยิงจบ RO รีบดูเวลาแล้วเอามาแนบตัวเพื่อกันเสียงอื่นเข้ามาอีก และ ต้องเอา Pro timer จับกระสุนนัดสุดท้ายให้ใกล้ที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ทั้งหมดนี้เป้นสิ่งที่เห็นและพิสูจน์แล้วจากการทำจริงครับ หากใครจะสนุกกับ Airsoft ละก็ อย่าลืมข้อผิดพลาดเหล่านี้ที่ผมได้ประสพมาครับ...จบแค่นี้นะครับ เดี๋ยวจะมาต่อเรื่องอื่นสำหรับ Airsoft โดยตรงครับ

[/size]

อ่านดูแล้วทำให้คิดได้ว่า
ท่านอาจารย์ไม่เคยปล่อยให้เวลาผ่านไปโดยไม่มีประโยชน์เลยครับ
ท่านเห็นแล้วคิดไม่ปล่อยเลยผ่านไป
แล้วนำสิ่งที่คิดเหล่านั้นมาเผยแพร่ให้ทราบกันทั่วไป
ที่สำคัญ สิ่งที่ท่านคิดได้นั้น มันมีประโยชน์แก่ส่วนรวม
และเป็นการมองการไกลจริงๆครับ
ประทับใจจริงๆครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กราบขอบพระคุณครับ  ไหว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 01:11:51 PM »

[/size]

อ่านดูแล้วทำให้คิดได้ว่า
ท่านอาจารย์ไม่เคยปล่อยให้เวลาผ่านไปโดยไม่มีประโยชน์เลยครับ
ท่านเห็นแล้วคิดไม่ปล่อยเลยผ่านไป
แล้วนำสิ่งที่คิดเหล่านั้นมาเผยแพร่ให้ทราบกันทั่วไป
ที่สำคัญ สิ่งที่ท่านคิดได้นั้น มันมีประโยชน์แก่ส่วนรวม
และเป็นการมองการไกลจริงๆครับ
ประทับใจจริงๆครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กราบขอบพระคุณครับ  ไหว้

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ไหว้ ไหว้

ผมระลึกเสมอว่ามนุษย์เราเรียนไม่มีวันจบครับ...ทำอย่างหนึ่งเห็นอย่างหนึ่ง จะคิดหรือไม่ก็สุดแล้วแต่บุคคล
ผมเขียนไว้ในเวปนี้แหละครับว่า...มนุษย์เราจะเป็นอะไรก็ได้ตราบเท่าที่ ตามองเห็น สมองได้คิด ปากได้ถาม หูได้ฟัง.....ครับ คนเราไปได้แค่ไหนก็อยู่ที่ 4 สิ่งนี้ไปถึงครับ

ส่วนที่ผมเอามาเขียนให้อ่านเพื่อคนจะได้เรียนลัดครับ ผมเขียนในนี้หรือที่ไหนก็แล้วแต่ เท่ากับผมทบทวนความรู้ตัวเองไปด้วย อะไรที่ลืมๆไปก็จะกลับมาระหว่างที่เราคิดเราเขียนครับ...ไม่แน่สักวันอาจจะเขียนหนังสือเกี่ยวกับการยิงปืนออกมาก็ได้....แต่ตอนนี้ยังไม่คิดครับ คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 11:16:31 AM »

ช่วงนี้ยุ่งๆไม่ค่อยได้เข้ามาเขียนเท่าไหร่นัก พอดีได้จังหวะหน่อยเลยเข้ามาเขียนอีกนิดครับ

ต้องบอกไว้ก่อนนะครับว่าผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับที่แนะนำนี้ เป็นเพียงผลจากการที่ผมมีและนำมาทดลองแล้วได้ผล เลยมาบอกให้ทราบครับ ส่วนจะซื้อจากพี่อ๋องหรือสั่งเมืองนอกเองก็ตามสบายนะครับ

คือผมได้ลองเอา Pro timer ของปืน BB มาจับกับปืนจริงทั้ง 9มม, .40 และ 38 Super ปรากฎว่าใช้งานได้เหมือนกับ Pro timer ทั่วไป ผมลองไป 1 ตัวแล้ว เดี๋ยวจะลองกับตัวอื่นแล้วจะมายืนยันให้ทราบอีกที ถ้าใช้ได้ ผมคิดว่าซื้อรุ่น Airsoft น่าจะดีกว่าซื้อแบบเดิม เพราะสามารถทำให้เกิดประโยชน์ได้เพิ่มขึ้นด้วย แต่ต้องตั้งความไวในการรับเสียงที่ต่างกันคือ ถ้าจับปืน BB ให้ตั้งความไวไว้ที่ 8 และเมื่อมาใช้กับปืนจริงก็ตั้งไว้ที่ 1 ครับ คุณจะได้ Pro timer ที่เป็น 2 in 1 ครับ

การลงทุนมีความเสี่ยง ท่านควรพิจารณาให้ดีด้วยตนเอง....เขียนเหมือนกองทุนเลยนะนี่ คิก คิก คิก คิก

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #161 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:06:46 PM »

ขอเอารูปสวยๆมาให้ชมครับ..(รอภาพชุดนี้อยู่นานกว่าคนถ่ายจะว่างส่งมาให้..ขอบคุณ คุณหม่องCapture ด้วยครับ ไหว้)
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #162 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:10:41 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:14:08 PM »

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #164 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:18:50 PM »

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 17
  พิมพ์