๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:50:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเห็นเด็กๆ ทายปัญหา อะไรเอ่ย กันบ่อย ชวนพี่ๆ มาทายกัน ถ้าพี่แน่อย่าแพ้เด็กครับ  (อ่าน 50929 ครั้ง)
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:49:39 AM »

อะไรเอ่ย..ขึ้นต้นด้วย..ค.ควาย..ลงท้ายด้วย..ย..ยักษ์
ผู้ชายเท่านั้นที่มี...บางคนก็ใหญ่..บางคนก็เล็ก..กระเทยก็ยังมี
 ยิ้มีเลศนัย

เอ   ใช่   อหอ  หรือเปล่าครับเนี่ย

ไม่รู้จริง ๆ นะ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:40:48 PM »

ผมเพิ่มคำถามให้ทายต่อครับ

ปลาอะไร 2000 บาท Huh
ปาไม่ลงถัง โดนปรับครับ Grin

เก่งตัวจริง...คารวะครับ

พี่ๆ ตั้งคำถามและทายกันเรื่อยๆ ครับ
ผมจะเสริมคำถามเป็นช่วงๆ
ขอบคุณครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:55:30 PM »

ขออนุญาต ถามเพิ่มอีกสัก ๑ ข้อนะครับ

แดง ไปเที่ยวสวนฝรั่ง ของ ดำ ซึ่งกำลังออกผลผลิต ที่น่ารับประทาน เต็มต้น

แดง จึงขอ ดำกินบ้าง ซึ่งดำ ก็ไม่ได้ว่าอะไร แดงจึงเริ่มกินฝรั่งต้นนั้น

เมื่อกัดไปคำแรก แดง ก็พบ หนอน ๑ ตัว

แดงก็ไม่ได้ว่าอะไร และไม่ได้แสดงท่าทางตกใจด้วย

เมื่อกัดไปคำที่สอง แดง ก็พบหนอนในฝรั่งอีก ๒ ตัว

แดง ก็ไม่ได้ตกใจ กับสิ่งที่เกิดขึ้นแต่อย่างใด

ถามว่า แดง จะตกใจและเลิกกัดกินฝรั่งผลนั้น เมื่อใด

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #228 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:12:56 PM »

ตกใจตอนเจอหนอนครึ่งตัวครับ Grin

puip
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:34:58 PM »

ขอถามคำถามเก่าๆละกันนะครับ

วาฬ ถือเป็นสัตว์ที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก

แต่อะไรใหญ่กว่า วาฬ ?
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

« ตอบ #230 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:02:12 AM »

ตกใจตอนเจอหนอนครึ่งตัวครับ Grin

ว้า แย่จัง สงสัยง่ายไป ถูกต้องครับ ท่านบาร์ท เก่งจริง ๆ สงสัยต้องหลบไปสรรหาคำถามแปลกๆ มาถามใหม่ดีกว่า

ด้วยความเคารพครับ

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #231 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:06:31 PM »

อะไรเอ่ย..ขึ้นต้นด้วย..ค.ควาย..ลงท้ายด้วย..ย..ยักษ์
ผู้ชายเท่านั้นที่มี...บางคนก็ใหญ่..บางคนก็เล็ก..กระเทยก็ยังมี
 ยิ้มีเลศนัย

เอ   ใช่   อหอ  หรือเปล่าครับเนี่ย

ไม่รู้จริง ๆ นะ

ถูกต้องครับ.. เยี่ยม

ขอถามคำถามเก่าๆละกันนะครับ

วาฬ ถือเป็นสัตว์ที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก

แต่อะไรใหญ่กว่า วาฬ ?

คำถามกว้างไปรึป่าวครับ

ถ้าตอบง่ายๆก็ทะเลหรือท้องฟ้าครับใหญ่กว่าวาฬแน่นอน

ถ้าตอบเอามันล์ก็วาฬชุบแป้งทอดครับ.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:09:08 PM โดย w-w » บันทึกการเข้า

The best way to predict the future is to invent it.
puip
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #232 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:34:31 AM »

ถูกครับ ไหว้....ถ้าถามต่อก็คงเป็นคำถาม ปญอ.แน่เลย (เดิมก็ ปญอ.อยู่แล้ว)

เอาน่า...แล้วอะไรใหญ่กว่าวาฬชุบแป้งทอดครับ (จะห้ามคุณ w-w ตอบดีมั้ยเนี่ย)

KCK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:50:11 AM »

ขอถามบ้างครับ
11. อะไรเอ่ยยิ่งบีบยิ่งเขียว
12. อะไรเอ่ย มีสองกลีบ ชอบบีบกล้วย

ขอบคุณครับ

11.ยาสีฟันใกล้ชิด
12.ข้าวต้มมัด ยิ้มีเลศนัย.

ถามบ้าง อิๆ

13. สิงห์..ที่อยู่ข้างขวดโซดาเป็นเพศไหนเอ่ย?

ตอบว่า เพศชาย...เพราะว่าโซดา ต(ร)าสิงห์ ไม่เคยเห็นว่าเป็นยายสิงห์ซักกะที  อิอิ Grin

คำถามที่ 14
ถามว่า.....
หมาหางด้วนเจอที่ไหนมากที่สุด Huh

ตอบว่า เจอที่วัด ค่ะ เพราะว่า โดนตัดหางปล่อยวัดกันหมดเลย ไม่เห็นปล่อยที่อื่น  คิก คิก คิก คิก

พี่ Ramsjai ยังคงเก่งเหมือนเดิมครับ Wink

คำถามที่ 15
ถามว่า.....
ปากอะไรน่าสงสารที่สุด Huh

ถ้าจำไม่ผิด ตัดหางปล่อยวัด  ตัดหางไก่มิใช่ตัดหางหมา  ขออภัยถ้าทำให้อารมณ์ขันสดุด เพิ่งเป็นสมาชิก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:52:28 AM โดย KCK » บันทึกการเข้า
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

« ตอบ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:35:27 AM »

ถูกครับ ไหว้....ถ้าถามต่อก็คงเป็นคำถาม ปญอ.แน่เลย (เดิมก็ ปญอ.อยู่แล้ว)
เอาน่า...แล้วอะไรใหญ่กว่าวาฬชุบแป้งทอดครับ (จะห้ามคุณ w-w ตอบดีมั้ยเนี่ย)

อ่านทีแรกตอนถามว่าอะไรใหญ่กว่าวาฬ ไม่กล้าตอบ  แต่ตอนนี้เข้าทางครับ

ใหญ่กว่าวาฬชุบแป้งทอด ก็ ต้องกะทะ ที่ใช้ทอดนะซิครับ

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #235 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:30:48 AM »

ไม่ได้เข้ามาอัพเดทกระทู้ ถามคำถามพี่ๆ
วันนี้ขอนำคำถามที่เพื่อนรุ่นน้องถามผม

พี่ๆ คงได้ดูแล้ว

ทำไมโฆษณาทุกตอนของสินค้านี้ ต้องมี Jason Tang เป็นตัวแสดงนำครับ Huh

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #236 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 01:35:49 PM »

ไม่ได้เข้ามาอัพเดทกระทู้ ถามคำถามพี่ๆ
วันนี้ขอนำคำถามที่เพื่อนรุ่นน้องถามผม

ทำไมโฆษณาทุกตอนของสินค้านี้ ต้องมี Jason Tang เป็นตัวแสดงนำครับ Huh

แสดงว่าพี่บาร์ทและพี่ๆ นักทาย ไม่ทราบคำตอบของคำถามนี้จริง Cheesy

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #237 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 02:40:30 PM »

แสดงว่าพี่บาร์ทและพี่ๆ นักทาย ไม่ทราบคำตอบของคำถามนี้จริง Cheesy
ฮ่าๆ ไม่เคยดูโฆษณาชิ้นนี้อ่ะครับพี่

RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #238 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 03:06:47 PM »

ฮ่าๆ ไม่เคยดูโฆษณาชิ้นนี้อ่ะครับพี่

ลองดูก่อนแล้วค่อยคิดคำตอบครับ Cheesy

http://www.adintrend.com/show_ad.php?id=3585
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2008, 12:40:14 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #239 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 03:26:43 PM »

ดูแล้วก็ยังคิดไม่ออกอยู่ดีครับ  ล้ำลึกจริงๆคำถามนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17
  พิมพ์