๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:21:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสารทุกข์สุกดิบ ... (ระวังโรคตาแดง )  (อ่าน 126624 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:45:04 PM »

Cheesy    อิอิอิ ไม่มีสาระอะไรครับอ่านหน้าหลัก ๆดูแล้วเห็นหลาย ๆท่าน ป่วยอยู่ เลยตั้งกระทู้เล่น ๆฉลองห้องใหม่ ............  อิอิอิ

ใครป่วยอยู่บ้างอาการเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมเป็นหวัดตั้งแต่วันเสาร์ แฟนบอกเป็นหวัดแค่นี้ทำไมดูโทรมจัง คือ ผมเป็นไซนัดด้วยพอเป็นแล้วจะหนักกว่าปกติ ปวดจมูกร้าวไปถึงขมับ หายใจไม่คล่อง แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ  ใกล้หายแล้ว ( แต่ขอเวลาพักตับ เอ้ยพักผ่อนหน่อย .............  อิอิอิ )  อาศัยดื่มน้ำอุ่นมาก ๆ เลยหยุดบุหรี่ไปได้หลายวัน ...........  อิอิอิ ผลพลอยได้ .......  อิอิอิ

พี่ ๆเพื่อน ๆท่านอื่นมีใครเป็นอะไร บ้างครับ ใกล้หายหรือยัง   

และฝากถึงเพื่อน ๆพี่ ๆที่ยังสุขภาพดีอยู่ รักษาสุขภาพด้วยช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อย  เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ร่างกายปรับตัวไม่ทัน ........... 

ด้วยความปรารถนาดีจาก           น้องรูฯผู้น่ารัก ครับ ...........  อิอิอิ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 04:00:29 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:48:49 PM »

ชั้นป่วยใจ  น้องพีคไม่รับรัก...

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:51:22 PM »

ชั้นป่วยใจ  น้องพีคไม่รับรัก...

งอน แบร่

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:56:29 PM »

ปกติครับ สบายดี

ดอนเมือง​1
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:58:24 PM »

ป่วยครับ

ยังไม่หายดี

เป็นไข้เลือดออก

น้ารูระวังหลานนะครับ

ทรมานจริงๆ อันตรายด้วย

ควายๆ แรดๆ อย่างผมยังแย่

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:02:52 PM »

ขืนผมเป็นหวัด.....คืนวันเสาร์-อาทิตย์ ลูกสาวคงต้องนอนคนเดียว
ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ทั้งสองอย่างอ่ะ

อาจเป็นหวัดได้ แต่ต้องทุเลาให้มากที่สุดก่อนคืนวันศุกร์
สารพัดยากิน สารพัดยาฉีด  อัดกันเข้าไป

ซัดยาหนัก ๆ สงสารตับตนเองเหมือนกันอ่ะ
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:07:05 PM »

......เจ็บคอนิดหน่อย เดี๋ยวก็หาย เป็นประจำอยู่แล้ว

เหมือนคุณ 51 เลยอะ จะป่วยถึงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์

เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ เพราะเดี๋ยวจะอดกินเหล้า คิก คิก
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:27:32 PM »

ป่วยครับ

ยังไม่หายดี

ดีขึ้นยัง เพิ่งรู้ข่าวเมื่อวันเสาร์ ..............  อิอิอิ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:28:44 PM »

......เจ็บคอนิดหน่อย เดี๋ยวก็หาย เป็นประจำอยู่แล้ว

เหมือนคุณ 51 เลยอะ จะป่วยถึงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์

เป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ เพราะเดี๋ยวจะอดกินเหล้า คิก คิก

หายเร็ว ๆครับพี่  ดื่มน้ำอุ่นเยอะ ๆปกติผมเองไม่ค่อยจะป่วยเท่าไร แต่ถ้า ป่วยจะป่วยนาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:39:35 PM »

ป่วยครับ

ยังไม่หายดี

ผมเคยเป็นตอนอายุ 7 ขวบ ฉี่ออกมาเป็นเลือด แม่รีบส่งโรงบาลเด็ก  เลยได้อยู่ที่นั่นซะเดือนนึง
ตอนนีผมก็ป่วย เป็นโรคประสาทอยู่
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:40:04 PM »

เจ็บคอแสบจมูกมาตั้งแต่ศุกร์ที่แล้วค่ะ...พยายามทำตัวให้อุ่นเข้าไว้...

ดื่มน้ำอุ่น น้ำมะนาว ห่มผ้า ทาวิค เห็นเค้าว่าถ้าดูแลร่างกายดี ๆ อาการจะหายไปเองค่ะ...เลยอยากลองดู... Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:43:35 PM »

เจ็บคอแสบจมูกมาตั้งแต่ศุกร์ที่แล้วค่ะ...พยายามทำตัวให้อุ่นเข้าไว้...

ดื่มน้ำอุ่น น้ำมะนาว ห่มผ้า ทาวิค เห็นเค้าว่าถ้าดูแลร่างกายดี ๆ อาการจะหายไปเองค่ะ...เลยอยากลองดู... Grin

ถ้าป้าโม่ดูแลไม่ไหว...
เดี๋ยวผมให้น้องซับไปช่วยอ่ะครับ คริ คริ

เช่น ถูบ้าน ซักผ้า...อ่ะครับ
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:44:49 PM »

เรื่องมันเกิดจากเมื่อคืนวันอาทิตย์ เผลอนอนหลับบนโซฟา ขณะนอนดูทีวี

ไปประมาณ 2 ชั่วโมง แล้วไม่มีการเปลี่ยนท่านอนเลย พอตื่นขึ้นมารู้สึก

ปวดหลัง และได้นอนต่อ ในระหว่างคืน ช่วงเกือบเช้า รู้สึกเมื่อยตัวมาก

ปวดหลัง ลามมาถึงกล้ามเนื้อแผ่นหลัง ปนกับมีไข้เล็กน้อย แต่ต้องตื่นมาทำงาน

เนื่องจากมีงานสำคัญ....พอตกเย็นค่อยยังชั่ว ....เพราะกินยาไปบ้างแล้ว

อีกคืนก็นอนเหมือนเดิม แต่รู้สึกปวดหลังมาก กระสับกระส่าย ตลอดคืน

แถมมีไข้หนักกว่าเดิมอีกด้วย....แต่ก็ต้องตื่นอีก เพราะมีงานสำคัญอีกวัน

เลยไปหาหมอประจำ ที่ทำงานบอกว่า เป็นการนอนผิดท่าทาง หรือ ที่นอนนิ่มไป

และจะมีอาการไข้แบบนี้...ให้นอนเอาหลังแนบพื้นมากที่สุด หรือหาหมอนรองขาให้สูงขึ้น

และให้ยามาทาน ตอนนี้ ก็ยังมีอาการไข้อยู่เล็กน้อย....ทานยาที่หมอให้แล้ว

เย็นนี้ต้องหาที่หลับที่นอนใหม่ โดยไปนอนบนพื้น เอาผ้าปูนอน....อาการน่าจะดีขึ้น

โดยหมอบอกว่า...อีก 2 วัน น่าจะหาย....ครับ
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:46:44 PM »

ป่วยครับ

ยังไม่หายดี

พักผ่อนมาก ๆ หายเร็ว ๆ นะคะ... Smiley

ผมเคยเป็นตอนอายุ 7 ขวบ ฉี่ออกมาเป็นเลือด แม่รีบส่งโรงบาลเด็ก  เลยได้อยู่ที่นั่นซะเดือนนึง
ตอนนีผมก็ป่วย เป็นโรคประสาทอยู่
โรคประสาทเหรอคะ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 02:35:16 PM »

ไม่อยากเป็น"คนป่วย" หวาดเสียว

ขอเป็น"คนไข้"ได้ป่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2 3 4 ... 42
  พิมพ์