๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:51:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ IPSC เริ่มต้นด้วยปืนอะไรดีครับ ขอแบบฟันธง  (อ่าน 9203 ครั้ง)
the1
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:32:50 PM »

Glock19   OK หรือเปล่าหรือควรเป็น SP01 Shadowเลย
เพิ่งเริ่มสนใจ หาข้อมูลอยู่ครับ
และg19ใส่Mag15+2 ลงได้หรือเปล่าครับ

ตอนแรกตัดสินใจเป็นCZไปแล้ว แต่วันนี้ลองยิงGlockเป็นครั้งแรกรู้สึกยิงเร็วได้ง่ายมากเลยลังเล(ปกติใช้ Colt 5นิ้ว)
เรื่องกีฬาผมไม่จริงจังมากเพราะอายุ40แล้ว ฝึกยังไงก็คงสู้เด็กไม่ได้ แต่จะเล่นเพราะชอบยิงปืน แต่ยิงเรื่อยๆไม่มีการวัดผลมันเซ็ง
สรุปยิงเอามัน ไม่หวังแชมป์
แนะนำกันมาหน่อยนะครับ
the1
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:54:15 PM »

ต่ออีกนิด
glock 21ลงแข่งได้ไหม เสียเปรียบหรือไม่ เพราะอะไรครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 10:59:53 AM »

g19 ลงเเข่งรุ่นโปรดักชั่น  เเม็กห้ามต่อก้นบวกสองนัดครับ
ถ้าต่อก้นจะปรับไปเป็นรุ่นสเเตนดาร์ด หรือ รุ่นโอเพ่น

g21 ลงเเข่งรุ่นสเเตนดาร์ดเหมาะสมที่สุดครับ

g17 เเละ CZ SP01 Shadow  เดิมๆเหมาะที่สุดลงเเข่งรุ่นโปรดักชั่นครับ

เมื่อลองเเล้วติดเชื้อค่อยขยับขยายหาปืนลงเเข่งรุ่นอื่นๆต่อไปครับ

เรื่องอายุ 40 ถือว่ากำลังสวย  เพราะพี่ๆในห้องนี้เกิน40ไปหมดเเล้วยกเว้นผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2009, 11:08:53 AM โดย noomrider » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 12:11:40 PM »

เรื่องอายุ 40 ถือว่ากำลังสวย  เพราะพี่ๆในห้องนี้เกิน40ไปหมดเเล้วยกเว้นผมครับ

แหมเพิ่งรู้นะเนี่ย  เยี่ยม  Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 01:44:02 PM »

Glock19   OK หรือเปล่าหรือควรเป็น SP01 Shadowเลย
เพิ่งเริ่มสนใจ หาข้อมูลอยู่ครับ
และg19ใส่Mag15+2 ลงได้หรือเปล่าครับ

ตอนแรกตัดสินใจเป็นCZไปแล้ว แต่วันนี้ลองยิงGlockเป็นครั้งแรกรู้สึกยิงเร็วได้ง่ายมากเลยลังเล(ปกติใช้ Colt 5นิ้ว)
เรื่องกีฬาผมไม่จริงจังมากเพราะอายุ40แล้ว ฝึกยังไงก็คงสู้เด็กไม่ได้ แต่จะเล่นเพราะชอบยิงปืน แต่ยิงเรื่อยๆไม่มีการวัดผลมันเซ็ง
สรุปยิงเอามัน ไม่หวังแชมป์
แนะนำกันมาหน่อยนะครับ

g19 ลงเเข่งรุ่นโปรดักชั่น  เเม็กห้ามต่อก้นบวกสองนัดครับ
ถ้าต่อก้นจะปรับไปเป็นรุ่นสเเตนดาร์ด หรือ รุ่นโอเพ่น

g21 ลงเเข่งรุ่นสเเตนดาร์ดเหมาะสมที่สุดครับ

g17 เเละ CZ SP01 Shadow  เดิมๆเหมาะที่สุดลงเเข่งรุ่นโปรดักชั่นครับ

เมื่อลองเเล้วติดเชื้อค่อยขยับขยายหาปืนลงเเข่งรุ่นอื่นๆต่อไปครับ

คุณหนุ่มลงดิวิชั่นที่จะแข่งให้แล้ว

ทีนี้มาตอบแบบฟันธงเลยนะครับ.
มีปืนอะไรอยู่เอากระบอกนั้นแหละครับ เมื่อยิงไปแล้วรู้แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ

อายุ 40 กำลังดีเพราะ
1. มีปัญญาหาเงินเอง ไม่ต้องรบกวนผู้ปกครองยกเว้นพวกที่รับมรดกมาไม่ว่ากัน
2. มีความคิดที่โตพอที่จะรู้ผิด รู้ถูก เพราะเราเล่นกับอาวุธจริง
3. กำลังเหมาะที่จะเริ่มออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ

RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:05:34 PM »

อืม ไม่มีอะไรจะพูด อืม........... งอน
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:15:40 PM »

0/   ไม่จริงครับ มิได้ยกเว้นพี่หนุ่มคนเดียว.......อิอิ

เนียนๆ ไว้
the1
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:17:05 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
แล้วG19 เสียเปรียบG17 มากไหมครับ ในประเด็นไหนบ้าง เช่นลูกน้อยกว่า ระยะศุนย์สั้นกว่า Etc

มือใหม่สุดๆลงProduction เหมาะที่สุดใช่ไหมครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 06:09:16 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
แล้วG19 เสียเปรียบG17 มากไหมครับ ในประเด็นไหนบ้าง เช่นลูกน้อยกว่า ระยะศุนย์สั้นกว่า Etc

มือใหม่สุดๆลงProduction เหมาะที่สุดใช่ไหมครับ

ประเด็นได้เปรียบเสียเปรียบก็ตามที่ท่านเข้าใจเลยครับ   มีอีกนิดคือจับ G17 ได้ถนัดมือเต็มไม้เต็มมือกว่าด้วยครับ

รุ่น Production มิใช่รุ่นที่เหมาะที่สุดสำหรับมือใหม่  เพียงเเต่ตัวปืน  กระสุนเเละอุปกรณ์  หาได้ตามสนามเเละท้องตลาดง่ายที่สุดครับ

ขออนุญาตเรียนถามว่าท่านthe1  มีปืนใช้งานรุ่นใดบ้าง  ถ้ามีให้เอามาลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ

เมื่อได้ลื้มรสการเเข่งขันกีฬาชนิดนี้ซักหนึ่งครั้งเเล้วจะทราบว่าชอบหรือไม่  หลังจากนั้นยาวกระเป๋าฉีกครับ

อันนี้รายชื่อปืนรุ่นต่างที่สามารถลงเเข่งรุ่น Production ได้ครับ

http://www.ipsc.org/proddiv.php

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:38:56 AM »

สบายไป... ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:08:19 AM »

จะมาตอบว่ามีปืนอะไรใช้ซ้อมไปก่อน ท่านอาจารย์มาตอบให้แล้ว หลงรัก

สำหรับผมพอซ้อมไปแล้วจะรู้เองว่าชอบปืนแบบไหน ชอบกระสุนแบบไหนก็จะได้แนวว่าอยากไปคลาสไหนเอง หลงรัก

และก็อย่าซื้อปืนที่แพงมากไม่ยังงั้นพอเป็นรอยจะเสียดาย ตกใจหน้าซีด

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 07:43:41 PM »

จะมาตอบว่ามีปืนอะไรใช้ซ้อมไปก่อน ท่านอาจารย์มาตอบให้แล้ว หลงรัก

สำหรับผมพอซ้อมไปแล้วจะรู้เองว่าชอบปืนแบบไหน ชอบกระสุนแบบไหนก็จะได้แนวว่าอยากไปคลาสไหนเอง หลงรัก

และก็อย่าซื้อปืนที่แพงมากไม่ยังงั้นพอเป็นรอยจะเสียดาย
ตกใจหน้าซีด

เราเตือนท่านแล้วไม่เชื่อ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:27:13 PM »

.....เลยลังเล(ปกติใช้ Colt 5นิ้ว)
เรื่องกีฬาผมไม่จริงจังมากเพราะอายุ40แล้ว ฝึกยังไงก็คงสู้เด็กไม่ได้ แต่จะเล่นเพราะชอบยิงปืน...

ถ้ายังไม่ได้ขยับขยายเรื่องปืน ก็เอาโคลท์ 5" มาลองยิงในดิวิชั่นสแตนดาร์ทดูก่อนก็ได้ครับ หาแม๊กเพิ่มหน่อย

the1
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:30:05 PM »

ขอบคุณคุณหนุ่มไรเดอร์ และคุณเหมียวน้ำระทวย มากสำหรับความมีน้ำใจ
ปกติใช้Colt 5 นิ้ว 8นัด ยิงแข่งเล่นๆในกลุ่มเล็กๆเช่น SPDของกองปราบ ไม่เสียเปรียบใครเพราะยิงชุดละ5นัด 10ชุด ตามระยะที่กำหนด
พอสนใจIPSCเลยมองหาปืนใหม่(ใจจริงอยากได้ลูกดกเป็นทุนอยู่แล้วด้วย เลยจะหาซื้อที่ลงแข่งได้ด้วยเลย)

สนใจG19 (อันนี้ชอบความกระทัดรัด กระสุนพอใว้ใจได้) และG21(อันนี้เพราะชอบ.45ครับ)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:58:49 PM »

ขอบคุณคุณหนุ่มไรเดอร์ และคุณเหมียวน้ำระทวย มากสำหรับความมีน้ำใจ
ปกติใช้Colt 5 นิ้ว 8นัด ยิงแข่งเล่นๆในกลุ่มเล็กๆเช่น SPDของกองปราบ ไม่เสียเปรียบใครเพราะยิงชุดละ5นัด 10ชุด ตามระยะที่กำหนด
พอสนใจIPSCเลยมองหาปืนใหม่(ใจจริงอยากได้ลูกดกเป็นทุนอยู่แล้วด้วย เลยจะหาซื้อที่ลงแข่งได้ด้วยเลย)

สนใจG19 (อันนี้ชอบความกระทัดรัด กระสุนพอใว้ใจได้) และG21(อันนี้เพราะชอบ.45ครับ)

ถ้าชอบปืนใช้งาน ที่เอาไว้แข่งได้ด้วย
ซื้อกระบอกที่สอง ตามตัวเลือกที่ให้มาใช้ G-19 จะลงตัวกว่าครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1]
  พิมพ์