๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:10:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Sportingclay 5 - 6 กรกฎาคม 2551  (อ่าน 21855 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 03:33:51 PM »

ข่าวด่วน ข่าวดี สำหรับแฟนลูกซอง

แผ่นภาพประชาสัมพันธ์ข้างบนนี้ ผมได้ติดต่อสอบถามแล้ว ได้รับการยืนยันว่า มีข้อผิดพลาด
ข้อผิดพลาดที่ว่าทำเอาแฟน sporting clay บางคนออกอาการท้อเลย เอ้า ฟังใหม่
รุ่น side by side, pump action, single barrel และ Lady Hunter ที่ลงว่ามีเหรียญรางวัล รุ่นละ 2 เหรียญ
ขอแก้ไขใหม่ตรง จำนวนเหรียญรางวัลที่ลงว่ามี 2 เหรียญ ขอแก้ไขเป็นมี 3 เหรียญ เหมือนกับการแข่งครั้งก่อนๆ
เจ้าหน้าที่ส่งข่าวผิดพลาดไปให้หนังสืออาวุธปืน พอหนังสือออก แฟนปืนแฝดบางคนชักดิ้นชักงอเลย
บ่นว่า รุ่น side by side เดิมมี 3 เหรียญ ก็ต้องแย่งที่ 3 กันอยู่แล้ว ถ้าลดเหรียญเหลือแค่ 2 เหรียญ
อาจต้องใช้วิชาอีเจ้ง ส่งอีเจ้งไปตัดกำลังคู่ต่อสู้ก่อน ซึ่งก็อาจจะไม่สำเร็จ

เอ้า และไหนๆ อยากให้น้องใหม่ side by side ได้สนุกกันในระดับฝีมือเท่าๆกัน โดยไม่ต้องรบกวนอีเจ้ง
ผมได้ lobby สมาคม ให้เพิ่มรุ่น side by side มือใหม่ ขึ้นมาอีกรุ่นหนึ่ง มี 3 เหรียญรางวัลด้วย
สำหรับรุ่นมือใหม่ side by side นี้ ห้ามนักยิงหน้าเก่ารบกวนน้องๆ พวกนักยิงหน้าเก่า มือเก๋า ห้ามรบกวน
พวกมือระดับเทพ ยังมีรุ่น classic side by side ไว้รับรองเหมือนเดิม มาเจอกันได้ 

และรุ่นยำนก ทั้งประเภท 2 คน และ 3 คน ก็จะมีรางวัล 3 รางวัลด้วย
ที่ทางสมาคมตัดสินใจเพิ่มรุ่นเพิ่มเหรียญนี้ ก็เพราะเห็นว่าการแข่งขันครั้งที่แล้ว มีคนมาร่วมงานมากจริงๆ

อ้อ แล้วหลังงานแข่ง สมาคมจะย่างบาร์บีคิวเลี้ยงผู้ร่วมงานทุกท่านด้วย

เห็นไหม คราวที่แล้ว ผมทำตัวอย่างไว้ดี
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 03:45:06 PM »

วันนี้เป็นวันศุกร์แล้ว พรุ่งนี้เช้า 10 โมง Sporting clay ประจำฤดูฝนก็จะเริ่มต้นแล้ว
ผมกำลังจะไปซื้อของปิ้งและของย่างไว้เลี้ยงเพื่อนๆ คราวที่แล้ว steak เนื้อสัน ดูมันยุ่งยากไปหน่อย
เที่ยวนี้ผมจะจัดแบบอาหารเสียบไม้นะครับ และโดยเหตุที่อาหารแบบเสียบไม้หยิบง่าย
ใครช้า หยิบไม่ทัน ห้ามต่อว่านะ อีกอย่าง สมาคมเองก็มีการเตรียมอาหารพวกบาร์บีคิวไว้เหมือนกัน
เอ้า พวกเรา มือซ้ายถือไว้สองไม้ มือขวาถือไว้แก้วนึง  เอ้า ชนแก้ว คัมไป

เมื่อตอนเที่ยง ผมกับพี่ Fabbri พากันไปจัดหาของรางวัลสำหรับรุ่น Lady มือใหม่แล้วนะครับ
เดี๋ยวกลับไปบ้านก่อน จะถ่ายรูปมาลงให้ดู เป็นการเรียกแขก  เอ้ย เรียกสาวๆมือใหม่
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 03:53:49 PM »

น่าจะมีหน้าใหม่ไปร่วมนะครับงานนี้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:21:16 PM »

ขอบคุณมากครับ...... งวดนี้เป็นแบบเสียบไม้ แฮ่ๆ ...ผมคุ้ยเคยก็แต่ลูกชิ้นปิ้ง  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:36:44 PM »

งั้นได้กินลูกชิ้นปิ้งถูกใจแน่
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:37:50 PM »

งั้นได้กินลูกชิ้นปิ้งถูกใจแน่
ไหว้ Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:47:02 PM »

รู้สึกดีที่มี ย่อยของคอ..ลูกซอง ครับ Wink

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 07:24:11 AM »

ไม่ได้ไปเจอพี่ๆและไม่ได้กินบาร์บีคิวอีกแล้วครับท่าน

ลูกไปงานบวชเพื่อน  ต้องอยู่ดูแลเมียที่ไม่สบายเป็นไข้หวัด

เฮ้ออออออ..........เซ็งเป็ด Cry
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:29:10 AM »

ไม่ได้ไปเจอพี่ๆและไม่ได้กินบาร์บีคิวอีกแล้วครับท่าน

ลูกไปงานบวชเพื่อน  ต้องอยู่ดูแลเมียที่ไม่สบายเป็นไข้หวัด

เฮ้ออออออ..........เซ็งเป็ด Cry

โธ่ คุณหลวงก็พาเมียมาด้วยซิ มีรุ่น Lady มือใหม่ด้วยนะ
เผื่อมาดามของคุณหลวงจะติดใจในความมันส์
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:41:06 AM »

เอาเพชรจาก Swarofski มาทำรางวัล เอาใจน้องใหม่รุ่น Lady มือใหม่ เฉพาะการแข่ง Sporting clay ครั้งนี้เท่านั้น
ขอขอบคุณ คุณพี่ Fabbri สำหรับโครตเพชรจากก้นหลุม Swarofski ครับ

รุ่น Lady มือใหม่ จัดครั้งนี้เป็นครั้งแรก เปิดโอกาสให้น้องสาวมือใหม่หน้าใหม่เท่านั้น
เพราะรุ่น Lady รุ่นมือเก๋านักกีฬา skeet trap และ double trap ยังมีอยู่
มือใหม่ Lady ให้ยิงแบบมือ Class C ครับ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:05:19 AM »

ตกใจ   หลงรัก ไม่มีรางวัล บู้บี้หรือครับ ท่าน ลูกซองสั้น     Grin
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:14:27 AM »

ตกใจ   หลงรัก ไม่มีรางวัล บู้บี้หรือครับ ท่าน ลูกซองสั้น     Grin

ไม่มีครับ  ฟังดูว่า เขาเลิกแจกรางวัลบู้บี้ไปนานแล้ว
แต่ถ้าพวกเราชาว double gun โดยเฉพาะคนในกลุ่ม side by side มือตกขนาดนั้น
ผมจะทำรางวัลให้ตรงนั้นเลย ทุบให้บุบเลย ทำให้พี่ๆขายหน้า
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:59:28 AM »

โธ่ คุณหลวงก็พาเมียมาด้วยซิ มีรุ่น Lady มือใหม่ด้วยนะ
เผื่อมาดามของคุณหลวงจะติดใจในความมันส์
ไข้หวัดใหญ่ครับพี่เพิ่งกลับจาก รพ.

สงสัยเที่ยวนี้จะนอนซมหลายวัน
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 01:26:45 PM »

ขอให้พี่ติ๋มหายไวไวครับ พี่หลวงจะได้ออกมาชนแก้วแถวนี้ได้ไวหน่อย

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 07:42:08 PM »

คะแนนวันเสาร์ออกมาแล้ว แต่ยังไม่จบนะครับ  พรุ่งนี้วันอาทิตย์ยังมีเวลายิงอีก แต่แค่บ่ายสองโมงครึ่งนะครับ
เพราะหลังบ่ายสองโมงครึ่ง  จะปิดสนาม sporting แล้วยิงยำนก

สำหรับคะแนน ผมเอาคะแนนสูงสุด 5 ท่านแรกมาให้ดู ใครจะไปพรุ่งนี้จะได้เห็นคะแนนเป้าหมาย

Master Class  21  19  19  17  17
Class A          14  13  10    8
Class B          17  16  14  14   7
Class C          18  14  14  13  13
Pump action  17  16  10   4
Side by side   17  16  14  10
Small gauge   17  17   8
Lady มือใหม่   14  13   9

วันนี้คนมาไม่ค่อยมาก อากาศดี ยิงสบายครับ แต่ว่าทุกคนคงจะยังไม่เครียด เลยแต้มไม่ค่อยสูง พรุ่งนี้คงจะเอาจริง
อ้อ เกือบลืมบอก วันนี้ยังไม่มีใครเอาปืน Single barrel เดี่ยวบรรจุเดี่ยวมายิงเลยครับ
และรุ่น side by side มือใหม่ ก็ยังไม่มากับสักทีมเลย คืนนี้อย่าไปเก็บตัวตามสวนอาหารจนนอนตื่นบ่ายซะหละครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์