๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:49:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดูรูปบ้านโมเดินท์สวยๆหาดูได้ที่เวปไหนครับ  (อ่าน 17583 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 11:33:16 AM »

สาธุ...จังๆชักงวดเถอะ ไหว้
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 11:43:20 AM »

เอาสวยขนาดไหนละครับเฮียทอย

ก็ดูๆไปเรื่อยๆครับ
แบบง่ายๆแต่ดูดีที่ไม่ต้องลงทุนมาก Grin

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ
ตอนนี้ได้ไอเดียดีๆเพิ่มอีกโขเลย Cheesy

สบายดี.........
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 11:54:21 AM »

เดี๋ยวนี้นิยมสร้างแบบพื้นชั้นสองเปิดโล่งบางส่วนครับ...พวกสถาปนิกจะเรียกว่า Open Space ข้อดีคือโถงด้านล่างโล่ง...
 แต่มีข้อเสียคือพื้นที่ใช้สอยน้อย แต่โครงสร้างเป็นบ้านขนาดใหญ่ ราคาแพงเมื่อหารราคาด้วยพื้นที่ใช้สอย...

ตามรูปที่ 1, 2, 3, และ รูปที่ 5 ของเจ๊โอแหละครับ... สวย...

และถ้าจะให้ดีสร้างสระว่ายน้ำหนึ่งสระเอาไว้ด้านข้าง ตรงประตูเปิดจาก Open Space ไปหาสระฯ เสียด้วย...

เอาไว้บ้านนายสมชายสร้างเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ...

อ้อ... บ้านนายสมชายออกแบบเอาไว้ให้มีมุมยิงไปที่ทุกส่วนของที่ดิน(250 ตรว.)ได้จากห้องนอนครับ... เวลาออกแบบเผื่อเอาไว้ และขณะปรับแต่งเร่องหน้าต่าง... ขาตั้งเป้าไปปักเอาไว้ตามมุมโน้นมุมนี้ แล้วทดลองเล็งจากห้องนอน... ฮา

แถมยังมุมอับบางส่วนหลายจุด สามารถวางลำปืนขนานกับแนวระเบียง แนวฝา แนวขอบประตู ฯลฯ... แล้วลั่นไกโดยไม่ต้องมองเห็นเป้า รับรองโดนหน้าอกมนุษย์ขนาดคนไทยที่กำลังยืนแถวนั้นพอดี๊... ฮา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:34:11 PM »

โอชอบแนวLoftค่ะ ดิบๆแต่แอบเก๋ Wink หลงรัก
ซื้อหนังสือเก็บไว้พอสมควร แต่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสสร้างบ้านด้วยไอเดียตัวเองบ้างเปล่าอ่ะค่ะ...ได้แต่ฝันหวานนนนนนน น้ำลายหก
สไตล์นี้ดูภายนอกอาจจะเห็นเป็นตึกเก่าๆ หรือ บ้านทรงกล่องๆ แต่ภายในเนี่ย ไอเดียกระฉูดค่ะ เยี่ยม

โอชอบแบบนี้ ลองดูหนังเรื่อง The Island สิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:38:23 PM »

อ้อ....จริงๆ ตัวผม ชอบบ้านแบบ ลอร์ด ออฟ เดอะ ริงนะ แต่ต้องขยายขนาดขึ้นอีกนิด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:41:26 PM »

Cheesyแนวคิดการออกแบบบ้าน ของท่านพี่สมชาย ...สุดยอดมากครับ  เยี่ยม
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:54:38 PM »

รอชมบ้านคุณสมชาย (ฮา)

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 01:58:13 PM »

เดี๋ยวนี้นิยมสร้างแบบพื้นชั้นสองเปิดโล่งบางส่วนครับ...พวกสถาปนิกจะเรียกว่า Open Space ข้อดีคือโถงด้านล่างโล่ง...
 แต่มีข้อเสียคือพื้นที่ใช้สอยน้อย แต่โครงสร้างเป็นบ้านขนาดใหญ่ ราคาแพงเมื่อหารราคาด้วยพื้นที่ใช้สอย...

ตามรูปที่ 1, 2, 3, และ รูปที่ 5 ของเจ๊โอแหละครับ... สวย...

และถ้าจะให้ดีสร้างสระว่ายน้ำหนึ่งสระเอาไว้ด้านข้าง ตรงประตูเปิดจาก Open Space ไปหาสระฯ เสียด้วย...

เอาไว้บ้านนายสมชายสร้างเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ...

อ้อ... บ้านนายสมชายออกแบบเอาไว้ให้มีมุมยิงไปที่ทุกส่วนของที่ดิน(250 ตรว.)ได้จากห้องนอนครับ... เวลาออกแบบเผื่อเอาไว้ และขณะปรับแต่งเร่องหน้าต่าง... ขาตั้งเป้าไปปักเอาไว้ตามมุมโน้นมุมนี้ แล้วทดลองเล็งจากห้องนอน... ฮา

แถมยังมุมอับบางส่วนหลายจุด สามารถวางลำปืนขนานกับแนวระเบียง แนวฝา แนวขอบประตู ฯลฯ... แล้วลั่นไกโดยไม่ต้องมองเห็นเป้า รับรองโดนหน้าอกมนุษย์ขนาดคนไทยที่กำลังยืนแถวนั้นพอดี๊... ฮา

นึกว่าสร้างมุมเยอะๆ เอาไว้หลบแม่บ้าน (ฮา) คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:03:27 PM »

หุ...หุ...เดี๋ยวไปจัดมุมบ้านแบบพี่สมชาย(ฮา)มั่งดีกว่า...ลืมนึกไปเลยค่ะ.... ไหว้

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:30:28 PM »

สวยดีครับ ขอบคุณครับ

แต่ อือม์ ผมชอบทรงคลาสสิกแบบสถาบันเกอเต้สาทรซอย ๑ ครับ รับลม ไม่ต้องเปิดแอร์ตลอดเวลา และชายคายาวหน่อยกันฝนสาดดี

ถ้าสร้างบ้านอย่างหนึ่งที่คิดคือจะเอาโรงรถไว้ข้างหลังครับ มองข้างหน้าให้เห็นบ้านอย่างเดียว และเวลาขนกระเป๋าปืนยาวขึ้นลงรถจะได้ไม่โจ่งแจ้ง อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:36:51 PM »

เอาไว้บ้าน (หอ) น้าสมชาย (ฮา)  น้าโมโม่ และหลานต๊อกเสร็จ จะขอไปนั่งดื่มน้ำสักแก้วจะได้หรือเปล่าครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 12:39:16 AM »

โอชอบแนวLoftค่ะ ดิบๆแต่แอบเก๋ Wink หลงรัก
ซื้อหนังสือเก็บไว้พอสมควร แต่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสสร้างบ้านด้วยไอเดียตัวเองบ้างเปล่าอ่ะค่ะ...ได้แต่ฝันหวานนนนนนน น้ำลายหก
สไตล์นี้ดูภายนอกอาจจะเห็นเป็นตึกเก่าๆ หรือ บ้านทรงกล่องๆ แต่ภายในเนี่ย ไอเดียกระฉูดค่ะ เยี่ยม

โอชอบแบบนี้ ลองดูหนังเรื่อง The Island สิ

รู้สึกเคยได้ดูเรื่องนี้แล้วอ่ะ แต่ลืมไปแล้วว่าบ้านในเรื่องนี้ตกแต่งยังไง เอารูปมาให้ดูหน่อยเร๊ววววววตาซับ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 05:19:09 PM »

แหะ แหะ หาภาพ ภายในบ้านจากหนัง ไม่เจอ

เอาแบบนี้ไปแล้วกัน เผื่อใครนึกออก จะได้ช่วยเหลือได้

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 06:07:51 PM »

โถ...แค่นี้ชั้นก็หาเจอย่ะ แลบลิ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 07:08:09 PM »

รู้สึกเคยได้ดูเรื่องนี้แล้วอ่ะ แต่ลืมไปแล้วว่าบ้านในเรื่องนี้ตกแต่งยังไง เอารูปมาให้ดูหน่อยเร๊ววววววตาซับ Cheesy

จัดให้ครับ... Wink

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์