๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 07:17:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อชิ้นส่วนแต่ง 10/22 เหล่านี้ในไทยได้ที่ใหนครับ  (อ่าน 5367 ครั้ง)
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:38:51 AM »

ศูนย์ปืน แบบ M4S System หาแถวคลองถม สะพานเหล็ก หลังวัง ไม่เจอเลย สอบถามร้านอมรชั้น 3 เห็นว่าของพวกชุดแต่ง จะเข้ามากลางเดือนหน้า เลยอยากสอบถาม เพื่อนๆ ไม่ทราบช่วยแนะนำหน่อยว่า จะหาศูนย์ปืน หรือพวก buffer เหล่านี้ได้ที่ใหน จริงๆมันเป็นพวกชุดแต่ง bb ง่ะ แต่อยากหาของแท้ของ MARUI ง่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 10:17:00 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:41:10 AM »

ชุด Buffer กับพวกกลไก ร้านในไทยร้านใหนขายครับ ชุดล่ะเท่าไหร่ ที่ต่างประเทศราคาประมาณ 25 US$ ถ้าราคาในไทยแพงกว่าไม่มากจะซื้อในไทยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 10:01:27 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:01:49 AM »

ปลายลำกล้อง อันนี้ซื้อมาแล้วจากคลองถม ราคา 900 บาท ผมอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ตัดลำกล้องแล้วหน่อยครับ การตัดลำกล้อง 10/22 ควรตัดประมาณเท่าไหร่ เรื่องตัดและกลึงเกลียวนอกเพื่อใส่ปลอกลดแสงเทียมๆ ไม่มีปัญหามีเครื่องกัดกลึงเซาะ ทำได้ทุกอย่าง แต่ขาดประสบการณ์ ผมกำลังจะทำรางพิทาเอง โดยเอาตัวที่ติดมากับ EVO เป็นต้นแบบ เพราเดินหาที่หลังวังแล้ว รูไม่ตรง เลย ทำเสร็จว่าจะเอาไปชุบอโนไดร ส่วน EVO Stock หลังจากได้ปืนแล้วว่าจะเอาไปยิงเลเซอร์ ทำ LOGO ของ RUGER กับเขียน Serial No ให้เหมือนเป็นของจากโรงงาน ตอนนี้เลยอยากรบกวนเพื่อนๆ แนะนำที่ซื้อศูนย์ปืน ที่ซื้อพวกกลไก Buffer และการตัดความยาวที่สั้นที่สุดที่ยอมรับกัน ที่ทำให้ความแม่นยำและไม่เกิดปัญหาภายหลังกับปืน ขอคำแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 10:12:06 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
H
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:36:13 AM »

มีอยู่ครับ ซื้อมาจะเอาไว้ใส่ เหมือนกัน

แต่ติดปัญหาไม่อยากตัดลำกล้องเลยใส่ศูนย์หน้าไม่ได้

สนใจPMไว้นะครับ

.............Original Gear Custom..............
แต่งเจเกอร์,10/22 จากดีไซน์ของท่านเอง
                 แวะชมผลงานได้ที่
http://www.freewebs.com/originalgear/index.htm
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:52:46 AM »

เจอล่ะ เผื่อใครสนใจจะสั่งบ้าง http://www.dentrinityshop.com/pr_list.jsp?cid=COA&bid=OTS ดูแล้วไปสั่งได้ที่ http://www.classicarmy-thailand.com/catalog.php?idp=758 ครับ แต่เป็นของ bb นะ แต่เอามาแต่ง 10/22 ไม่น่ามีปัญหา ..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:02:08 AM »

บัฟเฟอร์ผมใช้ ซุปเปอร์รีน กลึงเอาครับ
ส่วนปลายถ้าเสียดายศูนย์หน้าก็ ถอดศูนย์หน้าออกจะมีเนื้อที่ให้กลึงเกลียวเล็กน้อยครับ แล้วค่อยใส่ศูนย์กลับเข้าไปคืนครับ

การตัดลำกล้องต้องไม่สั้นกว่า 7 นิ้วครับ ต่ำกว่านั้นปืนอาจติดขัดได้ ผมเคยตัดเหลือ 11 นิ้ว ครับ ท่าน ดร.ผณิศวร เคยตอบคำถามผมเรื่องตัดลำกล้องว่า "สั้นกว่า 7 นิ้ว อาจต้องเจาะลูกเลื่อนเพื่อให้เบาลง" ครับ

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:31:13 AM »

พวกศูนย์ปืน ลองดูใน eBay ก็มีเยอะนะครับ ทั้งของจริงและสำหรับ BB
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 02:47:43 PM »

7 นิ้วที่ว่านี่คือความยาวลำกล้องทั้งหมดหรือครับ ลำกล้องเดิมๆมันยาวเท่าไหร่ครับ ผมใช้ Stock Evo ที่มีขนาดประมาณ 15 นิ้ว ผมกะว่าจะติดศูนยฺแบบ M4S system ด้านหน้า ที่มีเกลียวต่อกับปลอกลดแสง ความยาวทั้งหมดกะว่าน่าจะประมาณ 18 - 19 นิ้ว ครับ

บัฟเฟอร์ผมใช้ ซุปเปอร์รีน กลึงเอาครับ
ส่วนปลายถ้าเสียดายศูนย์หน้าก็ ถอดศูนย์หน้าออกจะมีเนื้อที่ให้กลึงเกลียวเล็กน้อยครับ แล้วค่อยใส่ศูนย์กลับเข้าไปคืนครับ

การตัดลำกล้องต้องไม่สั้นกว่า 7 นิ้วครับ ต่ำกว่านั้นปืนอาจติดขัดได้ ผมเคยตัดเหลือ 11 นิ้ว ครับ ท่าน ดร.ผณิศวร เคยตอบคำถามผมเรื่องตัดลำกล้องว่า "สั้นกว่า 7 นิ้ว อาจต้องเจาะลูกเลื่อนเพื่อให้เบาลง" ครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 03:52:24 PM »

7 นิ้วที่ว่านี่คือความยาวลำกล้องทั้งหมดหรือครับ ลำกล้องเดิมๆมันยาวเท่าไหร่ครับ ผมใช้ Stock Evo ที่มีขนาดประมาณ 15 นิ้ว ผมกะว่าจะติดศูนยฺแบบ M4S system ด้านหน้า ที่มีเกลียวต่อกับปลอกลดแสง ความยาวทั้งหมดกะว่าน่าจะประมาณ 18 - 19 นิ้ว ครับ

ใช่ครับ ลองวัดจากหน้าโครงปืน ถึง ปลายของกระโจมมือ Evo ดูครับ ว่ายาวเท่าใด แต่คิดว่าน่าจะเกิน 7 นิ้วครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:14:18 PM »

ศูนย์หน้าแบบในรูป  ซื้อมาก็ใส่ไม่ได้  เสียตังค์เปล่าๆ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 01:15:29 AM »

ปลายลำกล้องมันเล็กกว่าหรือไงครับ ผมจะตัดปลายลำกล้อง แล้วกลึ่งเกลียวที่ปลายเพื่อใส่ปลอกลดแสงปลอมๆ ซึ่งก่อนใส่จะเอาศูนย์หน้าแบบพับได้ของ M4S System มาใส่ครับ ถ้าเล็กไปก็คงหาทางกลึงปลอกสวมปลายลำกล้อง ผมเลยงงว่าใส่ไม่ด้เพราะอะไรครับ  ที่บ้านผมทำธุระกิจโรงงานทำโมล ทั้งทำโมฉีดพลาสติก ทำโมลปั๊มโลหะ จึงมีเครื่องกลึง เครื่องไส CNC ทุกแบบ กำลังคิดเอา Stock Evo มาคิดดูว่าจะทำ โมลฉีดพลาสติก ตามต้นแบบออกขายดีไหม กำลังคำนวนต้นทุนและความคุ้มทุน จำนวนของคนที่เล่น 10/22 ในไทยอยู่ที่สนใจแต่งแนว M4  ไงขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 

ศูนย์หน้าแบบในรูป  ซื้อมาก็ใส่ไม่ได้  เสียตังค์เปล่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2008, 01:19:40 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 01:55:41 AM »

ศูนย์หน้าแบบนั้น  ถ้าตัวที่จะซื้อทำเลียนแบบเท่าขนาดจริง  จะใช้กับลำกล้องโตขนาด  .625 และ .750  แต่ถ้าจะทำปลอกสวมลำกล้องก่อนก็ใส่ได้
แต่คงดูพิลึก  ที่บ้านมีเครื่องมือครบ  ก็ลองทำราง picatinny rail  ครอบยาวจากท้ายปืนไปสุด  โครงพานท้าย EVO แล้วใช้ศูนย์หน้าติดที่ปลายรางดีกว่า
ศูนย์ทำนองนี้ ( ใช้ของ บีบี ก็ได้ถูกดี) มีหลายแบบ  และต้องซื้อให้ถูกด้วยไม่งั้นจะสูงไป

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:28:57 PM »

ขอบคุณสำรับคำแนะนำครับ ผมจะแต่งตีปลอกสวมให้ได้ออกมาในแนวนี้ครับ

ศูนย์หน้าแบบนั้น  ถ้าตัวที่จะซื้อทำเลียนแบบเท่าขนาดจริง  จะใช้กับลำกล้องโตขนาด  .625 และ .750  แต่ถ้าจะทำปลอกสวมลำกล้องก่อนก็ใส่ได้
แต่คงดูพิลึก  ที่บ้านมีเครื่องมือครบ  ก็ลองทำราง picatinny rail  ครอบยาวจากท้ายปืนไปสุด  โครงพานท้าย EVO แล้วใช้ศูนย์หน้าติดที่ปลายรางดีกว่า
ศูนย์ทำนองนี้ ( ใช้ของ บีบี ก็ได้ถูกดี) มีหลายแบบ  และต้องซื้อให้ถูกด้วยไม่งั้นจะสูงไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2008, 10:30:56 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:02:00 PM »

สรุปว่า ..... อยากได้แบบ M4 ว่างั้น......ขอให้ฝันเป็นจริงในเร็ววันนะครับ.........อิอิ

เนียนๆ ไว้
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 11:09:11 AM »

แบบนี้ใกล้เคียง M4 มากที่สุด แต่ลำกล้องหนักมาก ได้แต่พาดยิงอย่างเดียว ว่าจะหาเบาๆ มาเปลี่ยนอยู่ หรือไม่กำลังจะคิดว่าเอาของเดิมไปตัดสั้นใส่ปลอกลดแสงก็พอได้อยู่

เพิ่งได้ศูนย์หลังแบบพับได้ที่คุณdoud โพสต์ไว้ กับศูนย์หน้าfolding battle sight ที่พี่ XD40 โพสต์เอาไว้จากร้านบีบีมาคู่นึงครับ พร้อมกับตัวเสริมความสูงครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์