๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:28:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู็้หญิงพกปืนแบบไหนดีคะ  (อ่าน 13751 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:34:18 PM »

กิ๊กเยอะจริงๆเลยนะคะ
ศาลายาไกลไปนะคะ

อดีตก็คืออดีตครับ...ปัจจุบันเพื่อนกันทั้งนั้น....ลองไม่เพื่อนสิครับ...สงสัยจะโดนกระสุนพรุน(สามีนายตำรวจทั้งนั้น) ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

แฮ่ม
....กว่าจะเจอกระทู้นี้ สุกไปแล้ว....ครึ่งตัว...

แสดงว่าเป็นที่รักของเพื่อนนะครับพี่....(อ้างจากสุภาษิตโบราณ-"เพื่อนเรา เผาเรือน") เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย...

คือเวลาที่เรากลัว เช่นเดินไปที่รถยนต์มืดๆต้องถือของเปิดประตูรถมือไม่ว่างค่ะ คล้องคอแค่เดี๋ยวเดียวเข้ารถได้แล้วก็เอาออก ตอนนั้นใครเดินมาเข้าใกล้เห็นปืนแล้วไม่ชะงักไม่ทักถามก็ต้องยิงแล้วละค่ะ คงไม่โดนตีหัว

เป็นผู้หญิงลำบากค่ะ

มองอีกแง่ คล้องคอแล้วซุกไปในเสื้อดีกว่าครับ...

อย่างน้อยให้อีกฝ่ายไม่รู้ว่าเรามีน่าจะดีกว่า

พลั้งเผลอไปมันรู้ว่าเรามี แต่เราเผลอจะเสียทั้งทรัพย์สิน เสียทั้งอาวุธ

ถ้ามันจี้ เราหลอกโจรให้ตายใจ หลอกให้เผลอ แล้วสวนน่าจะดีกว่า...ไหมครับ...Huh

ถ้ามีแล้วให้กลัว ปืนต้องอยู่ในมือเราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2008, 04:42:46 PM โดย AkNaRiN~* » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 05:10:00 PM »

ถ้ามีแล้วให้กลัว ปืนต้องอยู่ในมือเราครับ

จริง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 07:46:35 PM »

อ่ะ ตกใจ...พี่แมวคร๊าบบบบ  ไหว้
อย่าเรียกผมพี่เลยคร๊าบบบบบ  ไหว้
ยังไม่อยากอายุสั้นครับผม

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 08:04:38 PM »

อ่ะ ตกใจ...พี่แมวคร๊าบบบบ  ไหว้
อย่าเรียกผมพี่เลยคร๊าบบบบบ  ไหว้
ยังไม่อยากอายุสั้นครับผม

งั้นผมเรียกว่าน้าแล้วกันน๊ะครับ  คิก คิก  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 08:38:52 PM »

น้าแมว Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 08:41:53 PM »

แนะนำ 2ตัวครับ S&w m60 กับ PPk/s .380
m60 5นัด ยิงแม่นใช้ได้ครับ ลูกหาง่ายไม่แพง พกพาสะดวกพอสมควร(เท่าที่ใช้อยู่นะครับ)แต่ไกอาจจะแข็งไปซักนิดสำหรับ ผู้หญิง
PPk/s ยิงแม่นเหมือนกันครับ พกพาซุกซ่อน เนียนมาก ใส่กระเป๋าถือได้สบายๆ แต่ ราคาลูกอาจจะแพงซักนิด กับหายากนิดหน่อยครับ
ถ้าให้ดีนะครับ ลองยิงปืนหลายกระบอก หลายๆขนาด แล้วค่อยเลือกซื้อกับความเหมาะสมของเราดีที่สุด ครับ

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 09:37:51 PM »

ปืนมือสองหาซื้อที่ไหนได้บ้างคะ
แม่ให้มาถามคะ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 11:01:04 PM »

ปืนมือสองหาซื้อที่ไหนได้บ้างคะ

ปืนมือ2ต้องดูเป็นค่ะ ดูไม่เป็นก็โดนหลอกได้ Wink
ขนาดโอเจอปืนมามากยังมีโดนบ้างเลยค่ะ คิก คิก

มีแบบเบาๆไหมคะ เวลาไม่ปลอดภัยก็คล้องคอไว้ มือจะได้ว่าง

มือ...ยังไงก็ต้องไม่ว่างข้างนึงอ่ะค่ะ เนื่องจากมันต้องใช้นิ้วเหนี่ยวไก
ข้อเสียของปืนเบาก็คือแรงสะบัดของปืนก็จะเพิ่มขึ้นไปด้วยค่ะ Wink

อีกข้างถือ ทวิสตี้ ชอตส์ เหรอครับพี่โอ  คิก คิก   

ถุงเดียวคงไม่พอ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 11:17:45 PM »

น้าแมว Grin

โอย....ตามมาหลอกมาหลอนกันอีก ไปที่ชอบที่ชอบเถอะก้อน  ขำก๊าก คิก คิก
ไม่สบายก็ไปพักผ่อนซะตาก้อน  แลบลิ้น

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 11:19:31 PM »

ตามนี้เลยจ้า
- หน้าหลังๆของหนังสือ อวป (ไม่ใช่ปกหลังนะ คิก คิก )
- http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=3.0
- http://www.gun.in.th/webboard/index.php?PHPSESSID=b3dc1b0267544c888ae9c4dfbdd61ae8&board=3.0
marst_007
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:21:42 AM »

คือเวลาที่เรากลัว เช่นเดินไปที่รถยนต์มืดๆต้องถือของเปิดประตูรถมือไม่ว่างค่ะ คล้องคอแค่เดี๋ยวเดียวเข้ารถได้แล้วก็เอาออก ตอนนั้นใครเดินมาเข้าใกล้เห็นปืนแล้วไม่ชะงักไม่ทักถามก็ต้องยิงแล้วละค่ะ คงไม่โดนตีหัว

ยังเลือกปืนไม่ได้ ใช้มีดพับเล็กๆ ติดกระเป๋าไว้ก่อนก็ดีนะครับ  พื้นที่เสี่ยงก็ถือมีดไว้เลย  อ้อ นกหวีด ติดกระเป๋าไว้ด้วยก็ดีนะครับ พี่  เป่า ไป แทง ไป  อิอิ  .....   ขอให้ปลดภัยครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 08:54:12 AM »

ผู้ชายก็คล้องคอครับ... ใช้สายร่มคล้องคอเวลาทำธุระในห้องเล็กมิดชิดหลังปั๊มน้ำมันเวลาเดินทางครับ...

เป็นผู้ชายก็ลำบากแบบเดียวกันครับ... แฮ่ๆ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 10:31:05 AM »

ความเห็นส่วนตัวของผม อยากแนะนำว่า อย่าคล้องคอเลยครับ เสี่ยงต่ออะไรหลายๆอย่างครับ เช่น

1. พกพาปืนในที่สารธารณะ อย่างเปิดเผย เสี่ยงต่อการโดนจับกุม
2. โขมยเห็นอาจชะงัก แต่เราเห็นโขมยด้วยไหมครับ? ถ้าไม่เห็น และยังไม่รู้ตัว โขมย หรือ โจรที่ไม่กลัว คงต้อง 'เตรียมการ เพิ่มเติม' ครับ
3. ปืนคล้องคอ จะใช้จริงๆ อาจไม่สะดวกนะครับ ทัี้้งเชือก และ ปืนที่แกว่งไปมา ชี้ขึ้น ชี้ลง อาจชักช้า และยิงไม่ถนัดด้วยครับ ถ้าโชคร้ายมากๆ ปืนอาจหนีบเชือกติดขัดอีก..

อาจคิดลึกไปนะครับ แต่อ่านแล้วไม่สบายใจแทนครับ

ขอเพิ่มเติมต่อนิดหนึงด้วยครับ.... จะยิงทุกคนที่เราคิดว่าเขาเห็นปืนแล้วยังเดินเข้ามาจริงๆหรือครับ?  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2008, 10:58:52 AM โดย KCharng » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 10:48:13 AM »

หากคิดที่จะคล้องคอ ซื้อซองสะพายไหล่แล้วมีเสื้อสูททับอีกตัวดีกว่าค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 11:16:01 AM »

หากคิดที่จะคล้องคอ ซื้อซองสะพายไหล่แล้วมีเสื้อสูททับอีกตัวดีกว่าค่ะ Cheesy

บ้านเราอันตรายขนาด Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์