๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:16:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู็้หญิงพกปืนแบบไหนดีคะ  (อ่าน 13749 ครั้ง)
azzzzz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 11:26:59 AM »

7.65 ขนาดกำลังดี

cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:29:40 PM »

ผู้เฒ่า 3 คน อ๋อย อ๋อย อายุเยอะถึงขั้นนั้นกันเลยเหรอครับ Huh

รังแต่จะเป็นที่รังเกลียดครับ
รังเกียจ ครับพี่แมวบ้า ด้วยความเคารพ ไหว้

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 09:45:41 PM »

เลือกปืนต้องคำนึงถึงการพกด้วยครับ เช่นถ้าเราต้องเดินไปหน้าปากซอยเปลี่ยว เวลากลางคืน หรือ กลับบ้านดึก

พวกปืนใหญ่ๆ ที่พี่ๆแนะนำนั้น ถ้าเอาไวเฝ้าบ้าน ก็คงได้แต่อยู่กับบ้าน คงไม่นำออกไปด้วยเวลาจำเป็น

การ นำพา ส่วนใหญ่จะคิดถึงการเอาปืนเก็บไว้ในกระเป๋าถือ ซึ่งก็เสี่ยงต่อการถูกชิง หรือโขมย เกิดเรื่องขึ้นมาจริงๆ ก็เอาออกมาใช้ไม่ทัน หรือถูกเอาไปทั้งกระเป๋าทั้งปืน

ถ้าจะให้แนะนำ ก็น่าจะเลือก ที่มีขนาดเล็ก และ ที่เหมาะสมกับเสื้อผ้าที่เราใส่อยู่ด้วยครับ  เช่นใส่แจ็กเก็ต ก็สามารถเหน็บหลัง หรือแค่เอาใส่ไว้ในกระเป๋าแจ็กเก็ตง่าย พอรู้ว่าจะเกิดเรื่องก็เอามือคว้าเอาไว้ก่อนไม่ต้องรีบร้อนชัก ออกมา มีเวลาประเมิณสถาณการครับ

ชอบลูกโม่ ก็ไม่พ้น S&W Lady Smith .38SPL 2นิ้ว

ชอบออกโต้ก็ประมาณ Keltec, Kahr, หรือ Baretta Tomcat ครับ

อำนาจกระสุนนี้ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากแนะนำอย่างน้อย .38SPL หรือ ขนาด 9mm ครับ หากระสุนง่าย และไว้ใจได้
แต่ปืนก็จะใหญ่ตามกระสุนไปด้วย ถ้าดูแล้วใหญ่เกินไปไม่เหมากับเราค่อยลดขนาดลงมาเป็น .380 หรือ .22LR ครับ เป็นขั้นเป็นตอน

ขอบคุณคะแล้วไว้จะศึกษาดูก่อนนะคะ
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 09:49:36 PM »

เชียรลูกโม่ 38 spl 2 นิ้วครับ  ถ้าออโต .380  sig 232 

ยินดีต้อนรับครับ นึกว่าไก่ตื่น หนีไปซะแล้ว

เลือกปืนให้ถูกใจ ต้องลองไปหาจับ ไปลองยิงดูครับ

บางทีเข้ามือคนอื่น แต่มือเราเองกลับยิงไม่ดีจับไม่ถนัด
นั่นนะสิคะ
ตอนนี้มัวแต่ยิงปืนคนอื่นอยู่เนี่ย
เรยไม่รุ้จะถนัดอันไหนเนี่ย
เรยต้องมาหาข้อมูลไว้สักหน่อย
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 09:51:29 PM »

มีไคยิงปืนที่ฟาร์มจระเข้มั้งไหมอะคะ
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 09:59:45 PM »

น้องครับ... Winkพี่ๆเขาเตือนเรื่องภาษาอ่ะครับ....อิอิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเดี๋ยวไม่มีใครตอบนะครับ!!!! ตกใจ ตกใจ

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:03:49 PM »

ผู้เฒ่า 3 คน อ๋อย อ๋อย อายุเยอะถึงขั้นนั้นกันเลยเหรอครับ Huh

รังแต่จะเป็นที่รังเกลียดครับ
รังเกียจ ครับพี่แมวบ้า ด้วยความเคารพ ไหว้

ขอบพระคุณครับพี่Cybernop  ไหว้

สงสัยผมพิมพ์ตัวเล็กไปคุณ B_natural9 เลยอ่านไม่เห็นน๊ะครับ

ภาษาไทยครับท่าน
ศัพท์วัยรุ่นไว้คุยกับเพื่อนคงดูน่ารักดี แต่บอร์ดเปิดคุยกันด้วยภาษาแบบนี้ รังแต่จะเป็นที่รังเกียจครับ เมื่อได้รับการกล่าวตักเตือนแล้ว
อย่านิ่งดูดายครับ ปรับเปลี่ยนให้ถูกต้อง ระมัดระวังการใช้ภาษาให้ถูกต้อง ก็จะเป็นที่รักของทุกคนครับ
เป็นคนไทย ภูมิใจในภาษาไทย รักภาษาไทยครับ 
Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:08:29 PM »

ขอบพระคุณครับพี่Cybernop  ไหว้

ตกลงตอนนี้มีผู้เฒ่า(กว่า)เพิ่มมาอีก ๑ ท่าน เป็น ๔ เฒ่า  ขำก๊าก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:11:20 PM »

ตกลงตอนนี้มีผู้เฒ่า(กว่า)เพิ่มมาอีก ๑ ท่าน เป็น ๔ เฒ่า  ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:28:13 PM »

S&W m60 LS  ครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:32:54 PM »

อุ้ยๆๆขอโทษคะ
ลืมตัวอะคะ
วันหลังไม่ทำแล้วคะ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 11:21:32 PM »

มีไคยิงปืนที่ฟาร์มจระเข้มั้งไหมอะคะ
ถามก่อน...ยิงเก่งรึยังครับ...ถ้ายังเพิ่งหัด...จะชวนไปหัดยิงกันที่ศาลายา....
อาทิตย์นี้ว่าจะพาแฟน...แฟนเก่า....น้องแฟนเก่า....เพื่อนน้องแฟนเก่า....
ไปหัดกัน...(ผมก็กำลังหัดเหมือนกัน)
(ไม่ทราบว่าไปกันแบบนี้แล้วจะใช้ผมเป็นเป้าแทนรึเปล่า) ตกใจ ตกใจหน้าซีด

สงสัยผมพิมพ์ตัวเล็กไปคุณ B_natural9 เลยอ่านไม่เห็นน๊ะครับ

ภาษาไทยครับท่าน
ศัพท์วัยรุ่นไว้คุยกับเพื่อนคงดูน่ารักดี แต่บอร์ดเปิดคุยกันด้วยภาษาแบบนี้ รังแต่จะเป็นที่รังเกียจครับ เมื่อได้รับการกล่าวตักเตือนแล้ว
อย่านิ่งดูดายครับ ปรับเปลี่ยนให้ถูกต้อง ระมัดระวังการใช้ภาษาให้ถูกต้อง ก็จะเป็นที่รักของทุกคนครับ
เป็นคนไทย ภูมิใจในภาษาไทย รักภาษาไทยครับ 
Wink

เห็นของพี่แมวบ้า...ฮากลิ้งเลยครับ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:20:18 AM »

ถามก่อน...ยิงเก่งรึยังครับ...ถ้ายังเพิ่งหัด...จะชวนไปหัดยิงกันที่ศาลายา....
อาทิตย์นี้ว่าจะพาแฟน...แฟนเก่า....น้องแฟนเก่า....เพื่อนน้องแฟนเก่า....
ไปหัดกัน...(ผมก็กำลังหัดเหมือนกัน)
(ไม่ทราบว่าไปกันแบบนี้แล้วจะใช้ผมเป็นเป้าแทนรึเปล่า) ตกใจ ตกใจหน้าซีด

กิ๊กเยอะจริงๆเลยนะคะ
ศาลายาไกลไปนะคะ
ti.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 09:13:33 AM »

มีแบบเบาๆไหมคะ เวลาไม่ปลอดภัยก็คล้องคอไว้ มือจะได้ว่าง
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 09:18:43 AM »

มีแบบเบาๆไหมคะ เวลาไม่ปลอดภัยก็คล้องคอไว้ มือจะได้ว่าง
http://www.smith-wesson.com/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?storeId=10001&catalogId=10001&langId=-1&productId=14764&tabselected=tech&isFirearm=Y&parent_category_rn=
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์