๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:09:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนขนาด 7.65 ม.ม. อนาคตยังไปอีกไกลหรือเปล่า  (อ่าน 26836 ครั้ง)
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:06:17 PM »

เป็นยี่ห้อ อะไรเหรอครับ คุณ paisan2..

กระสุน ๗.๖๕  ไม่ใช่กระสุนที่จะนำมายิงเล่น เอากลุ่มเอาแม่น ปั้น X
แต่เป็น กระสุนที่เหมาะอย่างที่สุด ที่จะไว้เป็น Back Up ซื้อมา ๕๐ นัด ยิงสัก ๒ แม็ก เพื่อดูการปฎิบัติการว่าเรียบร้อยไหม..  ก็พอแล้วครับ.

ชิ้นส่วนอาจชำรุดเสียหายง่าย..  ถ้านกตกปืนจะลั่นทันที ระวังไว้ครับ

เสียงแหลมเล็ก แต่ไม่ดังมาก วิถีราบเรียบในระยะไกล้ คมแต่ไม่ทะลุทะลวงนัก 
 รีคอยด์แทบไม่รู้สึก .. จับปืนรุ่นนี้ ถ้าเลือกที่เป็น  Double/Single จะดีมากทีมีอยู่ใน
 Walther PP ..   CZ VZOR ๗๐  ปืนแนวนี้ จะจุกระสุน ๘ นัด +/- จะบาง เบา
ขอให้มือนิ่ง .เหมือนใจ.. เท่านั้น.  เยี่ยม 

ปืน Back Up เป็นปืนสำลองใช้ เมื่อยิงจะหวดกันใกล้ใกล้.. เหมือนใช้ไม้ตีกบาล
โดยเปลี่ยนเป็นกระสุน ๗.๖๕ แทน 

กระสุน ๗.๖๕ ถูกใช้งานกับพวกจารชนของยุโรป..  ก่อนสงครามโลกครั้งที่ ๒ 
เหยือมักถูกยิงสังหาร นัดเดียว ที่ศีรษะ .  Smiley

ถ้า Back Up แบบทิ้งลืม.ขนาด ๗.๖๕ . นี่แหละครับ.  บังคับให้ ระยะ ๒-๓ เมตร ต้อง นัดเดียวที่กบาลเท่านั้น.  เยี่ยม

ยังไม่ทราบเลยครับพี่.....เพราะยังไม่เห็นตัวปืนแค่คุยกันทางโทรศัพท์เจ้าของจำยี่ห้อก็ไม่ได้...บอกแค่ว่าเป็นของประเทศฝรั่งเศส ขนาด 7.65
ถ้ายังไงได้เจอตัวจริงจะถ่ายรูปมามาให้ดูและขอคำปรึกษาอีกทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2008, 03:08:36 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:24:10 PM »

น่าจะหมายถึงโคนนนิ่งของวอลเธอร์ ชื่อ มานูแรง ครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:38:48 PM »

ผมมีลูกลาอยู่ตัว  ทรง ๑๙๑๑a๑ ย่อส่วน หลังสะพาน  ใครเห็นก็บอกว่าน่ารักโดยเฉพาะสุภาพสตรีแต่แฟนผมดันบ่นว่าสไลด์แข็งขี้เกียจดึง(บังเอิญเขาตัวค่อนข้างเล็ก)  ตอนนี้ก็เลยใช้แบบที่พี่ Ro@d  ว่า  ก็ใช้ดีนี่ครับคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นลูกโม่เล็ก ๆ ให้แฟนก็ยังเสียดาย  กระสุนก็ไม่ได้หายากอะไรเพียงแต่มันไม่มีลูกซ้อม  ราคาลูกจริงของไทยก็ใกล้เคียงกับลูกจริงขนาดอื่น ๆ  ใช้เป็นปืนแบคอัพผมว่ามั่นใจเพียงแต่มันยิงดับเบิ้ลไม่ได้เท่านั้นเอง 

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:42:22 PM »

น่าจะหมายถึงโคนนนิ่งของวอลเธอร์ ชื่อ มานูแรง ครับ

ถ้าฝรั่งเศส ที่เป็นตััวแสบ เรื่องประสาทพระวิหาร  ก็ที่คุณ pimuk บอกครับ มานูแรง.
น่าใช้มากครับ  ถ้าแบบชาวบ้านกันเอง ไม่ใช่ขึ้นเวป ไม่ใช่ร้านปืน ไม่ควรเกิน ๒๕,๐๐๐ . ครับ   เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:48:54 PM »

ผมเคยไปเจรจาความ เมื่อสัก ๑๓ ปีมาแล้ว พิพาทกันอยู่ ๑๒๐ ล้านบาท นัดตกลงกันในร้านอาหาร ผมขึ้นลำลดนก CZ ๗๐ ใส่กระเป่ากางเกงยีนส์ ส่วนอีกฝ่าย ต่อมากลา่ยเป็นเพื่อนรักกันกับผม
มันบอก ก ก็เสียบเอว.. ลูกโม่ ชีฟ ๓ นิ้ว. ไว้กันม  เหมือนกัน ..  คิก คิก คิก คิก

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:55:51 PM »

ผมเคยไปเจรจาความ เมื่อสัก ๑๓ ปีมาแล้ว พิพาทกันอยู่ ๑๒๐ ล้านบาท นัดตกลงกันในร้านอาหาร ผมขึ้นลำลดนก CZ ๗๐ ใส่กระเป่ากางเกงยีนส์ ส่วนอีกฝ่าย ต่อมากลา่ยเป็นเพื่อนรักกันกับผม
มันบอก ก ก็เสียบเอว.. ลูกโม่ ชีฟ ๓ นิ้ว. ไว้กันม  เหมือนกัน ..  คิก คิก คิก คิก

ยังดีนะครับพี่... ที่ไม่มีใครชักขึ้นมา  เลยได้เพื่อนมาอีกคน  Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:58:18 PM »

ยังดีนะครับพี่... ที่ไม่มีใครชักขึ้นมา  เลยได้เพื่อนมาอีกคน  Grin
ถ้าโป้งป้างกันไป คงมีเพื่อนอีกหลายคน........  ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 04:29:12 PM »

ถ้าโป้งป้างกันไป คงมีเพื่อนอีกหลายคน........  ตกใจ

ที่จริงไม่มีอะไรหรอกครับ นอกจากความอุ่นใจ และผมเลือกเป็น Backup Gun จริง จริง. เยี่ยม
ส่วน SiG ๒๒๖ ขึ้ึนลำลดนก + ป. ๑๒ ทั่วราชอาณาจักร..  นอนเฝ้า่รถ..  มันใหญ่และหนัก ไม่เหมาะจะเสีัียบเอวออกมาให้เห็นเป็นพิรุธ .ครับ    ตกใจ

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 05:07:01 PM »

ขนาด 7.65 ที่มีอยู่ตอนนี้ ก็เป็น CZ70 กับ STAR

เอารูปมายั่วพี่ Road ให้คิดถึง CZ70 เล่น ๆ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 05:27:02 PM »

ขอบคุณมากครับ ป๋าติง.. ผมยังคิดเสียดาย. อยู่เลย..  หัวเราะร่าน้ำตาริน

AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 05:35:31 PM »

บ้านผมก็มีขนาดนี้อยู่กระบอกหนึ่ง แต่เป็น .32 long ของเทารัส พ่อซื้อมานานมากแล้ว ถามพ่อทำไมไม่เอา .38 พ่อบอกว่าสมัยนั้นประชาชนทั่วไปห้ามขอขนาด.38 ขนาด .32 , 7.65 จึงขายดีเพราะเป็นปืนขนาดกระสุนใหญ่ที่สุดเท่าที่ประชาชนจะมีได้ในเวลานั้นครับ (แย่กว่าสมัยนี้อีก)  อ๋อย

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 06:10:46 PM »

ใช่ครับเป็น Manurhin pp 7.65 .......ไม่ทราบว่าปืนตัวนี้เป็นอย่างไรครับเล่นได้หรือเปล่าครับ
ญาติกันเสนอให้ในราคา 20000 บาทครับสภาพ 80 %รมดำใหม่แล้ว 1 ครั้ง
ยืมรูปจากเว๊บ ตปท. มาให้ดูไม่ใช่ตัวจริงที่ว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2008, 07:12:52 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 06:51:59 PM »

20K นาทีนี้ ถือว่าไม่แรง Grin Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 06:57:14 PM »

เล่นได้ครับ ผมยังอิจฉาเลย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์