๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:11:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกระสุนปืนขนาด 9 มม. ที่ดีที่สุดสำหรับป้องกันตัว  (อ่าน 40678 ครั้ง)
gun09
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:03:19 PM »

จะไปซื้อลูกใหม่ อยากปรึกษาเพื่อนๆ ว่าจะใช้แบบไหนดี ผมใช้ CZ75 COMPACT เดิมใช้ลูก WIN FMJ พอดีลูกปืนที่ใช้อยู่ยิงเล่นในสนามหมดแล้ว อยากใช้ลูกหัวรู อยากทราบว่าจะใช้ยี่ห้ออะไรดี ใช้พกติดตัวในเมืองครับ นานๆ ออกต่างจังหวัดที ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 10:38:55 PM โดย gun09 » บันทึกการเข้า
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:28:45 PM »

เฟเดอรัล ไฮดร้าช๊อค เยี่ยม
gun09
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:36:49 PM »

คุณ Little Jack ลูก เฟเดอรัล ไฮดร้าช๊อค ซื้อร้านไหน ราคากล่องละเท่าไร ตอบทาง PM ก็ได้ขอบคุณครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:43:03 PM »

อย่าไปคิดมากในเรื่องแบบของกระสุนครับ
เดี๋ยวจะเปลืองเงินไปเปล่า ๆ
หาเท่าที่เราสะดวกที่จะซื้อ
แล้วทดสอบทดลอง ยิงดูกลุ่มกระสุน
ที่เราพอใจที่สุด
แล้วก็หาติดปืนไว้ครับ
สูงสุดคืนสู่สามัญ
ยิงแล้วให้เข้าเป้าดั่งใจครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:34:38 PM »

คุณ Little Jack ลูก เฟเดอรัล ไฮดร้าช๊อค ซื้อร้านไหน ราคากล่องละเท่าไร ตอบทาง PM ก็ได้ขอบคุณครับ

แถวร้านปืนหลังวัง ครับ เรียกว่าหัวรูมีไส้แกนกลาง  นัดละ 100 +/- นะครับ
gun09
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:39:00 PM »

แถวร้านปืนหลังวัง ครับ เรียกว่าหัวรูมีไส้แกนกลาง  นัดละ 100 +/- นะครับ

ท่าน ๑๑ มม. หัวรูมีไส้แกนกลาง  นัดละ 100 +/- ผมคงสู้ไม่ไหว ขอเป็นแบบ JHP ธรรมดาก็น่าจะพอครับ มียี่ห้อไหนแนะนำบ้าง อยากได้ประเภท "โป้งเดียวจอด" แต่ราคาพอสู้ไหว ครับ อีกอย่าง ผมต้องการเอามาซ้อมมือเพื่อความคุ้นเคยในสนามด้วย นัดละร้อย ไส้แห้งแน่เลย
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:46:13 PM »

ประเภท "โป้งเดียวจอด"

ต้องเน้นศีรษะ  เมื่อเน้นศีรษะ
หัวอะไรก็ได้ครับ  ให้ผล พอ  ๆ กัน

ลูกของไทย นี่งัยครับ ใหม่ ๆ
ไม่ต้องกลัวเก่าเก็บ
ซ้อมยิงได้สบายครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:52:26 PM »

ผมเลือกลูกกระสุนที่ใช้ยิงแล้วไม่ติดขัด...

ยิงแล้วเลือกวางตำแหน่งกระสุนตกได้...

และใช้กระสุนใหม่ที่สุดเท่าที่จะหาได้...

เลือกแค่สามข้อนี้เองครับ สุดท้ายผมเลือกกระสุน FMJ 115 เกรน ไว้ติดปืนครับ...Cheesy
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:54:40 PM »

ท่าน ๑๑ มม. หัวรูมีไส้แกนกลาง  นัดละ 100 +/- ผมคงสู้ไม่ไหว ขอเป็นแบบ JHP ธรรมดาก็น่าจะพอครับ มียี่ห้อไหนแนะนำบ้าง อยากได้ประเภท "โป้งเดียวจอด" แต่ราคาพอสู้ไหว ครับ อีกอย่าง ผมต้องการเอามาซ้อมมือเพื่อความคุ้นเคยในสนามด้วย นัดละร้อย ไส้แห้งแน่เลย

แบบที่คุณ yod ว่าครับ  แพงเกินไป ไฮดร้าช๊อค
เอาแบบธรรมดาก็คงพอ ก็ตามที่ขายในสนามยิงปืนไงครับ ลูกจริงหัวทองแดงเหล่านั้นแหละ
คุณภาพดี ราคาพอได้  ยิงซ้อมได้ไม่เปลืองกระเป๋านัก  

บางคนก็หาลูก วินเชสเตอร์ กล่องละ ๑,๐๐๐ กว่าบาท ตามหลังวังก็มีครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:58:32 PM »

Grin กระสุนที่ดีที่สุดคือ กระสุนที่ตรงกับขนาดลำกล้องปืนเรา ยิงออก ยิงง่าย ยิงแม่น ยิงไม่ติดขัด และถูกเงินที่สุด Grin
 Grin รู ไม่รู ผมไม่สนใจ แต่จะไปซื้อมาใช้ก็แล้วแต่สะดวก ซึ่งหากซื้อมาเพื่อจะใช้ อย่าลืมทดสอบว่าเมื่อเอามาใช้กับปืนเราแล้วมันไม่งอแง ผมเองก็ซื้อมาแล้วเหมือนกัน แต่ออกไปทางซื้อมาเก็บซะมากกว่า ปัจจุบันใช้หัวบอลธรรมดาติดซองกระสุนใส่ปืน +ขึ้นลำไว้อีก 1 นัด Grin

gun09
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:13:00 AM »

ประเภท "โป้งเดียวจอด"

ต้องเน้นศีรษะ  เมื่อเน้นศีรษะ
หัวอะไรก็ได้ครับ  ให้ผล พอ  ๆ กัน

อยากเน้นที่ศรีษะ เหมือนกันแต่ยิงไม่แม่น ส่วนมากเลงที่กลางลำตัวครับ

ลูกของไทย นี่งัยครับ ใหม่ ๆ
ไม่ต้องกลัวเก่าเก็บ
ซ้อมยิงได้สบายครับ

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:17:04 AM »

speer Golddot ครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:18:47 AM »

ลิงค์

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:25:21 AM »

ตามลิงค์รูปภาพได้เลยครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:36:22 AM »

speer Golddot ครับ

สารภาพตามตรง...

เกิดมายังไม่เคยเห็นตัวจริงเสียงจริงเลยครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์