๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:37:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "พระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวง"  (อ่าน 152546 ครั้ง)
`aggin รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 12:44:56 PM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:55:00 AM »

ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
                              นาย รุ่งโรจน์ พิมลสมบัติ           ........................

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
kreingkrai
Newbie
*

คะแนน 1

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสถานที่ๆดี

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 04:53:38 PM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญมีพระชนม์มายุยิ่งยืนนาน
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
k98k
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:44:47 AM »

นี่ละครับพระมหากษัติย์ผู้ทรงพระปรีชสามารถหลายหลายด้าน  ทั้งการกีฬา  เกษตรกรรม  เทคโนโลยี 
ขอพระองค์ทรงพระเจริญมีพระชนมายุยิ่งยืนยาวนานเป็นร่มโพธิร่มไทรของปวงชนปะสกนิกรชาวไทยทั่วทั้งแผ่นดินตราบนานเท่านาน 
 ขอเดชะขาพระพุทธเจ้าในนามของตระกูล  เตชะ  และ  ตีฆาอายุ  ร่วมกับองการบริหารส่วนตำบลเทศบาลตำบล  งิม  อำเภอปง  จังหวัด  [/b] พะเยา ไหว้ ไหว้ ไหว้
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:10:13 PM »

เอ่อ..แล้วตกลงพระองค์ท่านทรงถนัดข้างซ้ายหรือขวาครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:46:12 AM »

เอ่อ..แล้วตกลงพระองค์ท่านทรงถนัดข้างซ้ายหรือขวาครับ

Angry ระวังการโพสหน่อย คุณ.หนวดหิน เดี๋ยวไม่แก่ตาย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:08:46 AM »

Angry ระวังการโพสหน่อย คุณ.หนวดหิน เดี๋ยวไม่แก่ตาย
คุณเป็นเบื๊อกอะไรครับ ผมถามเพราะไม่รู้ คุณรู้คุณก็บอก ไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบหรือบอกไม่รู้ แค่เห็นพระองค์ทรงใช้ทั้งพระกรณ์ซ้ายและขวายิงเท่านั้นเอง ราชาศัพท์ผมอาจจะอ่อนและพยายามหลีกเลี่ยงที่จะใช้ แต่ความหมายตามที่ผมถามก็ยังต้องการคำตอบอยู่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:24:59 AM »

ไหว้ ถ้าเจตนาคุณเป็นอย่างนั้น ผมขอโทษ แต่ถ้าไม่ใช่ คุณเจอดีแน่

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:48:14 AM »

ไหว้ ถ้าเจตนาคุณเป็นอย่างนั้น ผมขอโทษ แต่ถ้าไม่ใช่ คุณเจอดีแน่
คุณลองสังเกตดูแต่ละพระบรมฉายาลักษณ์สิ พระองค์ทรงประทับปืนทั้งซ้ายและขวา หรือว่าทรงถนัดทั้งสองอันนี้ผมก็ไม่ทราบ แค่อยากรู้ แล้วความหมายที่คุณเข้าใจมันเป็นยังไงถึงได้มาโกรธผม แต่ถ้าคุณเข้าใจที่ผมถามแล้ว ผมจะบอกว่าไม่ได้ติดใจแต่อย่างใด

dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:02:42 PM »

" ทรงพระเจริญ พระพุทธเจ้าข้า "
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:47:21 PM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

โต้ง
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:22:08 AM »

ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทย

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:30:28 AM »

ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ไหว้

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:13:46 PM »

ภาพหาดูได้ยากจริงๆเกิดมาไม่เคยเห็นเลย ขอขอบคุณครับที่นำมาให้ชมเป็นภาพที่ตื่นตาตื่นใจมากครับ นอกเหนือจากภาพที่เราเคยเห็นมาแบบปกติ แสดงให้เห็นว่าพระองค์นอกจากมีพระปรีชาทางด้านพัฒนาแล้ว ทางด้านอื่นก็ไม่ธรรมดาเช่นกัน ขอบคุณครับที่ให้เห็นพระปรีชาอีกด้านครับ
    ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:29:24 PM โดย Thatako » บันทึกการเข้า

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:14:02 PM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 17
  พิมพ์