๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:23:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอห์นนี่วอล์กเกอร์(ราคาขาย) และสุราอื่นๆ  (อ่าน 75566 ครั้ง)
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:22:05 PM »

พักนี้จิบแต่แชมเปญอ่า ..... แหะ แหะ

จิงอ่ะ   คิก คิก คิก คิก

ขอแซวหน่อยนะป๋าปู Grin หลงรัก
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:19:18 PM »

ผมไม่ค่อยชอบ จอห์นนี่ สัญจร มีเหล้าที่ผมชอบและอยากแนะนำให้คอเหล้าลองดื่มดู คือ เกล็นฟิดดิก 12 ปี  นุ่มนวลชวนฝัน ลื่น และหอมคอ ชมัด
พี่จะดื่มแล้วเรียกด้วยนะ น้ำลายหก

ในใจอยากได้สิบ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:23:31 PM »

เห็นราคาอ้ายจ้อนแดงแล้วซื้อมิลง เลยต้องมาคบหงษ์กับแสงเอา

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:25:55 PM »

อันอื่นมีลิตรหมด แต่โกลด์ลิตรรู้สึกผมไม่เคยเห็น...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:33:57 PM »

เห็นราคาอ้ายจ้อนแดงแล้วซื้อมิลง เลยต้องมาคบหงษ์กับแสงเอา

คิก คิก คิก คิก คิก คิก ... เมาได้ทุกวัน ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

... ส่วน ... ไอ้จอห์นเมาแล้วเดิน ... นาน ๆ ที ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:48:39 PM »

ผมไม่ค่อยชอบ จอห์นนี่ สัญจร มีเหล้าที่ผมชอบและอยากแนะนำให้คอเหล้าลองดื่มดู คือ เกล็นฟิดดิก 12 ปี  นุ่มนวลชวนฝัน ลื่น และหอมคอ ชมัด
พี่จะดื่มแล้วเรียกด้วยนะ น้ำลายหก

ได๋ครับ..ขวดเขียวๆ ลักษณะสามเหลี่ยมน่ะ..ซุ๊ดยอด..ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนล่ะ...ฮิ .ฮิ...ถ้าไกลเกินเวลาดื่มแล้วจะรินให้กลิ่นมันโชยไปทางบอร์ด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:07:01 PM »

ได๋ครับ..ขวดเขียวๆ ลักษณะสามเหลี่ยมน่ะ..ซุ๊ดยอด..ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนล่ะ...ฮิ .ฮิ...ถ้าไกลเกินเวลาดื่มแล้วจะรินให้กลิ่นมันโชยไปทางบอร์ด

ส่งมาให้ผมด้วยนะทาง PM........  อยากรู้ว่ากลิ่นดีเพียงใหน Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:15:49 PM »

ขวดเขียวซ้ายมือสุดนั่นแหละราคาถูกสุดแต่รสชาติดี หอมมาก เป็นเหล้าม๊อลท์แท้ๆ มิใช่ม๊อลท์ผสมราคาไม่เวอร์เลยผมมักซื้อจากร้านดิวตี้ฟรีราวๆ 1200 บาทเท่านั้นเอง ขวดลิตรครับ
ตอนทำงานใหม่ๆผมรู้จักนักเรียนเก่าอังกฤษคนหนึ่งทีมาทำงานและเช่าบ้านอยู่ที่เดียวกันมันซื้อมาติดตู้เย็นประจำเห็นมันดื่มได้ทุกวันพอลองชิมก็ โอ้ โห สุดยอดนี่แหละใช่เลยในขณะนั้น
ถ้าพูดถึงเหล้านอกที่ฮิตเป็นบ้าเป็นหลังคือแบล็ค กับชีวาสตลอดกาล ประมาณว่าไปนั่งที่ไหนไม่ว่าใครไม่พ้นสั่งสองยี่ห้อนี้แถมแพงกว่าเกล็นฟิดดิกอีกเพราะตอนนั้นราวขวดละ900เอง
แต่ไม่ค่อยมีตามร้าน (เปิดขวดแบล็คหรือชีวาสตามร้านหาราคานี้ไม่ได้ขวดหนึ่งรินไม่ถึงสองรอบเด็กกินหมดแต่ละนางซดยังกะอูฐผอมกระเพาะเยี่ยวฟรีไซด์ยังกะถุงยางรองน้ำก็อก)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:00:40 PM »

อันอื่นมีลิตรหมด แต่โกลด์ลิตรรู้สึกผมไม่เคยเห็น...
รู้สึกผมจะมี2ขวดแต่ปรกติก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:33:12 PM »

ขวดเขียวซ้ายมือสุดนั่นแหละราคาถูกสุดแต่รสชาติดี หอมมาก เป็นเหล้าม๊อลท์แท้ๆ มิใช่ม๊อลท์ผสมราคาไม่เวอร์เลยผมมักซื้อจากร้านดิวตี้ฟรีราวๆ 1200 บาทเท่านั้นเอง ขวดลิตรครับ
ตอนทำงานใหม่ๆผมรู้จักนักเรียนเก่าอังกฤษคนหนึ่งทีมาทำงานและเช่าบ้านอยู่ที่เดียวกันมันซื้อมาติดตู้เย็นประจำเห็นมันดื่มได้ทุกวันพอลองชิมก็ โอ้ โห สุดยอดนี่แหละใช่เลยในขณะนั้น
ถ้าพูดถึงเหล้านอกที่ฮิตเป็นบ้าเป็นหลังคือแบล็ค กับชีวาสตลอดกาล ประมาณว่าไปนั่งที่ไหนไม่ว่าใครไม่พ้นสั่งสองยี่ห้อนี้แถมแพงกว่าเกล็นฟิดดิกอีกเพราะตอนนั้นราวขวดละ900เอง
แต่ไม่ค่อยมีตามร้าน (เปิดขวดแบล็คหรือชีวาสตามร้านหาราคานี้ไม่ได้ขวดหนึ่งรินไม่ถึงสองรอบเด็กกินหมดแต่ละนางซดยังกะอูฐผอมกระเพาะเยี่ยวฟรีไซด์ยังกะถุงยางรองน้ำก็อก)

เห็นด้วยครับ Wink
ผมเชื่อในกลิ่นและรสของจอห์นนี่วอร์คเกอร์ (black label)  แต่เพื่อนผู้ใหญ่ท่านหนึ่งชวนผมดิ่ม Glenfiddich พร้อมบอกว่าถ้าดิ่มในปริมาณเท่ากับจอห์นนี่วอร์คเกอร์ รับรองไม่มีปวดหัวเมาค้างเวลาตื่นนอน ผมลองแล้วก็เป็นจริงอย่างที่บอก
ยิ่งถ้าเป็นขวดนี้นะครับ พี่ Gunchon ไม่รู้จะบรรยายยังไงครับ

ตั้งแต่เดือนตุลาคม 2550 ถึงวันนี้ผมยังถูกสั่งห้ามเรื่องดิ่มแอลกอฮอล์หลังผ่าตัดจากอาจารย์หมอครับ Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:17:35 AM »

กลายเป็นกระทู้แนะน้ำเมาไปแล้วหรือนี่...
ขวดนั้นของพี่ อารมณ์ดี เนี่ยยังไม่มีวาสนาได้ลองผมชอบแสวงหาของดีราคาถูกไปดิวตี้ฟรีเมื่อไหร่สงสัยต้องกัดเหงือกซักขวด
ไหนๆก็ไหนๆ อยากแนะนำวิสกี้ชั้นดีราคาถูกอีกขวดนั่นคือ Famous Grouse ตรานกคุ่มนั่นแล
  กาลก่อนสมัยที่ตลาดวิสกี้บ้านเรายังมิได้โดนถล่มสงครามราคาที่ลงมาแข่งกันที่200บาทกว่า เช่นพวก สเปย์รอยัล... 100ไพเพิสร์ และอีกเยอะแยะที่ชิงตลาดล่าง
ยังมีวิสกี้ Famous Grouse  ที่ผมชิมแล้วชอบราคายุคนั้น 315 บาท เดียวนี้ไม่แน่ใจรู้สึก 600กว่า แต่ผมชอบมากกว่า แบล็ก ชีวาส ไม่รู้เป็นไงผมชอบไม่เหมือนชาวบ้าน
ผมมักบอกเพื่อนว่าเดี๋ยวไปกินนกคุ่มกัน สมัยนั้นถ้าไม่เปิดสองยี่ห้อดังกล่าวมาวางที่โต๊ะแล้ววัยรุ่นรู้สึกว่าเท่ห์ไม่พอถ้าผมจะกินนกคุ่มก็ต้องหิ้วไปเองไปสั่งที่ร้านไม่รู้จัก
แต่ก็มิได้รังเกียจสองยี่ห้อนั้นนะกินหมดแหละแต่นี่คือความชอบส่วนตัว.....แต่คนเราเปลี่ยนแปลงได้เมื่อผมหันมาดื่มเบียร์นานหลายปีจนเหล้าที่มีไม่ได้เปิดกินเลย
ผมหลงใหลในรสเบียร์โดยเฉพาะเมื่อได้ชิมเบียร์เยอรมันหลายยี่ห้อ...แล้วค่อยมาคุยใหม่...ตอนนี้เบียร์โปรดคือเบียร์สิงห์

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 01:15:15 AM »

ราคาแต่ละที่ แตกต่าง อย่างที่พี่ๆ บอกกันจริงๆ ครับ    เมื่อวานพาลูกค้าไป Sherbet     X.O.  ขวดล่ะ หมื่นสี่   เปิดเมมเบอร์ 5ขวด  สวิง 5 ขวด  ค่าดริ้ง ค่าอาหารเล็กน้อย  โดนไป  แสนหนึ่งหมื่นบาทถ้วน 

www.rodyok.net  01-5675456
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 01:17:51 AM »

ผมไม่ค่อยรู้ราคาครับ ปกติกินของเพื่อน Grin Grin Grin

ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:17:59 AM »

รู้สึกผมจะมี2ขวดแต่ปรกติก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
โกลด์ลิตรเป็นรุ่นเก่าครับจะไปซื้ออีกร้านบอกหมดมีแต่75cl

ในใจอยากได้สิบ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:37:50 AM »

ราคาแต่ละที่ แตกต่าง อย่างที่พี่ๆ บอกกันจริงๆ ครับ    เมื่อวานพาลูกค้าไป Sherbet     X.O.  ขวดล่ะ หมื่นสี่   เปิดเมมเบอร์ 5ขวด  สวิง 5 ขวด  ค่าดริ้ง ค่าอาหารเล็กน้อย  โดนไป  แสนหนึ่งหมื่นบาทถ้วน 
        แสนหนึ่งหมื่นบาทถ้วน   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผมขอคำนวนดูก่อน...ว่าราคานี้คิดเป็นยาดองกับยาเส้น-ใบจาก กับแกล้มไม่คิด
        จะได้กี่ปี น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์