๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 04:01:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับกล็อกครับ  (อ่าน 1771 ครั้ง)
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:03:43 PM »

บริเวณหน้าสไลด์ท ที่มักจะกระเทาะแตกออกมาเวลาซ้อมแห้งบ่อยๆ สามารถซ่อมหรือเปลี่ยนได้ไหมครับ ถ้าซ่อมได้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:20:35 PM »

คั่นจังหวะรอผู้รู้ครับ

เค้าบอกว่า ไม่เป้นไรครับ เป็นเหมือนกันทุกกระบอก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:26:27 PM »

ไม่แตกง่ายๆหรอกครับ แต่ควรใส่ลูกดำมี่ไว้ขณะซ้อมยิงแห้งครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 02:30:30 PM »

ผมเคยได้ยินว่ารุ่นใหม่ทางบริษัทได้แก้ไขแล้ว ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไร  ตั้งแต่ซีรี่ย์ใด ปี่ใดเป็นต้นมา ของผมเป็นซีรี่ย์ ktg ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 04:59:33 PM »

Grin กล๊อกหน้าลำเลื่อนกระเทาะทะลุออกมา คนที่บอกมา ไม่ได้บอกด้วยหรือครับ ว่ากระบอกที่มีปัญหานั้นน่ะ เจ้าของปืนยิงแห้งวันละนับครั้งไม่ถ้วนหลาย ๆ วัน เป็นเดือน ๆ โดยไม่มีกระสุนสำหรับยิงแห้งรองรับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 10:43:40 PM »

คั่นจังหวะรอผู้รู้ครับ

เค้าบอกว่า ไม่เป้นไรครับ เป็นเหมือนกันทุกกระบอก

ไม่จริงแน่ๆครับ...

ปืนผมไม่เป็น...

และถ้าหากเป็นก็เรื่องใหญ่นะครับ...Cheesy
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 10:56:28 PM »

อ่าน อวป. 2-3เล่มที่ผ่านมา เล่มไหนจำไม่ได้ครับ จะแตกก็ต่อเมื่อซ้อมแห้งวันละเป็นร้อยครั้ง ซ้อมทุกวันติดต่อกันหลายเดือนกว่าจะแตก โดยไม่ใส่ลูกดัมมี่ครับ แต่กล็อกส่วนมากเจ้าของไม่ค่อยยิงแห้งบ่อยเหมือนปืนนกนอกครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 11:41:35 PM »

อ่าน อวป. 2-3เล่มที่ผ่านมา เล่มไหนจำไม่ได้ครับ จะแตกก็ต่อเมื่อซ้อมแห้งวันละเป็นร้อยครั้ง ซ้อมทุกวันติดต่อกันหลายเดือนกว่าจะแตก โดยไม่ใส่ลูกดัมมี่ครับ แต่กล็อกส่วนมากเจ้าของไม่ค่อยยิงแห้งบ่อยเหมือนปืนนกนอกครับ

ใช่ครับ ต้องรีเซทไกตลอด ปืนกระบอก6-7หมื่น ลูกดำมี่ไม่ถึงร้อย ไม่ต้องเสียดายครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1]
  พิมพ์