๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:14:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน .45 & .357 หัวรู  (อ่าน 15404 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:11:23 AM »

หลงรัก
ครับ
หัวรูทั้ง คู่  ผลไม่ต่างมาก
ที่สำคัญเน้นตำแหน่งที่วางตรงเป้า

ส่วนตัวใน .45 จะเอาหัวรูอยู่ที่นัดแรกเท่านั้น
นัดต่อไปหัวบอล 230 เกรน
กลัวการป้อนลูกที่จะทำให้ไม่มีโอกาสใช้ต่อ

จากข้อเขียนของใครจำไม่ได้ในเมกา
เขายิง .45 หัวบอล ล้มคนได้ในนัดเดียวมากกว่า 20 รายในชีวิตจริง

หลงรัก
แสดงให้เห็นว่าเขาได้วางตำแหน่งกระสุนตกได้แม่นยำนะครับ   จึงสามารถล้มคนได้ในนัดเดียว...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 12:24:24 PM »

ประเด็นนี้ถกกันไม่จบไม่สิ้นกันง่าย ๆ ครับ พอ ๆ กับ กล๊อก และ CZ คือถกกันได้ทั้งวันทั้งคืน เผลอ ๆ หลับไปแล้วตื่นมาว่ากันต่อ  เพราะต่างก็มีดีกันทั้งคู่ ถ้าเทียบเป็นสำนวนบู๊ลิ้มก็ประมาณ อาวเอี้ยงฮง ปะทะ อึ้งเอี๊ยซือ  แมนยู เจอลิเวอพูล โตโยต้า กับฮอนด้า  ใช้แค่อย่างหนึ่งอย่างใดก็สบายใจได้หายห่วงครับ แต่ถ้ามีทั้งคู่ก็เสี่ยงติ้ว หยิบเอากระบอกไหนก็ได้ ไว้ใจ ฝากชีวิตได้ทั้งคู่

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 04:37:24 PM »

ลูกธรรมดา โดนเข้าไปจังๆก็แย่แล้ว   พี่สาวจะเอาหัวรูอีกเหรอ  โหดจังครับ  Grin

หัวรูของ.357 ให้ผลทางด้าน แบะบานและลดการทะลุทะลวง ไปสู่เป้าหมายอื่นที่ไม่ต้องการได้ครับ

เคยเอาลูกจริง.357 หัวรู JHP 158เกรน ของ WINCHESTER
กะ.357 หัวซอฟท์ พ้อนท์ JSP 158เกรน ของ S&B

ยิงต้นไม้ขนาดลำตัวคน เทียบกัน ปรากฎว่า หัวรูJHPไม่ทะลุ ถ่ายเทพลังงานให้ต้นไม้เต็มที่

หัวซอฟท์พ้อยท์JSP ทะลุต้นไม้ ไปหยุดที่เชิงเขาครับ

ต้นไม้นะครับ ไม่ใช่คน

เป็นผมเวลาจะใช้จริงคิดหนักเลยครับแบบนี้  กลัวไปโดนอะไรต่อมิอะไรด้านหลัง

ครับพี่

JSPเหมาะกะการใช้ในป่าทึบมากกว่า ในเมืองเยอะเลย

แบบ จนท.ปะทะกะผู้ร้าย ในป่า ยิงJSPทะลุต้นไม้ไปหาคนที่แอบด้านหลังได้เลย
(แต่ไม่ทราบว่าเหลือแรงเท่าไหร่ พอหยุดยั้งหรือสังหารได้ไหม และอีกอย่าง จนท.ส่วนใหญ่ ถือ แอสซอล ไรเฟิล)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 05:08:06 PM »

ส่วนตัวผมคิดว่าหน้าตัดของหัวกระสุนใหญ่กว่าก็หน้ากลัวกว่าครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์