๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 06:27:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูปืน SIG SAUER กระบอกนี้แล้วสงสัยครับ  (อ่าน 9015 ครั้ง)
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:15:36 PM »

รูปจากเวปปืนต่างประเทศครับ  ที่สงสัยคือเคยเห็น SIG  ตามบ้านเราแล้วจะมีแค่คันลดนกทางซ้ายของสไลด์เท่านั้น

๑. ตัวหมุด มีจุดแดงๆ  ที่ปลายท้ายสไลด์ด้านขวาของSIG  ตามภาพ คืออะไรครับ  แล้วทำไมไม่เห็นมีกับปืน SIG  ที่เห็นในบ้านเรา

๒. เจ้าเครื่องมือด้านบนที่ติดนั้นมันคืออะไรครับ 

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:41:03 PM »

จุดแดงน่าจะเป็นห้ามไกครับตำแหน่งนี้ พร้อมยิง (เห็นแดง ๆ)

สีแดงด้านบน ที่ช่องคายปลอก น่าจะเป็นลิ้น สอดไว้ในรังเพลิงแสดงว่าไม่มีกระสุนครับ

เรื่องมีซ้ายหรือขวาบนสไลด์ ไม่เหมือนบ้านเรา ไม่แน่ใจครับ
Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:27:20 PM »

ปืนสำหรับผู้ถนัดมือซ้ายโดยเฉพาะ บ้านเราต้องสั่งเข้ามาครับ ปืนระดับคัสตอมบางกระบอกมัคันห้ามไกทั้งซ้ายและขวาใช้ได้ทั้งคนถนัดซ้ายขวาครับ

ด้านบนคือกล้องเล็งครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:22:42 PM »

ผมว่าเป็น SIG มอสควิโต้นะครับ ขนาด .22 ที่มีคันนิรภัยทั้งสองด้านน่ะครับ

ซ้าย

ขวา

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:24:39 PM »

.22 มอสควิโตเหมือนกันครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

sira
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:37:07 PM »

ตามข้างบนครับ

คิดบวก ชีวิตบวก
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:58:25 PM »

mosquito ออกเสียง  โมส-คิ-โต้  ครับ ไม่ต้องควบกล้ำแบบ quick (ควิก)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:08:18 PM »

mosquito ออกเสียง  โมส-คิ-โต้  ครับ ไม่ต้องควบกล้ำแบบ quick (ควิก)

รับทราบครับ  ไหว้
ผมล่ะก็อ่านแบบควบกล้ำประจำ จะจำไว้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:10:58 AM »

ผมว่าเป็น SIG มอสควิโต้นะครับ ขนาด .22 ที่มีคันนิรภัยทั้งสองด้านน่ะครับ

ซ้าย

ขวา

ขอบคุณครับ เพิ่งทราบว่า SIG SAUER ก็มีขนาด.๒๒ ด้วย ตามภาพนี้  Cheesy Grin ขำก๊าก
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:14:36 AM »

แล้วตัวกล้องที่ติดอยู่ด้านบน คือกล้องติดเล็งยิง ใช่เปล่าครับ อ.ผณิศวร
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:32:33 AM »

แล้วตัวกล้องที่ติดอยู่ด้านบน คือกล้องติดเล็งยิง ใช่เปล่าครับ อ.ผณิศวร

Grin ท่านอาจารย์คงหลับไปแล้ว Grin
 Grin กล้องเล็งถูกต้องแล้วครับ Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:46:27 AM »

mosquito คำนี้ตอนมาอยู่เมกาใหม่ๆ   ผมก็ออกเสียงผิด ออกเสียงเป็น มอสควิกโต้  พูดกับฝรั่งพวกเกาหัวแกรกๆ  แล้วถามผมว่า เอ็งพูดอะไรก็เอ็งวะ
ผมก้เลยบอกว่าก็ the bug that fly around and suck your blood แค่นั้นแหละครับ  มันฮากันตึงเลย ( เวร.....) หัวเราะกันน้ำหูน้ำตาเล็ด
ก็ยังดีเค้ายังสอนให้ว่าออกเสียงยังไง  คำนี้ผมจำแม่นเลยเพราะแลกมาด้วยความอาย 5555
mosquito  ออกเสียงว่า มอสกีโด ครับ  ลองฟังการออกเสียงได้ที่นี่ http://www.merriam-webster.com/cgi-bin/audio.pl?mosqui01.wav=mosquito
Spratuang รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 02:54:05 PM »

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ เป็นปืน SIGSAUER Mosquito ขนาด .22 lr ใช้งานได้ดีไม่มีติดขัดครับยิงประมาณ 200 นัด ซื้อจากโครงการ สน.อส. ราคา 39,960 บาท ครับ
๑. ตัวหมุด มีจุดแดงๆ  ที่ปลายท้ายสไลด์ด้านขวา  ตามภาพ คืออะไรครับ 
  ตอบ คือห้ามไกครับ มีทั้งด้านซ้ายและขวา มีเฉพาะรุ่นนี้เท่านั้นครับ

๒. เจ้าเครื่องมือด้านบนที่ติดนั้นมันคืออะไรครับ 

ตอบ คืออุปกรณ์เสริมช่วยเล็งครับ (ต้องเสียเงินซื้อเพิ่มเติม)
ถูกผิดอย่างไรต้องขออภัยครับ  หรือตาม LINK นี้ครับ

http://www.sigsauer.com/Products/ShowCatalogProduct.aspx?categoryid=30
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:29:02 PM »

ขอบคุณครับที่อุส่าขุดกระทู้ขึ้นมาตอบ แต่ก็ได้ข้อมูลที่ดีครับ

สงสัยค้นหาปืนรุ่นที่คุณ Spratuang ใช้อยู่ใช่มัยครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 09:22:56 AM »

mosquito

ลองใช้ ลิ้งนี้ดูครับ

ช่วยออกเสียง

http://guru.sanook.com/search/knowledge_search.php?qID=&wi=&hnl=&ob=&asc=&q=mosquito+&select=1

หน้า: [1] 2
  พิมพ์