๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 09:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาช่างฝีมือดีทำ fitting slide&barrel  (อ่าน 1958 ครั้ง)
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:28:50 AM »

ถามหาช่างฝีมือดี ๆ ครับอยาให้ทำ fitting ให้ครับผม
้ถ้าให้ดีมีประกันกลุ่มด้วยครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 12:31:38 AM »

Grin ลองปรึกษาร้านซ่อมปืนหลังวังครับ Grin

CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:58:42 PM »

ของผมฝากให้ช่างที่สนิทกัน ครับ พอกรางให้เต็ม แล้ว กัดร่องใหม่ ให้ฟิตเปรี๊ย แล้วอะไหล่ดีๆ ใครไม่เอามาใส่ ปืนผม ฝากมาตอนนี้เกือบ 5 ปี แล้ว ถามถึงพี่แกบอกว่าเดี๋ยวทำให้ สนิทกันมาก เลยไปทำปืนให้ คนไม่สนิทก่อน ไม่เป็นไรรอได้ เพราะผีมือเค้าดี จริง พี่แกบอกว่าจะทำให้ปืนแพงๆต้องอายม้วนเลย

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
t_win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 10:36:50 PM »

มีน้องที่รู้จักกันไปทำที่ร้านสุ_ครับ กลับมาชมแล้วชมอีก เยี่ยม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:22:13 AM »

ของผมฝากให้ช่างที่สนิทกัน ครับ พอกรางให้เต็ม แล้ว กัดร่องใหม่ ให้ฟิตเปรี๊ย แล้วอะไหล่ดีๆ ใครไม่เอามาใส่ ปืนผม ฝากมาตอนนี้เกือบ 5 ปี แล้ว ถามถึงพี่แกบอกว่าเดี๋ยวทำให้ สนิทกันมาก เลยไปทำปืนให้ คนไม่สนิทก่อน ไม่เป็นไรรอได้ เพราะผีมือเค้าดี จริง พี่แกบอกว่าจะทำให้ปืนแพงๆต้องอายม้วนเลย
เอาปืนไปเก็บใว้5ปี โดยไม่ทำอะไรให้ เป็นผมจะขอปืนกลับมาครับ เอามายิงเล่นให้คุ้ม พร้อมที่จะทำให้เมื่อไรแล้วค่อยเอาไปทำ
ราคาคุยกับฝีมือจริงๆต่างกัน ราคาคุยจะคุยอย่างไรก็คุยได้ แต่ฝีมือต้องเห็นเมื่องานเสร็จสมบูรณ์แล้วเท่านั้น คนที่คุยว่าเก่งโดยมากงานออกมาเจ้งเกือบทุกราย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:20:24 PM »

เอาปืนไปเก็บใว้5ปี โดยไม่ทำอะไรให้ เป็นผมจะขอปืนกลับมาครับ เอามายิงเล่นให้คุ้ม พร้อมที่จะทำให้เมื่อไรแล้วค่อยเอาไปทำ
ราคาคุยกับฝีมือจริงๆต่างกัน ราคาคุยจะคุยอย่างไรก็คุยได้ แต่ฝีมือต้องเห็นเมื่องานเสร็จสมบูรณ์แล้วเท่านั้น คนที่คุยว่าเก่งโดยมากงานออกมาเจ้งเกือบทุกราย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:41:49 PM »

ถามหาช่างฝีมือดี ๆ ครับอยาให้ทำ fitting ให้ครับผม
้ถ้าให้ดีมีประกันกลุ่มด้วยครับ
ชื่อ LES BAER ครับ  แต่ไม่แน่ใจว่ารับทำปืนจากเมืองไทยหรือเปล่านะครับ  Cheesy
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:47:04 PM »

พวกช่างนี่เหมือนกันเกิบหมดนะครับ    คนไหนที่คุยเก่งๆคุยว่าทำได้คุยทำดีกว่าคนเก่งกว่าคนอื่น   เนื้องานออกมาแล้วส่วนมากไม่สมราคาคุยเลย....
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:56:04 PM »

ผมเคยเอาม้ากลางไปทำ ก็โอเคน่ะครับ ร้านสุ..  เยี่ยม

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 05:40:27 PM »

ชื่อ LES BAER ครับ  แต่ไม่แน่ใจว่ารับทำปืนจากเมืองไทยหรือเปล่านะครับ  Cheesy
คิก คิก คิก คิกเอางั้นเลยหรือครับเฮีย..อิ..อิ.. คิก คิก คิก คิก
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 05:48:46 PM »

Wink

Club GS
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:02:49 PM »

สุดยอดครับรอได้ถึง 5 ปี เนี้ย 5 ปี ยังไม่ได้ทำนะครับ เจ๋ง จริง ๆครับ

สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ    อย่าบอกเมีย
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 02:13:10 PM »

ท่าทางจะหาช่างในไทยยากแฮ่ะ
ผมเคยได้ยินจากเูพื่อนผม ที่ไปเรียนอยู่ที่ LA บ้านเดียวกับพี่บุญว่ามีชาวฟิลิปปินส์คนนึงเก่งมาก
รับทำให้กับนักกีฬา IPSC แต่ติดตรงที่ผมอยู่เมืองไทยเลยเอาไปทำไม่ได้
งั้นต้องถามชาว IPSC ว่าทำกันที่ไหนครับ เพราะพวกพี่เป็นกลุ่มที่มีปริมาณการยิงสูงสุดในบรรดาคนรักปืนหละครับ

รบกวนด้วยครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 06:30:22 AM »

ท่าทางจะหาช่างในไทยยากแฮ่ะ
ผมเคยได้ยินจากเูพื่อนผม ที่ไปเรียนอยู่ที่ LA บ้านเดียวกับพี่บุญว่ามีชาวฟิลิปปินส์คนนึงเก่งมาก
รับทำให้กับนักกีฬา IPSC แต่ติดตรงที่ผมอยู่เมืองไทยเลยเอาไปทำไม่ได้
งั้นต้องถามชาว IPSC ว่าทำกันที่ไหนครับ เพราะพวกพี่เป็นกลุ่มที่มีปริมาณการยิงสูงสุดในบรรดาคนรักปืนหละครับ

รบกวนด้วยครับ

Grin ช่างหลังวังทำได้หมดแหละครับ ช่างสุพล ช่างยอด ช่างสังเวียน แม้แต่ช่างต่างจังหวัดก็ทำได้ อย่างนครสวรรค์ที่ผมอยู่ก็มี ช่างวิทย์ร้านปืนอัมรินทร์ ผมเคยเอาไปทำแล้ว งานดีครับ Grin

CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:37:51 PM »

วันนี้ไปดูปืน(หลังจาก5ปีผ่านไป)มาแล้วครับ เกื่อบเสร็จแล้วครับ ค่อยๆทำให้ครับสไลด์ฟิตเหมือน ช๊อตบ็อกเลยครับ(ไม่รู้เรียกถูกหรือป่าว) เหลืออีกนิดหน่อย ครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่เป็นห่วง และให้กำลังใจ (วันนี้เลยรีบไปขอดู)ครับ ซึ้งครับ ซึ้ง สมบูรณ์เมื่อไหร่ จะลงรูปพร้อมผลงานครับ ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
หน้า: [1]
  พิมพ์