๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:20:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนแก่+ม้าแก่  (อ่าน 4881 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:35:22 PM »

ม้าแก่ๆครับ รุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครพูดถึงกันเท่าไร น้อยคนที่จะรู้จัก
รุ่นนี้มีทั้ง.22และ.38 ประวัติหาไม่ค่อยได้ ใครมีข้อมูลช่วยขยายให้ทราบด้วยครับ

.ไกรุ่นนี้เบาและลื่นมาก เบาแบบเหลือเชื่อจริงๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:44:19 PM »

ม้าผอมๆ

ชื่อรุ่นครับCOLT OFFICERS MODEL MATCH

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:49:03 PM »

เก่า แต่มีคุณค่านะครับนะ

samaung tccx
San Siro / AcMilan
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:53:18 PM »

โห... ดูรูปปืนแล้วนึกภาพ Sheriff หน้ายับๆไร้อารมณ์ เดินช้าๆออกจากรถยนต์อเมริกันคันโตๆ ยุคก่อนที่จะนิยมใช้ Crown Victoria ครับ...

สภาพดีมากเหมือนกับออกจากโรงงานก็อยู่ในกล่องตลอดเวลา จนมาถึงมือพี่บุญเอาหลังจากนั้นสัก 40 ปีครับ...

(กำลังเช็ดน้ำลาย... แฮ่ๆ)
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:59:55 PM »

สภาพภายนอกเป็นรอยพอสมควรครับ ปลายลำกล้องกับเฟรมตรงหน้าไก
เหมือนสีกับซองปืนจนรมดำจางไปมาก แต่ไกกระบอกนี้เหลือเชื่อ
ไม่รู้ว่าเจ้าของเขาแต่งหรือว่าออกจากโรงงานมาแบบนี้ ผมลองรุ่นOfficers ปืนรูปทรง
คล้ายๆกัน แต่ไกแข็งมากและไม่ลื่น

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:06:07 PM »

พ่อนายสมชายใช้ปืน Colt Cobra .32 Colt New Police ลำกล้องสามนิ้ว กระบอกนี้ใช้ติดตัวตั้งแต่ปี 2501 (จนมาเปลี่ยนเอา S&W 66 สองนิ้วครึ่งหลังจากนั้น 25 ปี)... รูปร่าง Cobra เหมือนย่อส่วนกระบอกตามกระทู้ไปเลยครับ...

เดี๋ยวนี้อายุได้ 70 กว่าๆ ยังนั่งเช็ดถู Colt กระบอกดั้งเดิมอยู่บ่อยๆ... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:10:56 PM »

กระบอกของพ่อนายสมชายไกลื่น แต่สปริงแข็งครับ... ไกลื่น แต่เวลาจะเซียร์จะหลุด หลุดผั่วแบบไส้ดินสอดำหักเป๊าะเลยครับ... แต่ก่อนลั่นสปริงจะสู้นิ้วแข็งโป๊ก แล้วหลุดผั่ว...

ฟิลลิ่งดีกว่าม้าแก่นายสมชายที่อุตส่าห์เปลี่ยนนกและเซียร์เป็นของวิลสันที่โฆษณาเอาไว้ว่าใช้เลเซอร์ไฮเทคขัดผิวมาจากโรงงานเชียวครับ...
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:18:42 PM »

ไกดับเบิ้ลเหมือนคุณสมชายว่าครับ  ไกซิงเกิ้ลลื่นตลอดตอนหลุดไม่มีสะดุดเลยครับ
ไกซิงเกิ้ลกระบอกนี้ผมว่าไม่เกิน2ปอน Grin

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:42:04 PM »

เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกครับพี่บุญ  ไม่ทราบว่านกปืนกับเข็มแทงชนวนเป็นแบบไหนครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:16:42 PM »

หลงรัก
ครับ
โห...คุณบุญมีปืนสวยและทรงคุณค่า
ของหายากครับ

หลงรัก
พ่อผมเคยมีเห่าไฟ ตัวเล็กครับ แต่มาโยนทิ้งตอน จอมพลท่าน 1
 หลงรัก

yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:27:20 PM »

ชอบจัง ปืนสวย ผมมีคนละรุ่นแถมเจ้าของเก็บมาไม่ดีผิวภายนอกแย่หน่อย แต่ลำกล้องใสปิ้ง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:07:10 PM »

สภาพภายนอกเป็นรอยพอสมควรครับ ปลายลำกล้องกับเฟรมตรงหน้าไก
เหมือนสีกับซองปืนจนรมดำจางไปมาก แต่ไกกระบอกนี้เหลือเชื่อ
ไม่รู้ว่าเจ้าของเขาแต่งหรือว่าออกจากโรงงานมาแบบนี้ ผมลองรุ่นOfficers ปืนรูปทรง
คล้ายๆกัน แต่ไกแข็งมากและไม่ลื่น

แต่งมาจากโรงงานครับพี่  เพราะรุ่นนี้เคยได้ชื่อว่าเป็นเจ้าสนามในสมัยก่อน  ตอนที่ไพธอนออกมาใหม่ๆ  ตัวนี้ก็ยังถือว่าเป็นเจ้าสนามอยู่

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

....ตามล่า...อีตอแหล
note_007
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:37:03 PM »

โห... ดูรูปปืนแล้วนึกภาพ Sheriff หน้ายับๆไร้อารมณ์ เดินช้าๆออกจากรถยนต์อเมริกันคันโตๆ ยุคก่อนที่จะนิยมใช้ Crown Victoria ครับ...

สภาพดีมากเหมือนกับออกจากโรงงานก็อยู่ในกล่องตลอดเวลา จนมาถึงมือพี่บุญเอาหลังจากนั้นสัก 40 ปีครับ...

(กำลังเช็ดน้ำลาย... แฮ่ๆ)

ผมนึกถึงคุณปู้ Charles Bronson ครับพี่  Smiley Smiley Smiley

ร้านหอมกลิ่นตองแยกอ่างศิลา-เมืองใหม่ ยินดีต้อนรับครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:52:52 PM »

ระดับ Model Match เชียวนะครับพี่บุญ  เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:08:06 PM »

ไกซิงเกิ้ลกระบอกนี้ผมว่าไม่เกิน2ปอน Grin

สุด สุด Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์