๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:08:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บาเรตต้า P X 4  (อ่าน 12845 ครั้ง)
junkat01
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 04:53:08 PM »

อยากทราบว่าบาเรตต้า P X 4 ใช้งานดีมัยครับ เรื่องของความ คงทนและความแม่นยำ อยู่ระดับไหนหรอครับ ถ้าจะตัดสินใจซื่อพี่ๆคิดว่าจะคุ้มค่าเงินมัยครับ

(ใช้ฝึกซ้อม-เฝ้าบ้าน  ประมานนี้)    ขอบคุณครับ
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:59:24 PM »

It depends on how much you have to pay krub..... ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:07:34 PM »

ปืนดีครับ ถ้าได้ราคาสวัสดีการยิ่งดีใหญ่

ความคงทนและแม่นยำอยู่ในระดับดีมากครับ อาจไม่ถึงกับ Kimber Les Bear หรือ Gold Cup แต่สำหรับป้องกันตัวแล้ว ดีมากๆ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:37:45 PM »

ืปืนดี แต่ราคาค่าตัวค่อนข้างสูง  ผมยืนมองตาปริบๆมาหลายรอบแล้ว
เคยลองยิงของเพื่อนที่เป็นสวัสดิการ เหมือนเคยครับยิงเสร็จก็ได้แต่มองตาปริบๆ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:58:05 PM »

ผมว่า PX4  เป็นปืนที่ดีครับ ถ้าไม่ไดนไฟ ไม่โดนหมากัดก็อยู่ได้หลายปีครับ เรื่องความแม้น ผมว่าใช้ได้ครับเลยครับ ยิ่งถ้าได้ราคา 39,960 ด้วยแล้ว แจ๋มเลยครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:27:51 PM »

ปืนสวยและดูดีครับระบบความปอลดภัยสูง...^-_-^
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:36:04 PM »

ทำไม ไม่ลองพิจารณา Sig 229 ดูบ้างครับ
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:38:10 PM »

ถามมาว่า...
  อยากทราบว่าบาเรตต้า P X 4 ใช้งานดีมัยครับ เรื่องของความ คงทนและความแม่นยำ อยู่ระดับไหนหรอครับ ถ้าจะตัดสินใจซื่อพี่ๆคิดว่าจะคุ้มค่าเงินมัยครับ....

ผมตอบแบบพี่คนนี้ครับ
ผมว่า PX4  เป็นปืนที่ดีครับ ถ้าไม่ไดนไฟ ไม่โดนหมากัดก็อยู่ได้หลายปีครับ เรื่องความแม้น ผมว่าใช้ได้ครับเลยครับ ยิ่งถ้าได้ราคา 39,960 ด้วยแล้ว แจ๋มเลยครับ

- ใช้งานดีไม๊ครับ ***** ปืนตัวนี้ ไม่ไช่แค่ใช้งานดี  แต่เบเร็ตต้ามุ่งมั่นให้เข้าไปทดแทน 92FS โดยปรับขนาดใช้ .45 แบบนี้คุณว่า
"ดี"  พอไหม
- ความคงทน ********อย่างพี่ terngip ว่านั่นเลย คำว่า หลายปี นอกจากไฟไหม้ หมากัดเล่นแล้ว ยังอยู่ที่การใช้งานตามสเปคไหม
เช่น เขาให้ยิงด้วยลูกธรรมดา พี่เล่น+P+ประจำ   อย่างนี้กระบอกละ 2-3 แสนก็อายุไม่ยืนนะพี่    แล้วใช้งานแล้วน่ะ รู้จักบำรุงรักษา
ตามสเปคไหม ถ้ายิงตามปกติ บำรุงรักษาได้ตามกำหนด แบบนี้เขาว่า...200ปี โพลิเมอร์อยู่ได้ เหล็กก็น่ายิ่งยืนยาว ถ้าไม่ให้สนิมกิน
- ความแม่นยำ********เคยกล่าวถึง หนังสือ อวป. ทดสอบยิงเทียบกับยี่ห้อดังมาแล้ว  ไม่ขอพูดซ้ำ เอาว่า ดีมาก(ปืนนะ ไม่ใช่คน)

สุดท้ายตรองดู ถ้าได้มาราคาสูง อาจต้องเทียบยี่ห้ออื่น อย่างที่พี่ gun8838 ท่านว่ามา...ผมก็ไม่ว่ากระไร
ซื้อปืนทั้งที ตรองดูให้รอบคอบ ครับ  ขอให้โชคดีครับ
จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:50:32 PM »

ระยะ 15 เมตร  กลุ่มกระสุน 1-1.5 นิ้ว
ไกก็ไม่หนัก  ยิงนิ่ม  กระทัดรัด มิดชิด พกพาง่ายครับ

แต่ก่อนดูรูปจากเว็ป จัดว่าสวย
แต่พอได้เห็นตัวปืนจริงและได้ทดลองจับปืนแล้วในครั้งแรก(ปืนโครงการ)  ตัดสินใจซื้อ PX-4 ทันทีเลยครับ
ใช้มา 10 เดือน  ยิงเดือนละกล่อง  ยังไม่มีปัญหาเลยครับ
บอกได้เลยว่า....ผมไม่ผิดหวังเลยครับ

สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:20:27 PM »

มีโอกาสซื้อก็รีบ เลย ครับของดีน่าใช้ ได้แต่อิจฉา เพราะว่าต้องซื้อรถก่อน เฮ้อ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:21:30 AM »

ปืนดีครับ ถ้าได้ราคาสวัสดีการยิ่งดีใหญ่

ความคงทนและแม่นยำอยู่ในระดับดีมากครับ อาจไม่ถึงกับ Kimber Les Bear หรือ Gold Cup แต่สำหรับป้องกันตัวแล้ว ดีมากๆ

ดีซะขนาดนี้ เทียบกับกล็อกได้มั๊ยครับ

ืปืนดี แต่ราคาค่าตัวค่อนข้างสูง  ผมยืนมองตาปริบๆมาหลายรอบแล้ว
เคยลองยิงของเพื่อนที่เป็นสวัสดิการ เหมือนเคยครับยิงเสร็จก็ได้แต่มองตาปริบๆ

อย่างนี้ ถ้า P X 4    กะ  Glock 19  ราคาเท่ากัน  เลือกอะไรครับ  วัสดุเหมือนกันซะด้วยสิ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:45:03 AM »

ดีซะขนาดนี้ เทียบกับกล็อกได้มั๊ยครับ

อย่างนี้ ถ้า P X 4    กะ  Glock 19  ราคาเท่ากัน  เลือกอะไรครับ  วัสดุเหมือนกันซะด้วยสิ
โดยส่วนตัวผมแล้ว ขอเลือก PX4 ครับ   กล็อคไม่เหมาะกับคนขี้หลงขี้ลืมและซุ่มซ่ามอย่างผม อีกอย่างผมค่อนข้างคุ้นกับปืนที่มีเซฟบังคับการยิง  และก็คุ้นวิธีการใช้อย่างฉุกเฉินคือดึงปืนปลดเซฟแล้วเหนี่ยวดับเบิ้ลนัดแรก
พอเลิกใช้ก็เข้าเซฟพร้อมลดนกครับ

และแล้วผมก็ต้องกลับไปมองตาปริบๆ อีกครั้ง ฮ่าๆ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:34:47 AM »

ผมมี 1 กระบอกครับยังไม่ได้ยิงเลยได้มา 6-7 เดือนแล้วสวยลูกดกครับ

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:43:04 AM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก ชักจะอยากได้มั่ง  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

อยากได้ไปซะหมด  สงสัยต้องวัดดวง สามตัวนี้  ระหว่าง P X 4    75 Compact    GLOCK19
ตัวไหนของเข้ามาก่อนก็ตัวนั้นแร๊ะ.......  สามตัวนี้ ตัวไหนก็ได้  ของดีทั้งน้านนนนนนน.........

วัดดวงแบบนี้ จะได้ไม่ต้องถียงกันว่าใครดีกว่าใคร  สรุปว่าดีหมด  อยู่ที่ว่า ใครมีของให้เรา  ดีที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 06:44:38 AM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:00:28 AM »

แบบนี้เหลือเปล่า  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คนไม่รู้ไม่รู้หลอก   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์