๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:26:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บาเรตต้า P X 4  (อ่าน 12884 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:24:31 PM »

กลับมาจาก สน.อส.  แล้วครับ  ผิดหวังคอตกมาเลย  ไม่มีของ.....  และยังไม่เห็นเงา

ใครจองไว้ เบื่อรอแล้ว  หรือเปลี่ยนใจไม่อยากได้แล้ว  บอกผมนะครับ  ขอซื้อสิทธิ์ต่อครับ  เอาเงินสดไป  เดี๋ยวผมรอแทนครับ  เค้าบอกทำหนังสือโอนสิทธิ์กันได้

เศร้า  เศร้า  เศร้า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ.........

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:22:18 PM »

ผมได้ px4 มาจาก สนอส.เหมือนกันยังไม่ได้ยิงเลยจองกว่าได้ตั้ง 18 เดือนนะครับ

junkat01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:51:27 AM »

อ้างถึง
แจ้งให้ไปรับปืนแล้วเหรอครับ  ปืนเข้าแล้วหรือ?

น่าจะแจ้งแล้วนะครับ เห็นพี่ชายบอกว่าจะไปรับของอยู่ พอดีมีพี่ที่ทำงานของพี่ชายเค่าพาไปเอา  (ได้ของ 100% ครับ) แล้วจะเอามาให้ดูครับ
waterfall
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:22:37 AM »

ชอบครับ น้องชายได้มา 1 กระบอก ยิงดีครับ สวยอีกต่างหาก
junkat01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:28:41 AM »

อ้างถึง
เดี๋ยวเข้าไปหา  รับไปด้วยกัน

ใจง่ายไปหรือเปล่าฟะ...เรานี่...  เข้ามาอ่านกระทู้ของคนอื่นเค้าแท้ๆ  ไหงคนตัดสินใจกลายเป็นเรา

เอ้า....  เจ้าของกระทู้ รับผิดชอบเลย.......

เงอไง๋เป็นงั้น ฉานไม่เกียว   แลบลิ้น       ขอเชียแล้วกันครับท่าน

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:04:43 PM »

ผมชอบตัวลำกล้อง 2" แต่แรกเห็น  หลงรัก

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 10:44:10 AM »

ตกลงเมื่อวันพฤหัสฯ ก่อนออกเดินทางไปตัดยอด .357 ที่ลำพูน  เลยแวะไปขอ ป.3 ขนาด 9 มม.  เพื่อน้อง P X 4 เอาไว้

ปรากฎว่าได้รับทราบจากปลัดฯว่า นายอำเภอย้ายแล้วครับ เลี้ยงส่งกันไปเมื่อคืนวันพุธ  แต่ไม่แน่วันนี้อาจเข้ามาเก็บของ และงานในแฟ้มที่เหลือ

ถ้ารอนายฯคนใหม่มาก็วันจันทร์  แต่นายฯใหม่ก็ยังเซ็นต์ไม่ได้  เพราะนายอำเภอที่มาใหม่ๆ จะต้องทำเรื่องไปที่ มหาดไทย เพื่อทำเรื่องขอเป็นนายทะเบียนอาวุธปืนก่อน  พร้อมส่งตัวอย่างลายเซ็นต์ไป  แล้วรอคำสั่งอนุมัติ ให้เป็นนายทะเบียนอาวุธปืนประจำท้องที่ (ความรู้ใหม่สำหรับผม)

งั้น... เวรกรรมแล้ว  ผมจะทำไงดี.....?

มีอยู่วิธีเดียวคือ  ยิ้มหวานๆ  พูดเพราะๆ สองมือสิบนิ้ว นอบน้อมเข้าไว้  จับมือแกเซ็นต์ให้ได้ ภายในวันนี้   แต่รอท่านอยู่นานก็ยังไม่เข้ามา รถไฟไปลำพูน ก็ใกล้จะได้เวลา ผมไม่สามารถรอต่อไปได้แล้ว  เลยฝากให้พี่ปลัดอำเภอใจดีดักรอให้ (พี่ปลัดบอก "พี่จะโดนด่ามั๊ยเนี่ย")  ("ตูจะไปอยู่แล้วยังอุตส่าห์เอาอะไรมาให้เซ็นต์อีก)

แล้วผมก็ออกเดินทางไปลำพูน  ถึงเช้าวันศุกร์ พอช่วงสายๆ โทรไปตามเรื่องกับปลัดอำเภอ  ถามว่าจะบอกข่าวดี หรือข่าวร้ายผม

เย้......!   ตอนนี้ ป.3  สำหรับ P X 4   อยู่ในมือผมแล้ว   ไปรับมาเมื่อเช้านี้  ทันทีที่เดินทางมาถึงกรุงเทพฯ  ก็ไปดักขบวนรถบัส  ที่จะไปส่งนายอำเภอ ไปอยู่ที่ใหม่  รับใบ ป.3 มาเชยชม

คงอยากรู้แล้วสิว่า อำเภอไหนจะเป็นผู้โชคดี ได้นายอำเภอคนนี้ไปอยู่.....

ผู้โชคดี คือผู้ที่อยู่ในอำเภอลาดยาว  จังหวัดนครสวรรค์ ครับผม  ยินดีด้วย

ส่วนผม พรุ่งนี้เป็นวันจันทร์  จะได้ไปรับ P X 4  มาอยู่ด้วยซะที

เนื่องจากบทสนทนานี้ เกี่ยวข้องกับนายทะเบียนที่ดีๆ  จึงมีบทสนทนานี้อยู่ใน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=57161.0  ด้วย

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:29:23 PM »

ถ้าผมมีสิทธิซื้อปืนโครงการผมเอาแน่ครับ  px4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:21:45 AM »

เศร้าอีกแล้วครับผม....

ข่าวล่าสุดนี้ครับ วันนี้ (23 มิ.ย.)  ผมจะไปรับปืน  ปรากฎว่า ทาง สน.อส.  งดจ่ายปืน 2 วันครับ 23-24 มิ.ย.  วันพุธยังไม่แน่ใจ  ต้องคอยดูสถานการณ์อีกทีครับ

กว่าจะได้เจ้า P X 4   มานี่  อุปสรรคช่างเยอะจริง

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:21:48 AM »

ข่าวล่าสุดนี้ครับ วันนี้ (23 มิ.ย.)  ผมจะไปรับปืน  ปรากฎว่า ทาง สน.อส.  งดจ่ายปืน 2 วันครับ 23-24 มิ.ย.  วันพุธยังไม่แน่ใจ  ต้องคอยดูสถานการณ์อีกทีครับ

กว่าจะได้เจ้า P X 4   มานี่  อุปสรรคช่างเยอะจริง

ขอยินดีล่วงหน้าก่อนละกันครับ แค่สองวันเอง เป็นผมสองเดือนยังรอเลย \(^0^)/

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:28:57 AM »

กว่าจะได้เจ้า P X 4   มานี่  อุปสรรคช่างเยอะจริง

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้านะครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:36:34 AM »

อยากได้มั่งจังเลย ดีใจด้วยครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:52:09 AM »

กระทู้ที่ผมอ่านล่าสุด และทำให้ตัดสินใจฟันธงครับ

ขออนุญาตผู้การด้วยครับ

พอดีผมมีทั้งกล็อก 17, 19, 21 และ Px4
แนวลำกล้องกล็อกเตี้ยกว่า 5 มม. แต่ด้ามปืนทำมุม 111 องศาเท่ากัน  เพียงแต่ท้ายด้ามปืนตอนล่างของกล็อกจะออกมาดันง่ามมือมากกว่า กล็อก 19 จะรู้สึกว่าเป็นธรรมชาติเหมือน Px4  แต่ถ้ากล็อก 17 ลำกล้องจะทิ่มลงมากกว่า  ถ้าใส่กริ๊ปเบอร์กลาง ผมจะจับ Px4 ถนัดกว่ากล็อก 17 กับ 21

Px4 สวยกว่ากล็อก ในระดับฟ้ากับเหว  เพราะออกแบบโดยกุยเจียโร่
ระบบป้อนกระสุนของ Px4 เชื่อถือได้มากกว่ากล็อก (ท้ายรังเพลิงติดซองกระสุนกว่า)
หลักการใช้นกปืนของ Px4 จะทำให้อายุการใช้งานของปืนทนกว่ากล็อก
รังเพลิง Px4 เป็นทรงกลม อึดกว่ากล็อกแน่ ๆ  เพราะกล็อกทำรังเพลิงทรงเหลี่ยมเพื่อให้สไลด์บาง แต่ทำให้มีจุดอ่อนที่ข้างรังเพลิง  ธรรมชาติของแรงระเบิดจะรวมกำลังกันไปที่บริเวณที่มีการต้านทานน้อยที่สุด
Px4 ย้ายปุ่มปลดซองกระสุนมาด้านขวาได้
Px4 มีรุ่น D ซึ่งระบบลั่นไกเหมือนกล็อก

กล็อกกับ Px4 ไม่ต้องการการหล่อลื่นเหมือนกัน  และโครงปืนเสริมเหล็กพอ ๆ กับกล็อก  แข็งแรงสู้สไตเออร์ M9 ไม่ไ่ด้ทั้งคู่

จากตอนแรกแค่สนใจและชอบ  และกลายเป็นอยากได้  แต่ลังเลในตัวเลือก.....  พออ่านตรงนี้แล้ว ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2008, 11:53:53 AM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 05:29:50 PM »

จัดไป อิอิ Grin

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:34:50 AM »

จัดไป อิอิ Grin

จัดไปน่ะจัดแน่    แต่ตอนนี้คิดไม่ตกระหว่าง  ขนาด 9 มม.  กับ .40

เพราะ  9 มม.  ไปเอาทาไม่ทัน ตอนนี้ไม่มีของซะแล้ว   ส่วน .40  มีของพอดี  แต่ต้องแก้ ป.3

ช่างไม่มีอะไรลงตัวซะจริงๆ    ป.3 ที่เรามี  ไม่มีปืน  พอมีปืน  ป.3  ไม่ตรง (ถ้าจะเอาต้องแก้...  เดี๋ยวกว่าจะแก้เสร็จคนอื่นเอาไปก่อนอีก  กลายเป็นของไม่มีหล่ะแก้เก้อเลย   เซ็ง...)

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์