๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:16:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอาปืนขึ้นรถเมล์กลับต่างจังหวัดเป็นไรหรือเปล่าครับ(เพิ่งซื้อ)  (อ่าน 3567 ครั้ง)
Tonnn@รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:05:57 PM »

หากระเป๋าลายคิตตี้ใส่ไว้แบบผมสิครับ น่ารักดี  หลงรัก
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 12:07:52 PM »

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับผมถือจากหลังวังขึ้นรถเมล์ไปหมอชิตเพื่อจะกลับต่างจังหวัดเจอ สห.ตรวจก็ไม่เอาผิดอะไรครับผมบอกว่าเพิ่งซื้อแล้วกำลังจะบ้านทั้งๆๆที่ปืนนั้นห่อแค่กระดาษเทาขาวเท่านั้นครับ แล้วก็เป็นปืนยาวด้วยครับ หลงรัก

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 01:00:27 PM »

ไม่น่าจะมีปัญหาถ้าจะมีก็ตัวคุณเองจะแสดงอาการให้คนอื่นรู้....
..อ๋องน้อย..
ไม่ควรมองว่าใครผิด แต่ควรมองว่าผิดเพราะอะไร
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 03:28:13 PM »

ทางร้านจะห่อให้เราอย่างมิดชิดแล้วก็จะออกใบคุมปืนมาให้เราครับ คงไม่มีปัญหาอะไรครับ

โจนทะยานอย่างนิ่มนวลและเด็ดเดี่ยวเยี่ยงเสือออกล่า
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 10:43:54 AM »

ผมหิ้ว Ruger 10/22 + กระสุน 2 กล่อง  ห่อด้วนกระดาษสีน้ำตาล จาก ดีโอสยาม มาขึ้นรถไฟฟ้าใด้ดิน เครื่องตรวจของ รปพ. ร้องลั่น เจ้าหน้าที่ถามว่า ห่ออะไร  ผมบอกเจ้าหน้าที่ว่า กล่องอุปกรณ์-ไม่กอร์ฟ ครับ เค้าก็ไม่ว่าอะไร  ผ่านฉลุย นั่ง ลอยฟ้าต่อ จนมาถึง อ่อนนุช ควบ แท็กซี่จนมาถึงบ้าน ไม่มีอะไร ครับ และไม่มีใครรู้ด้วยว่า มันมีอะไรอยู่ข้างใน..

จงยุติ ด้วยการยอม
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 10:45:14 AM »

ผมหิ้ว Ruger 10/22 + กระสุน 2 กล่อง  ห่อด้วนกระดาษสีน้ำตาล จาก ดีโอสยาม มาขึ้นรถไฟฟ้าใด้ดิน เครื่องตรวจของ รปพ. ร้องลั่น เจ้าหน้าที่ถามว่า ห่ออะไร  ผมบอกเจ้าหน้าที่ว่า กล่องอุปกรณ์-ไม่กอร์ฟ ครับ เค้าก็ไม่ว่าอะไร  ผ่านฉลุย นั่ง ลอยฟ้าต่อ จนมาถึง อ่อนนุช ควบ แท็กซี่จนมาถึงบ้าน ไม่มีอะไร ครับ และไม่มีใครรู้ด้วยว่า มันมีอะไรอยู่ข้างใน..

เสี่ยงไปหน่อยนะครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:00:55 PM »

ไม่เป็นไรหรอกครับ เก็บปืนให้มิดชิด ใส่กระเป๋า เอาติดตัวไว้ตลอด

แยกกระสุน ออกจากปืนอย่างชัดเจน ใบ ป.3 ที่ได้รับมาหลังจากท่านซื้อแล้ว

ใบนี้แหละครับ เป็นใบคุมปืน ว่าท่านได้ซื้อมาอย่างถูกต้อง และท่านก็ได้รับอนุญาต แล้ว

เพียงแต่อยู่ระหว่างออกใบ ป.4 เพื่อระบุไว้ว่าท่านเป็นผู้ครอบครองปืนกระบอกนี้ เท่านั้นครับ
เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:49:41 PM »

เก็บมิดชิดผมว่าไม่น่ามีอะไร
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 10:53:21 PM »

ไม่มีอะไรหรอกครับ เก็บให้มิดชิด ทำให้อยู่ในสภาพที่ไม่พร้อมใช้งาน มีเอกสารถูกต้อง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 11:18:24 AM »

ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาตอบพอดีเข้าไปซื้อปืนมาแล้วครับแล้วก็เป็นๆอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆส่วนมากแนะนำขอบคุณทุกท่านมากครับมีโอกาสจะลงรูปทดสอบให้ดูครับ  ไหว้

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 12:33:11 PM »

ในกรณีของคุณ  ไม่เป็นปัญหาหรอกครับเก็บให้มิดชิด  มีสำเนาใบป.3 ซึ่งออกโดย อำเภอให้ถือไปอยู่แล้ว  ถ้าจับ ก็ให้ตำรวจคนนั้นนำส่งที่บ้านให้ด้วยเลยครับ  ประสบการณ์  วันที่ปืนโครงการออกใหม่ๆ  ที่สถานีขนส่ง ใส่เป้สพายกันให้พุกพล่านตลาดทั้ยาว ทั้งสั้น   กลัวอย่างเดียว   อย่าเผลอหลับ ระวังตื่นขึ้นมาเหลือแต่ ป.3  ส่วน ป.ปืน อาจล่องหน  เฝ้าให้ดีครับมันแพงนะครับ
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 03:16:46 PM »

Shocked  ตอนนี้ก็กลับถึงบ้านแล้วอย่างปลอดภัย  การที่เรานำ อวป. ขึ้นรถเมล์หรือรถทัวร์ เป็นวิธีที่ปลอดภัยที่สุด  เพราะผมก็ทำมาแล้ว
หลายเทียว  แต่อย่าลืมนำใบ ป. 3 หรือ ป. 4 ติดตัวไปด้วยทุกครั้งและระวังหายเท่านั้นเองครับ
คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:08:51 PM »

ขอบคุณหลายๆ ตอนนี้อยู่บ้านนอกแล้วครับนอนกอดปืนอยู่ทั้งคืนอิอิ (ความสุขทางใจจริงๆ)

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:36:00 PM »

ขอบคุณหลายๆ ตอนนี้อยู่บ้านนอกแล้วครับนอนกอดปืนอยู่ทั้งคืนอิอิ (ความสุขทางใจจริงๆ)
ยินดีด้วยครับพี่ วันหลังทดสอบมาให้ดูด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์