๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:46:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูปืนลูกซองแฝดกระบอกนี้ด้วยครับ  (อ่าน 10364 ครั้ง)
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:24:04 PM »

ท่านมงคลเอามาให้ผมดู บอกว่าเป็นปืนมรดก ผมก็ไม่ทราบข้อมูลเลยครับ เลยถ่ายภาพมาเรียนปรึกษาท่านสมาชิกครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2008, 10:07:53 PM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:26:18 PM »

ปืนลูกซองแฝด... คิก คิก คิก คิก...ล้อเพื่อนเล่นครับ..รอผู้รู้มาตอบครับ..เชิญครับ Grin
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:28:14 PM »

ลำกล้องยาว30นิ้วครับ..

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:31:28 PM »

ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:38:53 PM »

Shocked Shocked Shocked ตามมาดู  ครับ  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:41:59 PM »

sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:43:53 PM »

ขอทราบแค่ยี่ห้อ ก็ได้นะครับ ที่ป4 ไม่ได้เขียนยี่ห้อไว้ด้วยครับ ไหว้

Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

กระบี่อยู่ที่ใจ ขอ STI อยู่ที่เอวครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:09:32 PM »

Grin สัญลักษณ์คล้าย FN นะครับ  Grin

คนดี ที่ไม่มีปืน เหลือน้อยเต็มที เพราะคนไม่ดี มีปืน พกปืน ยิงปืน ยิงคนดี
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:39:39 PM »

ลูกซองแฝดโอทอปของเบลเยี่ยม บรูฟมาร์คเบลเยี่ยมชัดเจน  ลำกล้องซ้าย-ขวา เป็นฟูลโช๊ค...........
   ...ยี่ห้อไม่ต้องถามหา เพราะลูกซองแบบนี้ที่มาเช่นเดียวกับ เดี่ยวเบลเยี่ยม ขวัญใจชาวบ้าน ที่มักจะมีอักษรไทยจารไว้บนลำกล้องเห็นกันประจำเช่น  สั่งพิเศษยิงลูกโดดได้  หรือ สั่งพิเศษเหล็กกรุ๊ป ยิงลูกโดดได้..................
 ...เอาเป็นว่า คุณได้ปืนแฝดล่าสัตว์คุณภาพใช้ได้ ไว้ติดบ้านป้องกันทรัพย์สิน กำจัดศัตรูข้าว หรือยิงเล่นสนุกๆ อีกหนึ่งกระบอกครับ................

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:43:20 PM »

ขอบคุณครับ. ไหว้..หมายถึงว่ามันไม่มียี่ห้อ แต่ว่าทำในเบลเยี่ยมใช่ไหมครับ  ผมยังสงสัยว่าไอ้ตัวเหลืองๆนั่นมันตัวอะไรน่ะครับ นก หรือว่าสัตว์ในตำนานอะไรอย่างนี้น่ะครับ Grin

ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:46:11 PM »

มาฟังข้อมูลครับ  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:59:50 PM »

ขอบคุณครับ. ไหว้..หมายถึงว่ามันไม่มียี่ห้อ แต่ว่าทำในเบลเยี่ยมใช่ไหมครับ  ผมยังสงสัยว่าไอ้ตัวเหลืองๆนั่นมันตัวอะไรน่ะครับ นก หรือว่าสัตว์ในตำนานอะไรอย่างนี้น่ะครับ Grin
ทำในเบลเยี่ยมครับ ไม่ระบุยี่ห้อ ใครจะซื้อไปแปะรุ่น หรือแกะรูป นกหนูปูปีก ตามแต่จะสั่งจะทำ เช่นรุ่น ไดอาน่า เทพเจ้าล่าสัตว์ยืนถือธนูทำเท่ห์ บอกเป็นนัยๆว่า กระบอกนี้ล่าสัตว์หมานแน่ๆ....
 ...ส่วนนกอินทรี อีแร้ง อีกา ฯลฯ ก็แกะกันไว้ให้สวยงาม ตามแต่คนทำคิดได้ คนซื้อสั่ง ว่ากันไป แต่ที่ขาดไม่ได้คือตรารับรองคุณภาพ (บรูฟมาร์ค) ของเบลเยี่ยมต้องมีตอกบอกไว้ชัดเจน ให้ทราบกันว่า ยิงได้ไม่พัง ไม่แตกเข้าหน้าคนยิง เหมือนลูกซองหนองอีเติ่ง..............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 10:05:29 PM »

ท่าน จขท.  น่าจะตั้งกระทู้ว่า  รบกวนดูปืน  "ลูกซองแฝด "  กระบอกนี้ด้วยครับ

มันจะจูงใจคนเข้ามาดูกว่านี้ครับ...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 10:07:23 PM »

ท่าน จขท.  น่าจะตั้งกระทู้ว่า  รบกวนดูปืน  "ลูกซองแฝด "  กระบอกนี้ด้วยครับ

มันจะจูงใจคนเข้ามาดูกว่านี้ครับ...
อ้าว...แสดงว่า จขกท. ทราบข้อมูลอยู่แล้วซิครับ น้ารัตน์......... Tongue

sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 10:10:39 PM »

อ้าว...แสดงว่า จขกท. ทราบข้อมูลอยู่แล้วซิครับ น้ารัตน์......... Tongue
ผมรู้ซะที่ไหนล่ะครับ น้าหมงแกแบกเข้ามาเมื่อเย็นนี้เอง ผมก็ไม่รู้จักครับ  ว่าแต่บรูฟมาร์คเบลเยี่ยมมันไหนล่ะครับ Cheesy

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์