๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:15:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พลแม่นปืน  (อ่าน 51837 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:24:06 PM »

พลซุ่มยิง นะ บ้านเรา ก็มี ทั้ง ของ 3 เหล่าทัพ ( ทบ.ก็ กองพันจู่โจม , นศส, ฉก.90 ) ทร. ก็ มีใน กองพัน นย.(พันลาดตระเวณรักษาฝั่ง) . ทอ. ก็ อย. กรมปฏิบัติการพิเศษ (คอมมานโด ทอ.)  ตร. ก็มี (กองร้อยส่งและสนับสนุนทางอากาศ หรือ นเรศวร 461 , อรินทราช ของ นครบาลก็มี , คอมมานโดของกองปราบ (สยลริปูสท้าน ฏ็มี ) ของ หน่วย ปส. ก็มี   หน่วยงานฝ่ายพลเรือนก็มี  เช่น ของ dsi ก็มี สำนักข่าวกรอง สมช. พวกนี้มีหมด

ต่างกันแต่รุ่นและ ชนิด ของอาวุธ และ ภารกิจ ของหน่วยเท่านั้น ที่จะมีไว้เพื่อทำอะไร    ผลงานของหน่วยพวกนี้มีเยอะ แต่ไม่ปรากฎ ต่อ สาธารณชน หรอกครับ เพราะ ส่วนมาก ชื่อก็บอกแล้ว พลซุ่มยิง(SNIPER)

ภารกิจปิดทองหลังพระ กระสุน 1 นัด ยุติการรบได้
ฉก.90 ผมเคยเห็นลงพื้นที่ในยะลาด้วยครับ ดูจากแถบลอกที่เสื้อเกราะ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:07:49 AM »

น่าสนใจครับ.
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 10:02:52 AM »

คิดว่ามีครับ แต่คงเป็นความลับทางราชการ
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:47:21 AM »

มีแต่คงเป็นความลับ มังครับ
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:16:07 PM »

ขอโทษทุกท่านที่ความคิดเห็นของผมทำให้เสียความรู้สึก   แต่ยืนยันว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมา  อันเนื่องจากทางการมุ่งแต่พยายามปิดบังข้อเท็จจริง  ภายใต้เงื่อนไขว่า "เป็นความลับของทางราชการ"  ทำให้บางครั้งรู้สึกว่า การแถลงข่าวกับภาพเหตุการณ์มันค้านกันในตัวเอง
ขอแสดงการขอโทษมา ณ โอกาสนี้ จากใจจริงครับ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:56:26 PM »

รู้ว่ามี....ครับ  แต่ไม่อยากรู้หรอกครับ...ว่าใครเป็นใคร.....รู้ว่ามี..ก็พอ....
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 02:19:26 PM »

ขอคารวะเเด่นักรบผู้ปิดทองหลังพระ...ครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 04:46:21 PM »

ผมมั่นใจว่าเราคงมีบุคคลากร สไนเปอร์ในราชการ และผมก็มั่นใจว่าบุคคลเหล่านี้ต้องไม่มีคนอ้วนสักคนเดียวเพราะผมเคยไปลองยิงปืนยาวระยะสองร้อยหลา กับนักกีฬายิงปืนตำรวจที่เป็นเพื่อนกัน ในท่านอนยิง เพียงแค่ 7-8 นัดก็หน้ามืด หายใจไม่ออก  ต้องช่วยกันดึงลุกขึ้นไม่งั้นได้ส่งโรงบาล  ยากนะครับ เป้าก็มัว มือก็สั่น  ตัวก็หนัก Cheesy Cheesy Grin Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:23:24 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ... รู้จัก 1 ท่านครับ ... เป็นครูฝึกพลแม่นปืน (อายุประมาณ 50 ปีแล้ว) .......... และผมกำลังจะไปขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์ ... เร็ว ๆนี้ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 10:16:24 AM »

เคยเห็นผลงานตอนช่วย ผบ เรือนจำแล้วครับ นัดที่โดน ผบ.เรือนจำแม่นมาก ปล่อยให้เป็นความลับไปเถอะครับ.........
ขอโทษทุกท่านที่ความคิดเห็นของผมทำให้เสียความรู้สึก   แต่ยืนยันว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมา  อันเนื่องจากทางการมุ่งแต่พยายามปิดบังข้อเท็จจริง  ภายใต้เงื่อนไขว่า "เป็นความลับของทางราชการ"  ทำให้บางครั้งรู้สึกว่า การแถลงข่าวกับภาพเหตุการณ์มันค้านกันในตัวเอง
ขอแสดงการขอโทษมา ณ โอกาสนี้ จากใจจริงครับ
    เยี่ยม เยี่ยม
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 10:35:40 AM »

อยากรู้บ้าง  Smiley Smiley
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 03:16:14 PM »

อยากได้วิชาพรางตัว ไปมาไร้ร่องรอย  เยาะเย้ย

ไม่ต้องยิง แค่พราง เอาไว้หนี   คิก คิก คิก คิก
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 03:40:58 PM »

อยากได้วิชาพรางตัว ไปมาไร้ร่องรอย  เยาะเย้ย

ไม่ต้องยิง แค่พราง เอาไว้หนี   คิก คิก คิก คิก
เยี่ยม  คิก คิก

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 08:28:42 AM »

ไม่ต้องยิง แค่พราง เอาไว้หนี   คิก คิก คิก คิก

แบบนินจาเลยหรือครับ.....
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 01:27:28 AM »

แฮ่ะๆ  ฝึกมาดียังไงก็หนีศรีภรรยาไม่เคยพ้นครับ อะแค่กๆ
ประเภทไม่กลัวหอกโมกศักดิ์ กลัวแต่พระขรรค์ของคนกันเองครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์