๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:42:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พลแม่นปืน  (อ่าน 51827 ครั้ง)
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:15:43 AM »

ตอบได้ว่าทางราชการมีทั้งอาวุธมีทั้งเจ้าหน้าที่
แบบที่เราอ่านในเรื่องสไนเปอร์ครับ
ประชาชนอุ่นใจได้ว่าถ้ามีเรื่องฉุกเฉินหรือจำเป็น
บ้านเมืองพื่งพาอาศัยท่านเหล่านี้ได้ครับ
แม้ว่าบางครั้งจะถูกผู้มีอำนาจระแวงเอาบ้างก็ตาม
อย่าให้จาระไนเลยครับ  ได้แต่เห็นใจคนทำงาน
ฝึกมาเกือบตาย   ถูกสอบประวัติกันระนาวครับ
  เป็นทั้งคำตอบและคำอธิบายครับ เหมือนคำว่าปิดทองหลังพระครับ ขอบคุณครับ
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:28:57 AM »

เยี่ยม

มีแน่นอนครับ..หลายหน่วยดัวย

เยี่ยม
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:16:33 PM »

สิ่งหนึ่งที่ทำให้ประเทศไทยมั่นคงอยู่ได้ คือ ข้อมูลประเภทนี้ของเราไม่ค่อยมีคนนอกทราบ
เขาเหล่านี้เป็นพลังเงียบที่ทำหน้าที่เพื่อความมั่นคงของชาติ บางครั้งนอนตายอยู่ข้างถนนในฐานะ

ที่ไร้เกียรติยศสิ้นดี เพราะต้องปิดบังตัวตนเพื่อภารกิจที่เหลือจะได้ดำเนินการต่อไป การฝึกฝนที่
หนักหน่วงและกำลังใจที่แน่วแน่ไม่เปลี่ยนแปลง ทำให้เขาเหล่านี้ไม่หวั่นไหวต่อการทำหน้าที่เลย

"ภารกิจเหนือสิ่งอื่นใด แม้ชีวิตของตัวเอง" แต่ที่เหนือกว่าคนเหล่านี้น่าจะเป็นคนที่ทำหน้าที่คัดเลือก
คนที่มาทำหน้าที่ตรงนี้มากกว่า ท่านเหล่านี้ท่านใช้อะไรในการคัดเลือก ถึงทำให้ พลซุ่มยิง พลแม่นปืน

ของไทยไม่ไปทำงานประเภทนี้เพ่นพ่านแบบเห็นแก่เงินเลย ในต่างประเทศยังคุมคนไม่ได้เท่าคนของเรา

ขอคารวะแด่ ผู้กล้าที่ปิดทองใต้ฐานพระเหล่านี้ด้วยความเคารพอย่างสูงยิ่งครับ::002:: เยี่ยม เยี่ยม
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:53:07 PM »

Highly Respect krub.... ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

กระบี่อยู่ที่ใจ ขอ STI อยู่ที่เอวครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:13:15 PM »

เคยเห็นผลงานตอนช่วย ผบ เรือนจำแล้วครับ นัดที่โดน ผบ.เรือนจำแม่นมาก ปล่อยให้เป็นความลับไปเถอะครับ.........

คนดี ที่ไม่มีปืน เหลือน้อยเต็มที เพราะคนไม่ดี มีปืน พกปืน ยิงปืน ยิงคนดี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:20:21 PM »

เคยเห็นผลงานตอนช่วย ผบ เรือนจำแล้วครับ นัดที่โดน ผบ.เรือนจำแม่นมาก ปล่อยให้เป็นความลับไปเถอะครับ.........

ผบ เรือนจำโดนสะเก็ดกระสุนจากช่วงที่เข้าชาร์จครับ ไม่ได้โดนกระสุนจากพลซุ่มยิง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:20:52 PM »

ถ้าได้ข้อมูลมาไม่ถูกต้อง ..............

การออกความเห็นไปในทางลบ เป็นการไม่สมควร...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:21:09 PM »

ชุดนั้น เป็นสมาชิกของศูนย์อำนวยการร่วมต่อต้านก่อการร้ายสากล (ศอร.106) ครับ
รวม 3 เหล่าทัพกับ 1 ตำรวจ (สอ.)
Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

กระบี่อยู่ที่ใจ ขอ STI อยู่ที่เอวครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:31:48 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับ  ผมได้แต่ดูจากภาพเหตุการณ์เท่านั้น

คนดี ที่ไม่มีปืน เหลือน้อยเต็มที เพราะคนไม่ดี มีปืน พกปืน ยิงปืน ยิงคนดี
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:47:49 PM »

พลซุ่มยิง นะ บ้านเรา ก็มี ทั้ง ของ 3 เหล่าทัพ ( ทบ.ก็ กองพันจู่โจม , นศส, ฉก.90 ) ทร. ก็ มีใน กองพัน นย.(พันลาดตระเวณรักษาฝั่ง) . ทอ. ก็ อย. กรมปฏิบัติการพิเศษ (คอมมานโด ทอ.)  ตร. ก็มี (กองร้อยส่งและสนับสนุนทางอากาศ หรือ นเรศวร 461 , อรินทราช ของ นครบาลก็มี , คอมมานโดของกองปราบ (สยลริปูสท้าน ฏ็มี ) ของ หน่วย ปส. ก็มี   หน่วยงานฝ่ายพลเรือนก็มี  เช่น ของ dsi ก็มี สำนักข่าวกรอง สมช. พวกนี้มีหมด

ต่างกันแต่รุ่นและ ชนิด ของอาวุธ และ ภารกิจ ของหน่วยเท่านั้น ที่จะมีไว้เพื่อทำอะไร    ผลงานของหน่วยพวกนี้มีเยอะ แต่ไม่ปรากฎ ต่อ สาธารณชน หรอกครับ เพราะ ส่วนมาก ชื่อก็บอกแล้ว พลซุ่มยิง(SNIPER)

ภารกิจปิดทองหลังพระ กระสุน 1 นัด ยุติการรบได้
Suchet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 02:55:44 PM »

อ่านแล้วความหมายจะออกไปทางลบนะครับ

ถ้ามีคำขอโทษ น่าจะทำให้คนอื่นรู้สึกดีขึ้นมาบ้าง   (แม้ว่าที่จริงแล้วคุณอาจจะคิดว่าไม่จำเป็น)

Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 04:02:46 PM »

ขอโทษทุกท่านที่ความคิดเห็นของผมทำให้เสียความรู้สึก   แต่ยืนยันว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมา  อันเนื่องจากทางการมุ่งแต่พยายามปิดบังข้อเท็จจริง  ภายใต้เงื่อนไขว่า "เป็นความลับของทางราชการ"  ทำให้บางครั้งรู้สึกว่า การแถลงข่าวกับภาพเหตุการณ์มันค้านกันในตัวเอง
ขอแสดงการขอโทษมา ณ โอกาสนี้ จากใจจริงครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 04:16:40 PM »

สิ่งหนึ่งที่ทำให้ประเทศไทยมั่นคงอยู่ได้ คือ ข้อมูลประเภทนี้ของเราไม่ค่อยมีคนนอกทราบ
เขาเหล่านี้เป็นพลังเงียบที่ทำหน้าที่เพื่อความมั่นคงของชาติ บางครั้งนอนตายอยู่ข้างถนนในฐานะ

ที่ไร้เกียรติยศสิ้นดี เพราะต้องปิดบังตัวตนเพื่อภารกิจที่เหลือจะได้ดำเนินการต่อไป การฝึกฝนที่
หนักหน่วงและกำลังใจที่แน่วแน่ไม่เปลี่ยนแปลง ทำให้เขาเหล่านี้ไม่หวั่นไหวต่อการทำหน้าที่เลย

"ภารกิจเหนือสิ่งอื่นใด แม้ชีวิตของตัวเอง" แต่ที่เหนือกว่าคนเหล่านี้น่าจะเป็นคนที่ทำหน้าที่คัดเลือก
คนที่มาทำหน้าที่ตรงนี้มากกว่า ท่านเหล่านี้ท่านใช้อะไรในการคัดเลือก ถึงทำให้ พลซุ่มยิง พลแม่นปืน

ของไทยไม่ไปทำงานประเภทนี้เพ่นพ่านแบบเห็นแก่เงินเลย ในต่างประเทศยังคุมคนไม่ได้เท่าคนของเรา

ขอคารวะแด่ ผู้กล้าที่ปิดทองใต้ฐานพระเหล่านี้ด้วยความเคารพอย่างสูงยิ่งครับ::002:: เยี่ยม เยี่ยม

ขอชื่นชมและคารวะ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
hippo_oct
"คนไทยถ้าลงมือทำอะไร ก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 06:16:27 PM »

ผมว่ามีครับ  แต่ที่เปิดเผยไม่ได้คงเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติอ่ะครับ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 08:44:56 PM »

นอกจากประจำตามหน่วย รพศ แล้วผมว่าคงมีประจำตามกองพันที่เป็นหน่วย รบ แน่ๆเลยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์