๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:32:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พลแม่นปืน  (อ่าน 51825 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:36:05 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:43:16 PM »

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 09:23:05 PM »

รูปสวยมากครับ ขออนุญาตก๊อปไปทำเป้านะครับ
รูปสุดท้ายสังเกตการพรางดีมากครับ 
แทบไม่เห็นกล้องกับขาทรายเลย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:34:31 PM »

ยิงเกิน 3 นัด....ผมกลัวไฟมันจะไหม้ป่า.....  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:45:31 PM »

แล้วสุดยอดปืนซุ่มยิงของแต่ละยุค....คือปืนยี่ห้อและโมเดลไหนครับ...

แล้วสองตัวตามรูปข้างล่างใช่สุดยอดของยุคนี้หรือเปล่าครับ Huh

ขอบคุณครับ ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:56:02 PM »

แล้วสุดยอดปืนซุ่มยิงของแต่ละยุค....คือปืนยี่ห้อและโมเดลไหนครับ...

แล้วสองตัวตามรูปข้างล่างใช่สุดยอดของยุคนี้หรือเปล่าครับ Huh

ขอบคุณครับ ไหว้

Grin ก็ถือว่าสุดยอดทั้งสองกระบอกแหละครับ แต่ไรเฟิลซุ่มยิงทั้งสองแบบนี้ใช้กระสุนขนาดใหญ่ วัตถุประสงค์เพื่อทำลายหรือทำความเสียหายแก่วัตถุในระยะใกลมาก เช่นเสาอากาศวิทยุ เครื่องจ่ายไป เครื่องยนต์ หรือวัตถุใด ๆ ที่มีผลในการลดประสิทธิภาพในการรบโดยรวม มากกว่าผลการสังหารบุคคลครับ Grin

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:47:51 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy ... เอามาฝากอีกครับ ... โคปี้ (copy) ...  คิก คิก ... มาจากอินเตอร์เน็ทครับ ...  Grin Grin Grin

Berzerger
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:09:25 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

คือผมอยากจะเป็นพลซุ่มยิง

แต่คือผมไม่ได้เป็นทหารครับ

ผมอยากรู้ว่ามีวิธีไหนที่จะได้เป็นมั่งครับ

เพราะผมชอบสไนเปอร์มานานแล้วครับ

และตอนที่ได้ยิงปืนจริงในสนาม รด

ทำให้อยากเปนมากขึ้นอ่ะครับ

รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยน่ะคับ
Berzerger
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:14:27 PM »

เอ่ออยากทราบด้วยครับว่าผมจะเป็นทหารตอนจบม.ปลายได้รึป่าวครับ

แล้วทำยังไงมั่งหรอครับ

แล้วถ้าทำอาชีพอื่นขอซื้อปืนไรเฟิลได้รึป่าวครับ

ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกท่านครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:21:23 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

คือผมอยากจะเป็นพลซุ่มยิง

แต่คือผมไม่ได้เป็นทหารครับ

ผมอยากรู้ว่ามีวิธีไหนที่จะได้เป็นมั่งครับ

เพราะผมชอบสไนเปอร์มานานแล้วครับ

และตอนที่ได้ยิงปืนจริงในสนาม รด

ทำให้อยากเปนมากขึ้นอ่ะครับ

รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยน่ะคับ
http://www.inf1002.com/inf/infantry-s.html
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:40:48 PM »

เพื่อน นย. เล่าให้ฟังมาว่า เรามีหลักสูตรนี้ในกองทัพครับ แต่เป็นการฝึกของทหารชั้นประทวน Sniper ต้องมีทุกกองทัพอยู่แล้วนี่นา ผมว่า จำเป็นมากด้วย

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
draggtime
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:45:04 PM »

มีครับ ...

แต่ ... ข้อจำกัดเยอะ  และงบประมาณน้อย

อย่าหวังอะไรมาก ...

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 08:16:31 AM »

โอ้ โฮ..กระทู้ เก่าขนาด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 08:51:00 AM »

ในเวปเราก็มีเจ้าหน้าที่หน่วยซุ่มยิงเหมือนกันครับ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่สามารถเปิดเผยตัวและใบหน้าได้ คิก คิก

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 08:59:35 AM »

ในเวปเราก็มีเจ้าหน้าที่หน่วยซุ่มยิงเหมือนกันครับ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่สามารถเปิดเผยตัวและใบหน้าได้ คิก คิก

เหมือนว่า กำลังซุ่มยิงนก  คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์