พลแม่นปืน

<< < (4/14) > >>

sg228/17:
อ้างจาก: bhornchat ที่ มิถุนายน 07, 2008, 11:58:06 PM

ตอบได้ว่าทางราชการมีทั้งอาวุธมีทั้งเจ้าหน้าที่
แบบที่เราอ่านในเรื่องสไนเปอร์ครับ
ประชาชนอุ่นใจได้ว่าถ้ามีเรื่องฉุกเฉินหรือจำเป็น
บ้านเมืองพื่งพาอาศัยท่านเหล่านี้ได้ครับ
แม้ว่าบางครั้งจะถูกผู้มีอำนาจระแวงเอาบ้างก็ตาม
อย่าให้จาระไนเลยครับ  ได้แต่เห็นใจคนทำงาน
ฝึกมาเกือบตาย   ถูกสอบประวัติกันระนาวครับ

เป็นทั้งคำตอบและคำอธิบายครับ เหมือนคำว่าปิดทองหลังพระครับ ขอบคุณครับ

pong1:
 ::002::

มีแน่นอนครับ..หลายหน่วยดัวย

::002::

vinchy:
        สิ่งหนึ่งที่ทำให้ประเทศไทยมั่นคงอยู่ได้ คือ ข้อมูลประเภทนี้ของเราไม่ค่อยมีคนนอกทราบ
เขาเหล่านี้เป็นพลังเงียบที่ทำหน้าที่เพื่อความมั่นคงของชาติ บางครั้งนอนตายอยู่ข้างถนนในฐานะ

ที่ไร้เกียรติยศสิ้นดี เพราะต้องปิดบังตัวตนเพื่อภารกิจที่เหลือจะได้ดำเนินการต่อไป การฝึกฝนที่
หนักหน่วงและกำลังใจที่แน่วแน่ไม่เปลี่ยนแปลง ทำให้เขาเหล่านี้ไม่หวั่นไหวต่อการทำหน้าที่เลย

"ภารกิจเหนือสิ่งอื่นใด แม้ชีวิตของตัวเอง" แต่ที่เหนือกว่าคนเหล่านี้น่าจะเป็นคนที่ทำหน้าที่คัดเลือก
คนที่มาทำหน้าที่ตรงนี้มากกว่า ท่านเหล่านี้ท่านใช้อะไรในการคัดเลือก ถึงทำให้ พลซุ่มยิง พลแม่นปืน

ของไทยไม่ไปทำงานประเภทนี้เพ่นพ่านแบบเห็นแก่เงินเลย ในต่างประเทศยังคุมคนไม่ได้เท่าคนของเรา
ขอคารวะแด่ ผู้กล้าที่ปิดทองใต้ฐานพระเหล่านี้ด้วยความเคารพอย่างสูงยิ่งครับ::002:: ::002:: ::002::

jojo19:
Highly Respect krub.... ::003::

Lek Sti:
เคยเห็นผลงานตอนช่วย ผบ เรือนจำแล้วครับ นัดที่โดน ผบ.เรือนจำแม่นมาก ปล่อยให้เป็นความลับไปเถอะครับ.........

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว