๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:37:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนสมรส นายทะเบียนปฏิเสธได้ไหมครับ(เรื่อง ดุลพินิจ)  (อ่าน 2617 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 07:18:43 PM »

อุ้ย.เพิ่งนึกได้เมียผมไม่มีทะเบียน เมียเถื่อนนี่นาไม่ได้การละต้องส่งคืนพ่อตานะเนี่ย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 07:32:54 PM »

อุ้ย.เพิ่งนึกได้เมียผมไม่มีทะเบียน เมียเถื่อนนี่นาไม่ได้การละต้องส่งคืนพ่อตานะเนี่ย

เดี๋ยวปีหน้าจะส่งไปท้าชิงกับพี่ซับกะครูหมู... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 07:37:05 PM »

เดี๋ยวปีหน้าจะส่งไปท้าชิงกับพี่ซับกะครูหมู... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่สู้ครับ อ๋อย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 08:28:37 PM »

แล้วถ้าขนาดใหญ่เกินฯ... สงสัยต้องขอหนังสือรับรองจากนายสนามฯ ว่าได้ใช้บริการเป็นประจำ, เพื่อประกอบการพิจารณาใช้ดุลพินิจ ว่าจะให้จดทะเบียนสมรสเพื่อการกีฬาได้หรือไม่ครับ... แฮ่ๆ...

นายทหารสองคนคุยกัน พลทหารคอยรับใช้อยู่ข้าง ๆ

นายทหาร๑ "คุณว่า เซ็กส์นี่ มันเป็นหน้าที่หรือความบันเทิงล่ะ?"

นายทหาร๒ "หน้าที่สิ เราเป็นผู้ชาย เป็นสามี ต้องทำหน้าที่เซ็กส์ ไม่ยังงั้นจะมีผลเสียหายต่อสถาบันครอบครัว"

นายทหาร๑ "อืมม คงใช่ เพราะเราก็ทำหน้าที่นี้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน.....หรือว่าไงพลทหาร"

พลทหาร...."ผมว่าเป็นความบันเทิงครับ..."

นายทหารทั้งสอง "เฮ้ย ได้ไง ทำไมคิดยังงั้นวะพลทหาร...?"

พลทหาร "...มันเป็นความบันเทิง ไม่ใช่หน้าที่แน่แท้ครับ เพราะถ้าเป็นหน้าที่ ท่านคงเรียกให้ผมไปช่วยบ้างแล้ว..."
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:26:43 PM »

ไม่มีท่านใด ตอบคำถาม จขกท. เลยครับ
ขอตอบตามประสบการณ์ที่เคยเป็นผู้ช่วยนายทะเบียน เมื่อนานมากแล้ว
สมัยก่อนจะถาม เคยสมรสมั๊ย ถ้าเคยหย่าแล้วยัง ไม่งั๊นจะเป็นการจดสมรสซ้อน
เมื่อมีเยอะครับ หลอกสาวมั่ง เด็กมั่ง ว่ารักจริงหวังแต่ง ลงทุนแจ้งเท็จต่อ จพง.
ว่าไม่เคยสมรส  ปัจจุบันงานทะเบียนสบาย ครับ ไม่ต้องถาม ดูจากระบบคอมฯ
ได้เลย  จพง.จะไม่จดซ้อนให้นะครับ
ส่วนหลักฐานก็บัตรประจำตัวประชาชนอย่างเดียว ถ้าจดโดยลำพัง อายุต้อง 20 บริบูรณ์
โดยปกติก็จะส่งเสริม สนับสนุนการจดทะเบียนสมรส  แต่ถ้าหย่าเมื่อก่อนจะขัดทุกรูปแบบ ครับ

kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:44:25 PM »

ขำก๊าก แล้วทะเบียนสมรสนี่ หมดอายุเมื่อไร กี่ปีต่อครั้งหละ ..... คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:09:58 PM »

แล้วถ้าขนาดใหญ่เกินฯ... สงสัยต้องขอหนังสือรับรองจากนายสนามฯ ว่าได้ใช้บริการเป็นประจำ, เพื่อประกอบการพิจารณาใช้ดุลพินิจ ว่าจะให้จดทะเบียนสมรสเพื่อการกีฬาได้หรือไม่ครับ... แฮ่ๆ...

นายทหารสองคนคุยกัน พลทหารคอยรับใช้อยู่ข้าง ๆ

นายทหาร๑ "คุณว่า เซ็กส์นี่ มันเป็นหน้าที่หรือความบันเทิงล่ะ?"

นายทหาร๒ "หน้าที่สิ เราเป็นผู้ชาย เป็นสามี ต้องทำหน้าที่เซ็กส์ ไม่ยังงั้นจะมีผลเสียหายต่อสถาบันครอบครัว"

นายทหาร๑ "อืมม คงใช่ เพราะเราก็ทำหน้าที่นี้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน.....หรือว่าไงพลทหาร"

พลทหาร...."ผมว่าเป็นความบันเทิงครับ..."

นายทหารทั้งสอง "เฮ้ย ได้ไง ทำไมคิดยังงั้นวะพลทหาร...?"

พลทหาร "...มันเป็นความบันเทิง ไม่ใช่หน้าที่แน่แท้ครับ เพราะถ้าเป็นหน้าที่ ท่านคงเรียกให้ผมไปช่วยบ้างแล้ว..."

ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:56:24 AM »

ขำก๊าก

นายทหารที่ว่าน่ะ อาจเป็นนายพลกระมังครับ... คุณนายนายพลคงอายุไม่น้อยแล้วอ่ะ...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 08:03:04 AM »

ตอนจดจดได้เลยจูงมือ ตอนหย่าต้องนัดกัน

ต้องมี จนท.มาช่วยไกล่เกลี่ย เห็นแก่ลูก เห็นแก่ครอบครัว คิดดูให้ดีอีกที
  Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:19:28 AM »

ขำก๊าก

นายทหารที่ว่าน่ะ อาจเป็นนายพลกระมังครับ... คุณนายนายพลคงอายุไม่น้อยแล้วอ่ะ...

อาจจะเป็น นายร้อย ก็ได้ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 11:40:08 AM »

ปล่อยยึดเข้าหลวงเลยครับ..ของเถื่อน ยิ้มีเลศนัย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์