๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:48:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมได้กระสุน9mm para ใช่ลูกจริหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2872 ครั้ง)
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:54:50 AM »

ผมไปสนามซ้อมมา ผมได้ซื้อกระสุน เป็น 9mm  para  135 gr หัวตะกั่ว  BULLET    ใช่ลูกจริงหรือเปล่าครับ     ไหว้
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:01:21 AM »

ลูกซ้อมครับ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:05:26 AM »

เรียกว่ากระสุนจริงสำหรับฝึกซ้อมครับ ราคาไม่แพง ล้างลำกล้องง่าย ยิงโดนจุดสำคัญแล้วตายเหมือนกันครับ แต่ส่วนใหญ่ไว้ใช้ยิงเป้ากระดาษมากกว่า  Grin

ส่วนกระสุนจริงที่มีคุณสมบัติสำหรับที่ใช้ป้องกันตัวจริงๆ จะมีวัสดุอื่นๆที่เคลือบทับหัวกระสุนที่เป็นตะกั่ว ลองดูในกระทู้ของคุณธำรงและท่านอื่นๆที่ทดสอบไว้ครับ หน้าบททดสอบ มีครบเลย   ไหว้  Grin
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:09:10 AM »

ขอบคุณครับ    ไหว้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:47:37 AM »

ลูกซ้อมครับผม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:07:52 AM »

ตะกั่วเรียวแหลม ขนาด ๑๓๕ เกรน ถ้าปลอกใหม่ รุ่นนี้ น่าจะใช้ได้ดี แทนเมื่อหาลูกจริงไม่ได้
ตะกั่ว ทีมีี่น้ำหนักพอสมควร และมีความเร็วไม่มากนัก . หัวกระสุนจะแค่ทู่ และหยุดในเนื้อเยื่อ
จะถ่ายเทพลังานได้อย่างสมบูรณ์ ภายหลังได้ทำลายอวัยวะ ไปแล้ว

จะใช้กับ มนุษย์ หนังบางได้ดีนัก แล..
แต่ควรจะต้องลองกับ ๙ พารา ของท่านก่อนว่า ติดขัด คัดปลอกดีไหม ..  เยี่ยม

กระสุนปืน auto ที่ต้องเคลือบทองแดง ทองเหลืองให้แข็ง เพื่อกันการบุบ
และติดขัดใน ขณะป้อนเข้ารังเพลิง .. เป็นหลัก .

ถ้า หัวตะกั่ว มีความเร็ว อย่างกระสุน Fmj มาตรฐาน .น่าจะหยุดเหยื่ีอไม่ด้อย กว่า Fmj  ครับ.  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 11:13:44 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:06:55 PM »

ผมไปสนามซ้อมมา ผมได้ซื้อกระสุน เป็น 9mm  para  135 gr หัวตะกั่ว  BULLET    ใช่ลูกจริงหรือเปล่าครับ     ไหว้

ผมซื้อวันนี้ลูกละ 20 บาทแล้วครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:13:34 PM »

ตะกั่วเรียวแหลม ขนาด ๑๓๕ เกรน ถ้าปลอกใหม่ รุ่นนี้ น่าจะใช้ได้ดี แทนเมื่อหาลูกจริงไม่ได้
ตะกั่ว ทีมีี่น้ำหนักพอสมควร และมีความเร็วไม่มากนัก . หัวกระสุนจะแค่ทู่ และหยุดในเนื้อเยื่อ
จะถ่ายเทพลังานได้อย่างสมบูรณ์ ภายหลังได้ทำลายอวัยวะ ไปแล้ว

จะใช้กับ มนุษย์ หนังบางได้ดีนัก แล..
แต่ควรจะต้องลองกับ ๙ พารา ของท่านก่อนว่า ติดขัด คัดปลอกดีไหม ..  เยี่ยม

กระสุนปืน auto ที่ต้องเคลือบทองแดง ทองเหลืองให้แข็ง เพื่อกันการบุบ
และติดขัดใน ขณะป้อนเข้ารังเพลิง .. เป็นหลัก .

ถ้า หัวตะกั่ว มีความเร็ว อย่างกระสุน Fmj มาตรฐาน .น่าจะหยุดเหยื่ีอไม่ด้อย กว่า Fmj  ครับ.  เยี่ยม

ถ้าดูจากนี้ลูกซ้อมก็น่าใช้ติดปืนเหมือนกันนะครับ  แต่ผมสงสัยว่าทำไมลูกซ้อมต้องทำหัวหนักกว่าลูกจริงครับ

naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 04:26:49 PM »

บุลเล็ต JHP 9 มม. วันนี้ได้มานัดละ 30 บาท ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์