๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:34:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์ อูซี่อีเกิล9มม3นิ้วให้หน่อยครับ  (อ่าน 15954 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:37:37 AM »

...ในต่างประเทศราคาจะสูสีกันระหว่าง Uzi กับ CZ แต่ในเมืองไทย Uzi ถูกสร้างภาพและตั้งราคาสูงจนเกินเหตุ

...สำหรับผม ถ้าให้เลือกระหว่าง CZ กับ Uzi แม้ราคาเท่ากัน  ผมยังเลือกต้นฉบับคือ CZ ครับ

...อีกอย่างหนึ่ง  ผมคิดว่าสมาชิกไม่ควรด่วนตำหนิหรือกล่าวหา จขกท. ที่อาจถามอะไรที่ตนเองคิดว่า "ไม่น่าถาม"  เขาอาจอยากรู้จริงๆ ก็ได้ครับ  ทุกคนเริ่มจากการไม่รู้ทั้งนั้นแหละ  และหากจะว่ากันไปแล้ว  มาจนถึงไปทุกวันนี้  เราทุกคนก็ยังมีเรื่องที่ไม่รู้อีกตั้งมากมาย

...ด้วยความเคารพทุกท่าน   Smiley

เห็นด้วยกับพี่แก้ว ครับ..  เยี่ยม.

และสำหรับอาวุธปืน ในขนาด ๙ พารา ขนาดและัความเบา ก็คือความได้เปรียบ
ในการนำพา ไปเป็นเพื่อนด้วย ทุกที่

น้ำหนัก ขนาดบึก มันไม่ใช่คุณสมบัติที่ดี ของปืน  .. แต่ก็ถูกฉวยมาเป็นตัวขาย.
ควรปล่อยไว้ ให้เป็นตัวเลือกที่มากขึ้น แบบ ต่างใจชอบ .. ก็คบหากัน. ครับ.  Wink

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:39:11 AM »

ลองเปรียบเทียบแบบนี้บ้างก็ได้ http://www.gunbroker.com/auction/ViewItem.asp?Item=99684488                                                                                                                    http://www.centerfiresystems.com/rockisland451911compactcsppartac-ri1911-csp.aspx                                                                                                                    http://www.impactguns.com/store/mag_babyeagle.html
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:22:16 PM »

ชอบอูซี่เหมือนกันครับ
เหล็กล้วน รางเต็ม มีลดนกห้ามไกให้ทั้งสองข้างถูกใจสิงห์อีซ้ายอย่างผมจริงๆ
จะติก็ตรงแพงไปหน่อยนี่แหละครับ Smiley

สบายดี.........
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:40:45 PM »

ราคาตอนนี้เก้าหมื่นไม่แพงครับ  เพื่อนผมซื้อตอนปี 2546 แปดหมื่น  ผมแทบเป็นลม.....
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:42:24 PM »

รู้นะ..ว่ามาจากไหน ?
แถม..รุ่นนี้ขึ้นลำได้ด้วยนิ้วก้อยนะครับท่าน
CZ น่าสนกว่าหลายเท่าตัวครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:44:39 PM »

ปัญหาของอูซี่คือชิ้นส่วนหาซื้อยากกว่าของซีแซด และใช้ชิ้นส่วนร่วมกันไม่ได้
ผมเองเกือบซื้อครั้งหนึ่งแล้ว แต่ถามทางคนขายบอกว่าแมกใช้ร่วมกันไม่ได้
ราคาก็แพงกว่าของซีแซด ก็เลยถอย อีกอย่างปืนหนัก ผมจับแล้วไม่ค่อยถนัดมือเท่าไร
เลยซื้อ75B

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:26:40 PM »

เหล็กจากดาวอังคาร  เยี่ยม  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย แบร่  อ๋อย  บู่  ไหว้ สาธุชาตินี้ขออย่าได้เจอเลย

ยิ้มีเลศนัย    ไปว่าเขา  ยิ้มีเลศนัย 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:47:37 PM »

ที่ผมถามบ่อยก็ผมไม่คอ่ยแน่ใจเห็นเค้าบอกว่าคิกถูกที่ไม่ซื้อczแกบอกว่าระบบความปลอดภัยน้อยเซฟยากคือทางร้านเค้าเอาเปรียบเทียบให้ตอนไปซื้อ  เวลาคุยเรื่องปืนผมมักอ้างอิงจากในเวปครับแกก็ว่าผมรู้แต่ทฏษฏี แค่แกไปถามคนที่เค้ามีปืน เคยซื้อปืนมาก่อนอ้างแชมป์ภาคใต้บ้างอะไรประมาณนั้น เลยอยากวัดกันอีกทีว่าผมรู้และศึกษาในเวปนี้ กับความรู้ที่เค้าไปได้จากคนอื่นว่าอย่างในข้อมูลน่าเชื่อถือก่วากัน และขอขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่างแก่ผม ผมชอบแสนใจปืนแต่รุ่นที่ถามนี้บอกตรงฯเลยผมไม่รู้ครับมี แต่38กับเร5+2เท่านั้นครับ

เข้าใจครับ เเละเข้าใจดีด้วยว่าคนที่บอกกล่าวเรื่องนี้กะท่านเทอร์โบ3000นั้น
ขายของเก่งมากครับ

เอาเป็นว่า อูซี่ มีแต่ปืนกลมือ submachine gun ครับ ไม่มีปืนพก
ปืนพกที่ผลิตจากอิสราเอลยี่ห้อหนึ่ง คือเจริโค ถูก ร้านปืนบางร้านในเมืองไทย
สั่งทำให้ติดยี่ห้อ อูซี่เสีย เพราะคนไทยรู้จักปืนอูซี่ ในฐานะอาวุธสงคราม
ทำให้เมื่อปืนพก ใช้ชื่อยี่ห้อเดียวกัน ก่อให้เกิดความรู้สึกเทียบเคียงสมรรถภาพปืนพกตัวนั้นกะปืนกลมือได้
(และตรงจุดนี้ จะถูกหยิบยกมาโฆษณา เวลาลุกค้าเข้าร้าน)

เจริโคของเมืองนอก หรืออูซี่ของเมืองไทยนั้น ก็อปแบบจากซีแซดไปครับ เป็นของโคลนนิ่ง

แต่เปลี่ยนแปลงบางอย่าง อาทิ เอาเซฟไปไว้ที่สไลด์ ห่าง หัวแม่โป้งที่จะปลดเซฟไปอีก(ซีแซด เอาไว้ที่โครงปืน ใกล้มือกว่า)

ส่วนจะซื้อตัวไหนดี เป็นผมจะดูว่า ซื้อตัวไหน ราคาเท่าไหร่ และหากต้องการปล่อยต่อ ระหว่างซีแซดกะอูซี่ อันไหน ง่ายกว่ากัน

เอาเป็นแค่นี้นะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 02:04:54 PM »

ขอหน่อยครับ ที่อ้างชื่ออูซี่ว่าเป็นปืนที่ประเทศอิสราเอลผลิต เป็นประเทศที่มีตำนานการต่อสู้ก่อตั้งประเทศเองหลังสงครามโลกครั้งที่ 2

ต่อต้านประเทศอริรอบข้างจำนวนมากได้ คนไทยเราเชื่อว่ามาจากประเทศที่มีการพัฒนาสูง ย่อมมีประสิทธิภาพสูงตามไปด้วย

ทำให้เชื่อมั่นว่ามันสมองของเชื้อชาตินี้สร้างสูตรอาวุธนิวเคลียร์ E=เอ็ม ซีสแควร์ ทุกอย่างต้องยอดเยี่ยมเสมอ เป็นจุดขายที่ดี

ทำให้คนเชื่อมั่นว่าเป็นตามนี้ แล้วก็ใช้ได้ผลซะด้วยกับคนไทย  ราคาแพงมหาโหดครับ  มันจึงเป็นคำโฆษณาที่ได้ผลสำหรับผู้ที่ไม่ศึกษา

และหลงเชื่อคำกล่าวอ้างนี้ Cool Cool Cool Cool Cool
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 02:13:06 PM »

มีน้องที่ที่ทำงานมีสามีเป็นทหาร เห็นว่ามีราคาสวัสดิการทหาร
ห้าหมื่นกว่า ก็รับได้นะครับ

แต่ผมว่ากล็อกดีกว่านะ เบาดี
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 03:20:16 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 07:33:06 PM »

ผเห็นท่าน เทอร์โบ3000 ถามคำถามนี้หลายครั้งจริง ๆ แสดงว่ายังได้รับคำตอบไม่จุใจ Grin Grin Grin

ที่ผมถามบ่อยก็ผมไม่คอ่ยแน่ใจเห็นเค้าบอกว่าคิกถูกที่ไม่ซื้อczแกบอกว่าระบบความปลอดภัยน้อยเซฟยากคือทางร้านเค้าเอาเปรียบเทียบให้ตอนไปซื้อ  เวลาคุยเรื่องปืนผมมักอ้างอิงจากในเวปครับแกก็ว่าผมรู้แต่ทฏษฏี แค่แกไปถามคนที่เค้ามีปืน เคยซื้อปืนมาก่อนอ้างแชมป์ภาคใต้บ้างอะไรประมาณนั้น เลยอยากวัดกันอีกทีว่าผมรู้และศึกษาในเวปนี้ กับความรู้ที่เค้าไปได้จากคนอื่นว่าอย่างในข้อมูลน่าเชื่อถือก่วากัน และขอขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่างแก่ผม ผมชอบแสนใจปืนแต่รุ่นที่ถามนี้บอกตรงฯเลยผมไม่รู้ครับมี แต่38กับเร5+2เท่านั้นครับ

...อีกอย่างหนึ่ง  ผมคิดว่าสมาชิกไม่ควรด่วนตำหนิหรือกล่าวหา จขกท. ที่อาจถามอะไรที่ตนเองคิดว่า "ไม่น่าถาม"  เขาอาจอยากรู้จริงๆ ก็ได้ครับ  ทุกคนเริ่มจากการไม่รู้ทั้งนั้นแหละ  และหากจะว่ากันไปแล้ว  เราทุกคนก็ยังมีเรื่องที่ไม่รู้อีกตั้งมากมาย

...ด้วยความเคารพทุกท่าน   Smiley

ผมว่าผมเลือกใช้คำพูดแล้วนะครับ แต่ก็ขอบคุณพี่แก้ว ...

ผมจำได้ว่าท่าน เทอร์โบ3000 เคยถามไปแล้ว และก็น่าจะได้รับคำตอบไปพอสมควร แล้วก็ถามอีก แล้วก็ถามอีก .... ผมคิดว่าคงต้องการคำตอบที่เอาไปให้ "เค้า" ดูแล้วเขายอมรับ ....

ผมเห็นว่าไม่มีประโยชน์ที่จะไป "ข่มเขาโคขืน ให้กลืนหญ้า" ... ไม่ว่าจะอย่างไร ผู้ใช้ปืน ก็ควรสร้างความรู้สึกที่ดีต่ออาวุธของตน เพื่อให้เกิดความมั่นใจในการใช้งาน ดังนั้น การที่ "เค้า" เห็นว่าอาวุธของตนเองดีเลิศ ก็ไม่แปลกอะไร ....

ขอบคุณครับ  ไหว้

ท่าน เทอร์โบ3000 ครับ ผมขอบังอาจแนะนำให้ท่านไปหายืม CZ75 ไปลองยิงดู แล้วยืมปืน "เค้า" ไปลองยิงเทียบครับ แล้วก็ใช้สิ่งที่ท่านเรียนรู้มา ในการประเมินปืนทั้งสองกระบอก ... ส่วน "เค้า" จะเห็นด้วยกับท่านหรือไม่นั้น ก็สุดแท้แต่ .... Grin

สำหรับผม ถ้ามีเงินระดับนั้น อย่างน้อยก็ต้องเป็น HK ครับ Grin Grin Grin

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:10:46 PM »

ฝากบอกเพื่อนคุณ จขกท.ด้วยนะครับว่า ซื้อมาแล้วก็ฝึกให้คุ้นเคยมือนะครับ ศึกษากลไกการทำงานของปืน แล้วอย่าลืมเรื่องกฏแห่งความปลอดภัยด้วยนะครับ  ยินดีกับอูซี่กระบอกใหม่ด้วยนะครับ
NUMBER8
Si vis pacem, para bellum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:15:12 PM »

ไม่ทราบว่ากองทัพอิสราเอล เค้าใช้ปืนพกอะไรประจำการครับ

อูซี่กระบอกนี้รึเปล่า

..........แท้จริงแล้ว ความลำบาก นั้นไม่มี......
..........มีแต่ความ ไม่เคยชิน ......................
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:40:11 AM »

โดนเลย เต็มๆ  Huh Huh  โดนชก

«  ส่งให้: เทอร์โบ3000  เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 11:00:20 AM »
น้องใจเย็นๆก่อน พี่เห็นถามคำถามเดิมๆหลายๆกระทู้ เลยเข้าใจผิดว่าอาจเป็นพวกคนที่ไม่ชอบปืนร้านแขกมาลงก่อกวนวุ่นวาย

การใช้ภาษาให้มันสุภาพหน่อยก็จะดีมาก

อ้างจาก: เทอร์โบ3000 ที่ พฤษภาคม 30, 2008, 09:55:25 PM
กูล่อเป้าแม่งมึงตรงไหนว่ะมึรงไม่อยากตอบอยู่ให้เฉยไม่มีใครว่ามรึงเป็นอัมพาตหรอก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์