๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:15:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์ อูซี่อีเกิล9มม3นิ้วให้หน่อยครับ  (อ่าน 15953 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 02:09:23 PM »

เป็นปืนที่ดีมากครับ... ใช้วัตถุดิบเกรดเอ... เนื้อเหล็กนำเข้าจากดาวอังคาร... เกลียวพิเศษทำให้ยิงนิ่ม... ฯลฯ

...ส่วนใหญ่ที่ไปได้มา... มักจะแถมนกเอี้ยงมาด้วยสองตัว... แล้วเพื่อนท่านเจ้าของกระทู้ได้มากี่ตัวครับ... Grin Grin Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 02:16:40 PM »

Grin
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 02:22:56 PM »

ถ้ามีเงินเหลือใช้จะซื้อไว้ให้คนอื่นยืมไว้ยิงเล่นซักกระบอก Grin Grin Grin
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 03:08:28 PM »

Grin อยากได้จัง แต่ตังส์ไม่มี  คิก คิก

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 05:25:13 PM »

เป็นปืนของคนมีตังค์ครับ แต่ไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 05:29:26 PM »

ผเห็นท่าน เทอร์โบ3000 ถามคำถามนี้หลายครั้งจริง ๆ แสดงว่ายังได้รับคำตอบไม่จุใจ Grin Grin Grin

KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 05:45:27 PM »

โดนอีกแล้วครับพี่น้อง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:43:24 PM »

อ่ะ...
เทอร์โบ3000
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:08:47 PM »

ที่ผมถามบ่อยก็ผมไม่คอ่ยแน่ใจเห็นเค้าบอกว่าคิกถูกที่ไม่ซื้อczแกบอกว่าระบบความปลอดภัยน้อยเซฟยากคือทางร้านเค้าเอาเปรียบเทียบให้ตอนไปซื้อ  เวลาคุยเรื่องปืนผมมักอ้างอิงจากในเวปครับแกก็ว่าผมรู้แต่ทฏษฏี แค่แกไปถามคนที่เค้ามีปืน เคยซื้อปืนมาก่อนอ้างแชมป์ภาคใต้บ้างอะไรประมาณนั้น เลยอยากวัดกันอีกทีว่าผมรู้และศึกษาในเวปนี้ กับความรู้ที่เค้าไปได้จากคนอื่นว่าอย่างในข้อมูลน่าเชื่อถือก่วากัน และขอขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่างแก่ผม ผมชอบแสนใจปืนแต่รุ่นที่ถามนี้บอกตรงฯเลยผมไม่รู้ครับมี แต่38กับเร5+2เท่านั้นครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:12:01 PM »

หลงรัก หลงรักใจเย็นๆครับ ผมพอจะเข้าใจว่า ท่านเทอร์โบ ต้องการข้อเปรียบเทียบระหว่างอูซี่กับซีแซด เพื่อจะได้ปริ๊นให้เพื่อนท่านเทอร์โบอ่าน  Grin
แต่ผมเคยยิงซีแซดและอูซี่ ความแตกต่างแทบจะไม่มี แม่นทั้งคู่ แต่ ความปราณีตผมเห็นว่าอูซี่เก็บรายละเอียดมาดีพอสมควร ( ออกจากโรงงานน่ะครับ )  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 10:20:28 PM โดย ภูกามยาว » บันทึกการเข้า
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:17:37 AM »

เเหมใครไม่โดนหลอก  ซื้อปืนจากดาวอังคารก็ดีอยู่เเล้ว อย่าไปทับถมจขกท.เขานักเลยนะครับ  คนที่หัวเราะเขานะใครบ้างไม่เคยทำผิดพลาด  ยังไงก็น่าจะช่วยๆกันเตือนดีกว่านะครับ

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:14:04 AM »

ที่ผมถามบ่อยก็ผมไม่คอ่ยแน่ใจเห็นเค้าบอกว่าคิกถูกที่ไม่ซื้อczแกบอกว่าระบบความปลอดภัยน้อยเซฟยากคือทางร้านเค้าเอาเปรียบเทียบให้ตอนไปซื้อ  เวลาคุยเรื่องปืนผมมักอ้างอิงจากในเวปครับแกก็ว่าผมรู้แต่ทฏษฏี แค่แกไปถามคนที่เค้ามีปืน เคยซื้อปืนมาก่อนอ้างแชมป์ภาคใต้บ้างอะไรประมาณนั้น เลยอยากวัดกันอีกทีว่าผมรู้และศึกษาในเวปนี้ กับความรู้ที่เค้าไปได้จากคนอื่นว่าอย่างในข้อมูลน่าเชื่อถือก่วากัน และขอขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่างแก่ผม ผมชอบแสนใจปืนแต่รุ่นที่ถามนี้บอกตรงฯเลยผมไม่รู้ครับมี แต่38กับเร5+2เท่านั้นครับ
ท่านเทอร์โบ300 ให้เพื่อนเข้าไปดูข้อมูลราคาจากลิงค์ที่คุณชัชนำมาลงหรือจะพิมพ์ไปให้เขาดูก็ได้ครับ
ทั้งสองกระบอกราคาต่างกันไม่มากนัก เพื่อนคุณอาจเข้าใจอะไรๆมากขึ้น

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 07:37:06 AM »

เป็นปืนที่ทำออกมาค่อนข้างปราณีตกว่า CZ ผมไม่เคยยิง CZ จึงเปรียบเทียบไม่ได้ แต่เท่าที่สัมผัสมาเป็นปืนใช้ต่อสู้ที่ดีกระบอกไม่เลือกกระสุนด้วยครับ ใช้มาไม่มีปัญหาแต่อย่างไรทนทานแข็งแรง แต่ถ้าจะพกทั้งวันมันหนักไปหน่อย ส่วนเรื่องราคานั้นไม่ว่าร้านไหนก็แพงกว่า CZ ครับ แต่อาจจะถูกกว่าร้าน.....ต้องเข้ามาเดินสอบถามเอาเองครับ
ผมเองก็ซื้อร้าน....มาเบ็ดเสร็จ....80K ไม่ต้องไปวังไชยาที่ร้านจัดการให้หมดเซ็นซื่ออย่างเดียว รับปืนออกไปเลยอีกสองอาทิตย์รับใบป.๔ส่งถึงบ้าน เพื่อนผมอีกคนซื้อมาเหมือนกันลำกล้องมีปัญหา คือเอาไปยิงเลยไม่ล้างก่อน..ผลออกมาลำบวมส่งร้าน....อีเปลี่ยนให้ไม่เสียตังครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:28:38 AM »

...ในต่างประเทศราคาจะสูสีกันระหว่าง Uzi กับ CZ แต่ในเมืองไทย Uzi ถูกสร้างภาพและตั้งราคาสูงจนเกินเหตุ

...สำหรับผม ถ้าให้เลือกระหว่าง CZ กับ Uzi แม้ราคาเท่ากัน  ผมยังเลือกต้นฉบับคือ CZ ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:33:18 AM »

...อีกอย่างหนึ่ง  ผมคิดว่าสมาชิกไม่ควรด่วนตำหนิหรือกล่าวหา จขกท. ที่อาจถามอะไรที่ตนเองคิดว่า "ไม่น่าถาม"  เขาอาจอยากรู้จริงๆ ก็ได้ครับ  ทุกคนเริ่มจากการไม่รู้ทั้งนั้นแหละ  และหากจะว่ากันไปแล้ว  เราทุกคนก็ยังมีเรื่องที่ไม่รู้อีกตั้งมากมาย

...ด้วยความเคารพทุกท่าน   Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์