๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:34:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 95546 ครั้ง)
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #615 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 04:15:13 PM »

ข้าพเจ้าว่ามนุษย์เราที่เกิดมา บวก ลบ คูณ หาร แล้ว ล้วนแล้วแต่เท่าเทียมกันทั้งหมดทั้งสิ้น ไม่มีผู้ใดมีความสุขมากกว่าผู้ใด ไม่มีผู้ใดทุกข์ไปมากกว่าผู้ใด ไม่มีผู้ใดดีได้ทั้งหมดและไม่มีผู้ใดไม่ดีได้ทั้งหมดดอก คนเรามีทั้งดีและไม่ดีอยู่ในตัวเราอยู่แล้ว เพียงเรามองไปประสบในมุมที่ดีของเขาเราก็จะรู้สึกว่าเขาดีหรือบางครั้งเราอาจมองไปประสบในมุมที่ไม่ดีของเขาเราก็จะมองว่าเขาไม่ดี มนุษย์เราจะสามารถใช้ชิวิตอยู่และสามารถใช้ชีวิตที่ดีได้ เพียงเราไม่นำเอาส่วนที่ไม่ดีของเราทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนก็พอ และถ้าจะให้ดีก็ให้รู้จักนำเอาส่วนที่ดีของตัวเราเองมาทำประโยนช์แก่ส่วนรวมบ้างก็ดี ข้าพเจ้ารู้สึกและคิดเช่นนี้ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านข้อความของข้าพเจ้า รักกันไว้ดีที่สุด เกิดเป็นคนเหมือนกัน เพื่อประเทศชาติของเรา และพระมหากษัตริย์ของเรา ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนไตร สิ่งศักดิ์สิทธิ์และเหล่าทวยเทพเทวาทั้งหลายทั้งปวงที่สถิตในสากลโลก จงดลบันดาลให้ทุกท่านจงประสบแก่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญฯ ... จักรพรรดิ ...

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #616 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 04:47:33 PM »

ขุดขึ้นมาทำไมเน้อกระทู้นี้....   ถ้าโดนรุมจริงคงตายคาตีนพวกวัยรุ่นไปแล้วครับไม่ได้มานั่งเขียนให้เราอ่านหรอก.....
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #617 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:00:00 PM »

ผมสมาชิกเพิ่งไม่นานน่ะครับ แต่เล่าให้ฟังดีกว่า คือได้เข้าไปอ่านในเว็ปเกี่ยวกับปืนคล้ายๆเว็ปนี้หละครับ หลังๆก็จะมีสำนวนคล้ายๆแบบนี้หละครับ แถมเวลาพิมพ์ก็สะกดผิดเหมือนๆกันอีก เรื่องแต่ละเรื่องก็แปลกพิศดารคล้ายๆกัน ผมคิดว่าเรื่องคงจะไม่จริงเสียมากกว่าครับ พี่ๆอยากรู้ชื่อเว็ปลอง พีเอ็มมาถามได้ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #618 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:02:23 PM »

ผมสมาชิกเพิ่งไม่นานน่ะครับ แต่เล่าให้ฟังดีกว่า คือได้เข้าไปอ่านในเว็ปเกี่ยวกับปืนคล้ายๆเว็ปนี้หละครับ หลังๆก็จะมีสำนวนคล้ายๆแบบนี้หละครับ แถมเวลาพิมพ์ก็สะกดผิดเหมือนๆกันอีก เรื่องแต่ละเรื่องก็แปลกพิศดารคล้ายๆกัน ผมคิดว่าเรื่องคงจะไม่จริงเสียมากกว่าครับ พี่ๆอยากรู้ชื่อเว็ปลอง พีเอ็มมาถามได้ครับ

ตอนนี้เขาก็ยังคงวนเวียนมาในชื่ออื่นอยู่ครับพี่ ....... ประเภทจิตไม่ว่างอะไรทำนองนี้แหละ ...... ได้แต่แผ่เมตตาให้

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #619 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:05:14 PM »

Grin ใครคิดแบบ นักแฮ็กค์เกอร์  ตามเช็คไอพี่ แล้วไปสะกิดข้างหลัง น่าจะดี

เค้าจะได้มีเรื่องเล่า จากเรื่องจริง    Grin

podsy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #620 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:22:38 PM »

ทำดีแล้วครับใจเย็นๆ
 เยี่ยม เยี่ยม ::002:
<a href="http://[b][/b]" target="_blank">http://[b][/b]</a>
[/b]
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #621 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 10:50:16 PM »

ตอนนี้เขาก็ยังคงวนเวียนมาในชื่ออื่นอยู่ครับพี่ ....... ประเภทจิตไม่ว่างอะไรทำนองนี้แหละ ...... ได้แต่แผ่เมตตาให้

เห็นเขาบอกว่ากำลังเรียนกฎหมาย...แต่พิมพ์ผิดเยอะมาก...อ่านแล้วปวดหัวดีพิลึก
มือปืนเป้าสะอาด..
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #622 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 02:32:09 AM »

เด็กพวกนี้ที่นครปฐมเขาเรียกว่า เด็กบ้านใหญ่ ครับสังคมรังเกียจ
pp2005 รู้ได้ไงอะครับ โหหหสงสัยบ้านเดียวกะเรา แต่ตอนนั้นไม่รู้หลอกครับว่าใคร มีผู้ใหญ่มาเล่าให้ฟัง ตอนหลังถึงได้รู้อะครับ นั้นดิตำรวจแจ้งความไปถึงได้บอกว่าอย่าเลยเสียประวัติเป่าๆ ทั้งที่เราแท้ๆโดนทำร้าย เห็นเพื่อนมันเล่ามาว่าที่มันหายหัวไปไม่มาช่วยปล่อยให้ผมรับกรรมคนเดียว เพราะโดนพวกดักทุกทางหวังเอาให้จมกันไปข้างเลย คิดแล้วก็ใจหายแวบไปที่ตาตุ่ม เพราะผมปากแตกไปเจ็ดแข็ม เลือดกลบปาก นั่งเลือดกรังเต็มเสื้อเลย เฮ้ย อยู่ในดงโจร เวรแท้ๆ
ผมต้องขออธิบายนิดนึงนะครับ....คำว่าบ้านใหญ่นั้นมีจริง ส่วน"เด็กบ้านใหญ่"นั้นผมต้องขออธิบายว่ามีจริงแต่เป็นเพียงบุคคลที่ทำงานที่บ้านหลังนั้นและอายุก็เยอะแล้ว มีเพียงไม่กี่คน
ส่วนเด็กที่ไปมีเรื่องนั้นน่าจะเป็นการแอบอ้าง!!! เพราะบุคคลที่ทำงานอยู่ที่นั่นรู้ว่าถ้าบุคคลใดแอบอ้างชื่อไปมีเรื่องหรือทำสิ่งใดในทางไม่ดีเค้าจะมีบทลงโทษเพราะทำให้เสื่อมเสีย
....ส่วนเหตุการ์ณวันนั้นคุณทำถูกแล้วที่ไม่เอาตัวเข้าไปแลกจากที่ผมอ่านและประเมินเหตุการ์ณดูแล้วและจากประสบการ์ณของผมที่อยู่ที่นี่มาตั้งแต่เกิดฟันธงได้เลยว่าในกลุ่มวัยรุ่นกลุ่มนั้น
มีปืนแน่นอน....ผมเสียใจด้วยกับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นกับคุณ คุณต้องมาเจอกับเด็กอันธพาลแบบนี้ เค้าทำกับคุณไว้แบบไหนเดี๋ยวไม่นานเค้าจะเจอแบบนั้นเองครับ
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #623 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 10:30:43 AM »

หลงตามอ่านจนตาลาย เลยเรา??? .. ไปกระทู้เรื่องกินของเจ้โอดีกว่า น้ำลายหกฟิ้วววว
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42]
  พิมพ์