๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:22:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 95545 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:55:00 AM »

จริงๆพี่ๆไม่อยากให้ใช้ความรุนแรงแก้ปัญหาหรอกครับ     แจ้ง 191 ครับ แล้วจงเตรียมพร้อมถ้าบุกเข้ามาในที่พักเยอะๆนี่เป็นพี่ๆก็ยิงครับ  ถ้าบอกแล้วเตือนแล้วไม่ฟังแล้วทำลายทรัพย์สินของเราแล้วบุกเข้ามานี่จะมาทำร้ายเรา   แล้วพี่จะเตรียมไม้เตรียมมีดไว้ให้ด้วย   หรือถ้ามีปืนปลอมพี่ก็จะเตรียมไว้ให้พวกที่บุกเข้ามาด้วย  ถามจริงๆนะน้องที่มีเรื่องกันนี่น้องไปหาเรื่องเขาก่อนรึปล่าว  พี่สงสัยนะ    การที่จะมีเรื่องมันต้องมีเหตุมาก่อนนะครับ....จริงพี่ๆในนี้ไม่สบับสนุนให้แก้ปัญหาด้วยวิธีที่รุนแรงนะครับ  ถ้าหลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยงซะ    มีเรื่องแต่ละครั้งจะมีแต่ปัญหาตามมาไม่ค่อยหยุดนะครับ   มีแต่ความเดือดร้อนไปไหนมาไหนแต่ละที่ก็ไม่สะดวกจะไปจะมาต้องคอยระวังกลัวเจอโจทย์จะเล่นงานเอา  มันไม่ค่อยสนุกหรอกครับในชีวิตจริง..... ไหว้ ไหว้ ไหว้  เลี่ยงได้เลี่ยง  หนีได้หนีครับ.....
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:59:38 AM »

ก็พักผมติดกับถนน ร้านกาแฟอยู่ข้างล่างที่พักครับ ปกติกันกันทุกวัน เวลาเสร็จงานแล้ว วันนั้นร้านกาแฟพังยับเบินเลยครับ แต่ผมก็ออกค่าเสียหายให้ไปแต่พี่ที่ร้านกาแฟเขาก็ไม่เอา แต่ก็ให้เขาไปหละครับ หลังจากวันนั้นก็ต้องย้ายออกเลย อยู่ไม่ได้ นครปฐม ถ้าพี่เผลอไปมองตาหรือเสียงดัง รีบเผ่นเลยนะครับโดยเฉพาะวัยรุ่นเลือดมันร้อน แต่จะว่าวันรุ่นก็ไม่เชิงเพราะหน้าตาแก่ๆเกือบทั้งนั้นหละครับ มีทั้งหญิงและชายเป็นฝูงเลย
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:07:23 PM »

กลุ่มผมเพื่อนสนิทมีกันสามคนเองครับตัวกระเปี๊ยก ไม่เคยมีเรื่องกับใครครับ วันนนั่นน่าจะมาจากเพื่อนผมคนนึ่งไปมองงหน้าคนที่มานั่งกินกาแฟ ที่แรกผมสังหรใจแล้วบอกเพื่อนขึ้นที่พักเพราะเห็นมันเดินออกไปปากพึมพัมๆ แต่เพื่อนบอกไม่มีอะไรหรอก ก็ไม่ได้ไปทำอะไรเขา ซักพักมันพาพวกมาเต็มเลย เพื่อนผมโดนสะกำบาทาเต็มเลย แต่พวกมันก็ไม่ทำอะไรผมอีกสองคนนะ แต่ในฐานะเพื่อนเราก็เข้าไปช่วยเลยโดนไปตามๆกัน สุดท้ายเพื่อนผมก็หนีกันไปทิ้งผมซวยคนเดียว พวกมันไม่ตามเพื่อนผมนะซิครับ มันจำผมได้คนเดียวมั้งเพราะผมตัดผมสั้นๆ มันมาตามตืบผมคนเดียว พี่ๆที่มีเพื่อนก็ระวังด้วยนะครับ เพื่อนแท้เราก็ควรช่วยเหลือ เพื่อนทิ้งก็ต้องห่างกันไป ผมโดนตามตืบเพราะช่วยเพื่อน สุดท้ายมันยังมาล้อผมว่ามันฉลาดกว่าผมเอาตัวรอดได้ หาว่าผมไปยกมือไหว้พวกนั้นทำไมมีปืนไม่สู้ ดูเพื่อนแท้ดิครับ
karn36
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:11:04 PM »

ทำถูกแล้วครับที่ไม่ยิงไปก่อน เป็นผมก็คงไม่ยิงเหมือนกัน ยิงก่อนแล้วเรื่องมันยาวครับ เดี่ยวจะหาว่าเกินกว่าเหตุ  แต่ถ้าพังประตูเข้ามานี่ก็ว่ากันอีกเรื่องนึงน่ะ... คงใส่ไปสองนัดก่อน ถ้ายังเข้ามาอีกสงสัยมีหมดแม็กอ่ะ
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:36:31 PM »

ผมว่านะมีเพื่อนแบบนี้ไม่มีดีกว่า  เพื่อนไม่ช้วยเพื่อนมีหมาเป็นเพื่อนดีกว่า ยิ้มีเลศนัย
แต่คุณใจเย็นจริงจริงครับโดนรุม30กว่าคนไม่ตอบโต้  ทั้งที่มีปืนสุดยอดจริงจริง      คุณทำถูกแล้ว

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:37:30 PM »

แจ้ง 191 ดีที่สุดครับ แล้วหาที่ซ่อนในบ้านที่มิดชิด ล็อคมั่นคง หรือถ้า ในห้องเราก็ล็อกประตูไว้เบื้องต้น ถ้ามีปืน เราก็ควรเตรียมไว้แหล่ะครับ ถ้าพวกนั้นไม่พังเข้ามา หรือตำรวจมาทันเวลาก่อน ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่เถอะครับ แต่ถ้าพวกนั้นพังเข้ามาหรือกำลังจะพังประตู ก็คงต้องยิงสวนแล้วครับ (สู้คดีชั้นศาล ดีกว่าพวกนั้นรุมเราตาย) แบร่

หากเป็นผมก็คงใช้วิธีนี้ครับ ซึ่งปกติผมจะสุขุม ไม่ชอบมีเรื่องกับใคร หรือเวลาไปนอกบ้าน ถ้าสถานที่ไหนเป็นแหล่งมั่วสุม หรือเห็นท่าไม่ดีก็จะไม่เข้าครับ ห่างๆ พวกขยะสังคมไว้ดีกว่า ผมมีคนที่บ้านต้องดูแล พ่อแม่ พี่น้อง ครับ ไหว้
GEAR55 รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:40:48 PM »

ใจเย็นๆครับ อย่ายิงนะครับ มีเรื่องแล้วยาวแน่ๆ

3 วันที่ผ่านมา ไปขึ้นโรงพักมา หลานไปมีเรื่องกับ นศ.วิทยาลัยเดียวกัน [ ต่างแผนก ]

ถูกตำรวจจับ [ขนาดแค่เด็กตีกัน ] ถูกส่งฟ้องศาลเรื่องยาวเลยครับ

โบราณว่า " เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายหายาก " เมื่องานเข้าแล้วต้องช่วยกันแก้ ช่วยกันคิด-อ่าน ให้กำลังใจซึ่งกันและกัน ครับ

KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:48:14 PM »

มีสติครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:55:01 PM »

ผมว่านะมีเพื่อนแบบนี้ไม่มีดีกว่า  เพื่อนไม่ช้วยเพื่อนมีหมาเป็นเพื่อนดีกว่า ยิ้มีเลศนัย
แต่คุณใจเย็นจริงจริงครับโดนรุม30กว่าคนไม่ตอบโต้  ทั้งที่มีปืนสุดยอดจริงจริง      คุณทำถูกแล้ว

คบหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาๆครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:11:48 PM »

แจ้งความไว้ก่อนครับ แบบครูขลุ่ยเมืองอยุธยา...... ประเดี๋ยวตำรวจมาค้นตัวผู้เสียหาย แล้วถามว่า "คุณไปหาเรื่องเขาก่อนหรือปล่าว ?".............
 ......จนกว่าคุณจะมาออกรายการเรื่องเล่าเช้านี้ หรือจมูกแมวจมูกมดเสียก่อน........ได้ตัวคนก่อเหตุแน่ๆ................  อ๋อย   ไหว้

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:12:40 PM »

เยี่ยมปืนมีไว้ป้องกันชีวิตและทรัพสินธุ เยี่ยม
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:16:32 PM »

มีเพื่อนแบบนี้  ตกใจไม่มีดีกว่า เป็นผมนะ คงเลิกคบพวกมันแล้วล่ะ.......อิอิ Grin

เนียนๆ ไว้
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:29:07 PM »

คิดดี  ทำดี  สังคมน่าอยู่ครับ

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:38:01 PM »

ก็พักผมติดกับถนน ร้านกาแฟอยู่ข้างล่างที่พักครับ ปกติกันกันทุกวัน เวลาเสร็จงานแล้ว วันนั้นร้านกาแฟพังยับเบินเลยครับ แต่ผมก็ออกค่าเสียหายให้ไปแต่พี่ที่ร้านกาแฟเขาก็ไม่เอา แต่ก็ให้เขาไปหละครับ หลังจากวันนั้นก็ต้องย้ายออกเลย อยู่ไม่ได้ นครปฐม ถ้าพี่เผลอไปมองตาหรือเสียงดัง รีบเผ่นเลยนะครับโดยเฉพาะวัยรุ่นเลือดมันร้อน แต่จะว่าวันรุ่นก็ไม่เชิงเพราะหน้าตาแก่ๆเกือบทั้งนั้นหละครับ มีทั้งหญิงและชายเป็นฝูงเลย
...พักอยู่ตรงไหนครับ..

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:41:04 PM »

Smiley เป็นผมคงไม่เอาไว้หรอกครับ ถ้าถึงขนาดมารุมทำร้าย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 42
  พิมพ์